nay mình sẽ chỉ dẫn giải pháp giúp Anh chị em khóa màn hình trên điện thoại thông minh Samsung mà không đề nghị sử dụng phím cứng, Hình như là những tiện ích có lợi khác. Mời Các bạn cộng theo dấu nhé!Lưu ý: giải pháp trong bài viết này chỉ vận dụng cho các lắp thêm máy tính chạy Android 6.0 ở lên, hay các thứ sở hữu màn hình cong.Dùng phím home ảoCách này ứng dụng cho các smartphone Samsung hỗ trợ phím home ảo lên, ví dụ như máy tính Galaxy Note 9.
Cả nhà vào phần setup > hỗ trợ > làm việc and ảnh hưởng > Tích bật menu hỗ trợ. Trên monitor sẽ hiện phím home ảo hình tròn.Khi bấm vào phím ảo, sẽ hình thành thực đơn gồm đa phần tùy mua and phím tắt cấp tốc, Trong đó với Khóa monitor. Cả nhà bấm vào Tắt là monitor sẽ khóa và mỗi lần muốn khóa màn hình Cả nhà nhấn 2 thao tác, nhấn vào phím ảo và tìm Khóa. sửa máy tính tại nhà quận 10
hiện thời ngày một được chú trọng bảo mật hơn sở hữu lan rộng hệ thống khóa lắp thêm tiên tiến từ vân tay đến khuôn mặt. bên cạnh đó, khi sử dụng bảo mật vân tay hay gương mặt game thủ vẫn cần đặt mật khẩu nhất định. có đôi lúc vì một lý do nào đấy bạn không thể nhớ nổi mật khẩu của thiết bị mình đang dùng. sau đây mình sẽ hướng dẫn người chơi biện pháp Unlock điện thoại Galaxy lúc vô tình quên mã Pin Sạc, dòng hình hay mật mã vô cùng dễ chơi.Hướng dẫn Mở Khóa smartphone máy tính Galaxy bằng tính năng Find my Mobile
Để sử dụng đc tác dụng này, game thủ đề nghị đảm nói rằng smartphone của người chơi đã phục vụ đủ các điều kiện sau:Thiết bị điện thoại nên trong trạng thái được bật (không tắt nguồn)Thiết bị điện thoại cần đc connect mang Wi-Fi hoặc mạng thiết bị cầm tay.Tài khoản Samsung của bạn cần phải đc đăng nhập trên điện thoại cần Mở Khóa and phải bật tùy tậu Bẻ khóa từ xa.Nếu đã toàn vẹn các điều kiện quan trọng, chúng ta hãy tiến hành Bẻ khóa điện thoại theo những bước sau:
lúc máy tính của người chơi đã đc Unlock vì tác dụng Mở Khóa Find My di động của máy tính nó sẽ trở lại cơ chế bảo mật bình thường giống như khi thế hệ tậu điện thoại, toàn thể mật khẩu, dòng hình, mã Sạc Pin, vân tay hay khuôn mặt điều bị xóa. ví như ko muốn bị trộm cắp dữ liệu hoặc xảy ra đen đủi thì sau thời điểm máy tính đã được Mở Khóa người chơi hãy cài đặt bảo mật lại ngay nhé.Phát hiện trên cơ thể: Giữ cho vũ trang của game thủ đc Mở Khóa Trong khi nó Tại trên người chơi.
địa điểm tin cậy: Thêm vị trí nên Mở Khóa vũ trang.Thiết bị tin cậy: Thêm trang bị để giữ cho vũ trang này đc Bẻ khóa khi Ở sắp.Tuy nhiên Samsung khuyến khích người trải nghiệm chỉ cần dùng hai công dụng đó là địa điểm tin cậy và vũ trang tin cẩn. ko nên sử dụng tính năng Phát hiện trên thân thể bởi vì chế độ này chẳng thể minh bạch sửa máy tính tại nhà quận 11
tính năng này sẽ có sẵn để sử dụng sau khi game thủ đặt kiểu khóa màn hình.Nếu người chơi không sử dụng vũ trang của mình trong bốn giờ hoặc khi người chơi khởi động điện thoại, bạn cần phải Unlock màn hình bằng giải pháp dùng loại hình, Sạc Pin hoặc mật mã người chơi đã thiết đặt.Trên đây là 2 cách đơn giản nhất để bạn chắc chắn Unlock điện thoại của mình lúc quên mật khẩu, hi vọng sẽ giúp ích cho Các bạn. Cảm ơn người chơi đã theo dõi bài viết. Chúc Các bạn chiến thắng có giải pháp khiến này.