Có 1 người bạn đã từng nói với Hy rằng

" Nếu có ai gặp Hy,1 2 lần rồi sẽ thấy chán,bởi vì Hy ko có sức hút "

..................................

Ngẫm nghĩ về câu nói của ng bạn này của Hy cũng lâu rồi,và bản thân Hy cũng thấy rằng đó là sự thật......

1 người xác định mình là TOP,luôn có nhiều sự lựa chọn cho người mình muốn là người yêu.....Huống gì đối với anh,1 người gần như hoàn hảo về nhiều thứ...thì sự lựa chọn của anh còn nhiều hơn...và em,chỉ là 1 người bình thường,nếu không muốn nói rằng dưới mức trung bình về mọi mặt,em cũng như tất cả những người BOT khác,khi em gặp anh,chuyện em thích anh,ngay từ ánh mắt đầu tiên cũng là điều không thể phủ nhận...Và em cũng là 1 trong nhiều người thích anh.....

Nhưng em ko dám nói ra những điều em suy nghĩ bởi em sợ câu:" đũa móc đòi chòi mâm son" làm sao mình với tới,cho dù với tới cũng ko thể giữ được......Nhưng khi 1 bài hát :" yêu 1 người không dám nói ra,cứ giấu trong lòng,đến khi người ấy đã có người yêu,thì hối hận rằng không nói "em đã lấy hết can đảm để nói với anh rằng :" em thích anh ".....

:" Anh hiểu,cho dù anh vs em như thế nào,anh không hứa sẽ đem lại hạnh phúc cho em,nhưng anh hứa sẽ mang lại niềm vui cho em,và khi em cần anh,anh sẽ ở bên em"

Có lẽ điều e cần chỉ bao nhiêu là đủ...Và rồi mỗi ngày em lại đc gặp anh,và ở bên anh....tất cả như là 1 giấc mơ đối với em,bởi vì cuộc sống em có lẽ hạnh phúc còn quá xa tầm tay với......Những phút ,giây em đc ôm anh,ở bên anh...thật tuyệt vời......

:"Anh quen e cũng được,nhưng quen nhau trước sau cũng chia tay,đến lúc đó lại khó có thể nhìn mặt nhau,và vui vẻ như bây giờ,nên tình cảm anh đối vs e ntn thì a biết và e cũng hiểu,và e cũng zậy,như zậy a có thể sẽ bên em như vậy mãi....."

Em hiểu rằng,anh và em chỉ là thoáng qua...để là ng yêu của anh,em ko thể,và không xứng đáng với anh....nhưng anh có biết rằng,khi đi chơi cùng anh...ngồi kế anh,1 người lại nói chuyện cùng anh,muốn làm quen anh,lúc ấy,em buồn và đau lòng như thế nào...Em ghen ??? nhưng em không là gì làm sao e có thể nói rằng em yêu anh,và anh là của em.......

Và kết quả em và anh,em đã biết ngay từ lần gặp đầu tiên...em cũng biết trước được điều đó,nhưng sao những lúc nghĩ về anh....nước mắt lại rơi ra.............không 1 lời nói nào,nhưng bản thân em hiểu đc rằng : đã kết thúc ...

Đôi khi vô tình thấy nhau,em vẫn nhìn anh,như ngày nào,nhưng có lẽ đã khác,2 ánh mắt không thể nhìn về nhau...chỉ là thoáng qua nhau trong phút chốc.man mác 1 nỗi buồn...nhưng tự hít thở 1 cái thật mạnh,và nói với lòng :" đã là quá khứ ,tất cả đã qua ,dù như thế nào,những phút giây đã được bên anh,thật hạnh phúc,cũng đủ để cho em có được những kỷ niệm đẹp về anh,và mong anh sẽ được hạnh phúc bên những cuộc tình khác ..."

23.09.10 4:30 A.M
[email protected]