+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Tôi phải làm sao?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tôi phải làm sao?

Chào tất cả các bạn!
    Tôi có một chuyện suy nghĩ đã rất lâu rùi mà chưa có cách giải quyết tốt nhất. Vì vậy hôm nay tôi muốn tâm sự cùng các bạn, mong các bạn góp ý chia sẻ cùng mình.
    Cảm ơn tất cà các bạn!!!!!!!!
    Tôi và người ấy quen nhau qua mạng, qua mấy lần nói chuyện điện thoại và nt, chúng tôi đã quyết định gặp nhau. Buỏi chiều hôm đó, tôi đến chỗ hẹn (căng tin trường cậu ấy) nói chuyện cả buổi chiều. Qua thời gian tiếp xúc đó, tôi thấy cậu ấy rất mạnh mẽ, sôi nổi và chân thành nên tôi đã quyết định mời cậu ấy về nhà mình ở quê chơi. Trước khi về nhà tôi, chúng tôi đã qua nhà trọ cậu ấy để cậu ấy thay đồ. Trên đường về chúng tôi đã nói rất nhiều chuyện và cậu ấy đã hỏi tôi một câu mà đến bây giờ tôi vẫn không bít nói sao nữa:mới quen thế này mà đã mời mình về nhà, không sợ mình lừa lọc hay lấy gì của gia đình sao? mình nghĩ rằng một người có học, và nói ra được câu đó thì mình không sợ gì hết. mặt khác, gia đình mình cũng chẳng có gì đáng giá cả mà cậu ấy lấy được.
    Buổi tối, sau khi ăn cơm xong, chúng mình đi chơi và trò chuyện với nhau rất nhiều, những tâm sự thầm kín đã được chúng tôi chia sẻ rất thoải mái... và dường như chúng tôi đã hiểu nhau hơn...đêm hôm đó, tôi đã chủ động để không có chuyện gì xảy ra giữa 2 đứa nhưng cậu ấy đã chủ động nên tôi đã không thể cưỡng lại được và chuyện j đến nó cũng đến...
    sáng hôm sau chúng tôi đã rất cởi mở và nói chuyện thân mật hơn, hầu như chúng tôi cứ dính lấy nhau không rời.nhưng có lúc tôi đã để cậu ấy một mình vì một số lý do khác nhau...
    có lẽ mọi chuyện sẽ êm đẹp và tôi sẽ nghĩ đến một mối tình thật đẹp và lãng mạn nếu không có chuyện đó xảy ra.
    mẹ tôi điện ra kêu mất tiền và nói chỉ có cậu ấy lấy thui chứ ngoài ra ko có ai cả. tôi đã nhất quyết khẳng định vs mẹ là không fair cậu ấy lấy.tôi cũng sẽ khăng khăng giữ quyết định để bảo vệ cậu ấy nếu như tôi cũng không mất tiền. tôi vô tình bỏ ví ra trươc mặt cậu ấy và thấy mình mất 500k nhưng tôi không nói gì và cứ lặng im.
    lúc đó cậu ấy hỏi ai điện thoại, tôi nói là mẹ thì lập tức sắc thái cậu ấy thay đổi và tự dưng câu ấy nói: lúc trưa có người qua tìm mẹ nhưng lúc ấy cậu đang tắm nên họ về luôn. m biết đó là cậu ta nói dôi vi thực tế cậu ta đâu có tắm.... và còn nhiều điều sau này tôi mới biết là cậu ta đã lừa dối tôi...
    đến bây giờ tôi vãn không tin là cậu ấy làm chuyện đó nhưng tôi tin bao nhiêu thì tôi càng thất vọng bấy nhiêu. bây giờ tôi không biết làm sao nữa bởi tôi đã yêu cậu ấy mất rùi.
    vậy theo các bạn tôi có nên nói chuyện đó cho cậu ấy biết hay cứ lặng im coi như không có chuyện gì? và nói thì phải nói ntn? tôi sợ nói ra thì sẽ mất cậu ấy mặc dù tôi vẫn biết cậu ấy không thuộc về tôi.
    tôi buồn lắm! buồn tất cả về những gì cậu ấy đã làm với tôi. tôi quá thất vọng về nột con người như thế!
    các bạn hãy giúp tôi! hãy nói cho tôi biết tôi phải làm sao bây giờ!
    tôi là người yếu đuối và sống tình cảm nên tôi không biết phải sao nữa.
    cảm ơn các bạn đã đọc những dòng tâm sự của tôi.

hoaibao001 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tôi phải làm sao?

điều ban nên làm lúc này là chia tay người ấy.có thể hôm nay cậu ấy lấy tiền của bạn.nhưng sau này cậu ấy sẽ lấy nhiều thứ hơn.Ban nên sáng suốt tình yêu với người như vậy không bền đâu bạn.Cố quên đi nhé.chúc ban suy nghĩ kĩ và có quyết định sáng suốt

baonam1971 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

ban can giai quyet dut diem tha kho trong thoi khac nay con hon ve sau ban se kho gap tram ngan lan hon va an han muon mang.hay co gang vuot qua nhe ban

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

cảm ơn các bạn đã chia sẻ! thực sự tôi cũng muốn dứt khoát lắm nhưng hôm qua người đó lại mượn tôi tiền và tôi cũng đã cho mượn. tôi không biết tại sao tôi phải làm vậy nữa mặc dù biết mình đã sai!
    có phải tôi quá mù quáng không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Quote Nguyên văn bởi sakura87 Xem bài viết
    cảm ơn các bạn đã chia sẻ! thực sự tôi cũng muốn dứt khoát lắm nhưng hôm qua người đó lại mượn tôi tiền và tôi cũng đã cho mượn. tôi không biết tại sao tôi phải làm vậy nữa mặc dù biết mình đã sai!
    có phải tôi quá mù quáng không?
    mắc cười quá
    nếu biết vậy thì than thở cái gì ?
    có 2 lựa chọn
    1 là cứ típ tục đưa tiền và im lặng
    2 là dẹp
    đơn giản thế đấy
    chuyện nhỏ vầy ko giải quyết đc thì sau này thế nào ?
    chẳng lẽ mỗi lần đụng chiện lại đi than thở và ai nói gì thì nói .. cứ típ tục đâm đầu ah ?
    dẫu biết khó ... nhưng ko chịu đối mặt thì đành chịu đi nhé
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    282

Những điều bạn tâm sự rất chân thành và khó xử.
    Ai chẳng cần tình yêu,đúng không bạn? Nhưng tình yêu ấy phải lành mạnh và không vụ lợi.Bạn đừng bao giờ nghĩ là trong tình yêu thì được cái này,phải mất cái kia nha . như vậy sẽ lệch lạc lắm đó.Có lẽ bạn hiểu những điều mình muốn nói rồi,đúng không?
    Mình không nói nhiều,chỉ có thể tư vấn cho bạn vậy thôi.
    Chúc bạn đủ can đảm để vượt lên trên nỗi đau này nhé.

+ Viết bài mới