+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
    boybuonvitinh đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Gay có nên lấy vợ không?

that la kho khi biet minh la gay đúng k các ban? nhưng co ai mun chuyen do dau cuoc đời thật là trớn trêu . theo cac ban gay co nen lay vo k?

boy_hamchoi đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: gay co nen lay vo k?

theo mình thì phải tuỳ theo hoan cảnh dk gia đình hay tâm lí của bạn nữa
    nếu bạn là con trưởng trong gia đình thì điều đó quan trọng lắm đó
    và nếu bạn là gay kín thì phải suy nghĩ nó thật kĩ vào
    mà quan trọng vẫn là ở cách nghĩ của bạn thui
    bạn có muốn lấy vợ ko?
    còn riêng mình nghĩ mình phải lấy vợ vì mình thích cả con gái nưa

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    269

Mặc định Re: Gay có nên lấy vợ không?

Nên sống vì mọi ngưòi ! NẾU CÓ THỂ HẤY LẤY ĐI BẠN AH. HJ
    ===============================================
    ======== Mỗi ngày qua đi.... Tôi học cách mỉm cười..!!! =========
    ========================================
    =============
    Nam Tú

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    281

lấy chi cho người kon gái kia đau khổ hở bạn.......mìk đã ko yêu rồi gượng ép ko mang lại hp đâu ....tốt nhất đừng mang đau khổ cho ngừ # ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đó là phụ thuộc vào bản thân bạn, phụ thuộc vào hoàn cảnh. Nhưng bạn nên đặt mình vài trạng thái của 1 người vợ khi lấy phải người chồng là gay. Họ sẽ cảm thấy như thế nào? thất vọng? xấu hổ? đau đớn?... Mình đã từng chứng kiến nhiếu a là gay kín lấy vợ. Đc 1 thời gian đầu họ là straight nhưng bắt đầu sau 1 thời gian khi cuộc sống gđ trở nên là gánh nặng hấu hết 90% gay trở lại con đường của họ.Có người tiêp tục giấu kín và lặng lẽ đi kiếm người tình ở bên ngoài, có người ly dị rồi sống cuộc sống của chính họ. Dù là Bi Straight hay Gay tất cả đều là XY mà đa số XY rất sợ cuộc sống bị gò bó xung quanh ngôi nhà khi mà chỉ cần 1 người phụ nữ (vợ, bạn gái) bắt đầu không hài lòng thì đến lúc đó ai cũng như ai. Còn nếu bạn là gay "nổi" thì sẽ không lấy vợ vì lộ nhiều người ta biết,thì bạn cũng sẽ có áp lực về tâm lý đó là bị người khác dè bĩu kinh thường... Đa số các gay "nổi" sẽ cô đơn hơn so với gay kín nếu không có bạn đồng cảm nhưng đc 1 điều họ sống khá thoải mái khi ít bị áp đặt vấn đề vợ con.

Mình đã từng nghe 1 người mẹ nói với con mình( cổ đang là bác sỹ tâm lý nổi tiếng ở VN):" Mẹ không bao giờ trách con khi con là gay, mẹ biết mẹ có làm gì thì tình cảm con dành sẽ nghiêng về những chàng trai nhiều hơn các cô gái. Mẹ không muốn con cố gắng lấy 1 cô gái mà con không yêu, nếu phải lấy con trai thì điều đó mặc dù khó chấp nhận hơn là việc ép con mình lừa dối bản thân , lừa dối người con gái làm vợ con..

Tuỳ vào hoàn cảnh nữa, nếu gđ bạn ép thì hãy từ chối và lờ đi, chỉ khi nào ép quá bạn hãy quyêt định. Mình khuyên thật lòng cho dù bạn có lấy hay không đó là do bạn,hãy tiếp thu ý kiến và chọn cho bạn 1 quyết định thật tốt nhé.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    285

không nen, nghe chưa

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Câu hỏi này khó quá bạn ơi, nhưng mà nếu có thể thì bạn hãy làm theo những gì mà bạn muốn.
    Hãy sống thật sự với bản thân mình.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Fox thấy gay muốn hoàn trai thẳng thì nên lấy vợ. Các mối quan hệ trên mức tình bạn ới bạn đồng giới nên cấm dứt ngay và chỉ giao du kiểu bạn bè thôi. Đó mới là tùy mỗi người. Có đủ ý chí thì nên, không thì nên tránh luôn cho rồi.
    Như FIL đây là trai 1 trong nhà thì FIL phải làm tròn trách nhiệm của đứa cháu đích tôn, duy trì cái họ và gen cho thế hệ sau.
    Sau này nếu thật sự không hạnh phúc, FIL sẽ chủ động đề nghị ly dị để khỏi làm khổ người ta.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Nhưng mà bản thân bạn có thật sự yêu người ta không mà cưới, nếu bạn bạn là một người Gay thì bạn không có tình cảm với người ta vậy bạn cưới người ta thì chỉ làm khổ cho họ mà thôi. Mặc khác, điều đó nó cũng làm bản thân bạn cũng cảm thấy không hạnh phúc.
    Cưới vợ đâu chỉ là chuyện đùa, bạn cưới người ta là bạn phải có trách nhiệm với họ chứ không phải cưới về rồi vài tháng bỏ người ta đâu bạn.
    Chúc bạn có một lựa chọn sáng suốt.

Thanks
    22
    Năng lực viết bài
    295

theo mình thì bạn nên lấy vợ và bắt đầu xây dựng hạnh phúc riêng cho mình, cố gắng sống cùng vợ và con cái sau này. Cuộc sống của Gay rất buồn bã và tẻ nhạt lắm. Cuộc sống giữa 2 người con trai có thể kéo dài 10 năm hay 20 măm nhưng rồi cũng phải chia tay vì lúc đó không còn hợp với nhau nữa. Vợ là người có thể cùng bạn đi đến cuối cuộc đời này. Chúc bạn tìm được tình yêu đích thực của mình.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối