+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    boychieumua đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Singapore - Thiên đường cho gay !?!

Phần đông phụ huynh hay học sinh chọn Singapore là điểm đến của du học, đều đó cũng dể hiểu là vì đất nước xinh đẹp bằng đúng đảo Phú Quốc của Việt Nam này ở vị trí địa lý rất gần và có nhiều nét tương đồng trong sinh hoạt. Một phần họ nghĩ rằng du học Sing ít tốn kém cho học phí cũng như giá cả sinh hoạt (đều này không đúng), một phần vì các nhân viên tư vấn có thể họ chỉ nói mặt tích cực mà lơ đi mặc tiêu cực, một phần nữa là do các bạn không chịu tự lên mạng tìm thông tin hay hỏi các anh chị đi trước… Nhưng cũng có thể những mặc trái bên đó không ai dám thổ lộ; cho nên bài viết này với một gốc nhìn khác về những mặc tiêu cực của đời sống du học sinh, nó không đại diện cho số đông, cũng không đại diện cho bất kì ai cả, mà nó là một phần trong muôn ngàn cái ngõ ngách mà một số du học sinh đã từng đi qua.

Một số bạn học một tuần học ba ngày cho nên thời gian còn lại rất rảnh, bên Sing không cho đi làm thêm, mà có muốn đi làm cũng không ai mướn vì ít việc. Cho nên thời gian trống rất là nhiều, nếu bạn nào chịu khó tự học tự mày mò tự nghiên cứu thêm thì ok. Còn bạn nào lười hay thích đi chơi thì đi công viên đi shopping, mà hàng hóa bên đó bình thường không rẻ tí nào, đi ngắm riết rồi cũng chán. Thế là đi bar, đi nhảy … Một vài lần thì được vì giá cả hơi cao, đi riết thì không có tiền (trừ những cậu ấm nhà giàu), thế thì bạn bè mời mọc hay được các đàn anh hay dân bản xứ họ bao, mà bạn biết đấy cuộc sống không ai cho không ai cái gì cả … Lúc đầu thì tình thương mến thương nhưng phần lớn các lòng tốt đều có sự lợi dụng lẫn nhau trong đó.

Phần lớn những người gay họ làm quen hay xin số điện thoại với nhau ở quán Bar, cà phê, Spa, hồ bơi hay phòng gym hoặc là những buổi đi tắm nắng … Miễn thấy đối tượng đẹp hay ok là tìm cách làm quen bằng ánh mắt hay ra dấu, để rồi sẽ có cơ hội gặp lại lần hai. Bên Sing thuốc lak có rất nhiều loại, nhiều giá và mua dể như mua … kẹo. Do đất nước nó nhỏ xíu cho nên nữa đêm hay 3 giờ sáng lên mạng tìm cũng có thể dể dàng ra tàu điện ngầm đến nơi để mua, hoặc là người ta đem tới nhà, hoặc là điện thoại hỏi … mượn bạn bè ! Thông thường ngày cuối tuần cả bọn kéo nhau đi bar, sau đó tập trung về nhà một người nào đó … chơi group! So với mặt bằng chung thì dân bên đó đẹp hơn dân Việt rất nhiều, nhất là hình thể, họ trắng trẻo cao to và cơ bắp… Đôi khi không phải ai dụ khị bạn cả mà bạn tự hiến thân tới những nơi đó vì “háo sắc” vì ham vui, vì đua đòi, vì thỏa mãn tình dục … So với du học sinh thì thấy giá cả đắt đỏ chứ đối với dân bản xứ có việc làm ổn định thì thu nhập họ rất cao so với những đồng bỏ ra bày tiệc cho nên họ không để ý chuyện tiền nong lắm, miễn họ thấy bạn đẹp và hấp dẫn là ok a lê hấp thường xuyên gọi bạn tới để mua vui … cho họ !

Cụ thể là gì? Đó là những chai rượu tốt, những chai bia đẹp mắt và tiếng nhạc để nhảy… Bạn đừng nghĩ rằng thuốc lak chỉ để là lak, đôi khi nó không cần, vì bạn mới gia nhập nhóm hay level bạn chưa cao, bạn cắn ¼ viên chỉ đủ đạt trạng thái “Hight”; ¼ viên đó nằm dưới lưỡi bạn để cho nó tan ra rồi uống nước ngọt vào là cảm giác lâng lâng. Bạn chỉ nằm đó suy tư không vui cũng chẳng buồn chẳng thèm nhớ mình là ai và mình từ đâu tới… Nhìn người ta lak vui chơi hay hành lạc, ở trạng thái này bạn không có khả năng chống cự, không có nghĩa là bạn yếu ớt mà có nghĩa là, dẫu cho bạn ghét ai đó, hoặc ai đó xấu quá mà bình thường không bao giờ có cơ hội ngồi nói chuyện với bạn nữa huống chi là sờ mó hay cầm nắm. Nhưng đối với trường hợp này thì khác, bạn Open 100%, vì cảm giác cô đơn bay bổng tổn thương… nó cứ hòa quyện trong người, nên miễn ai cứ tới ôm, tới hun hay làm bất cứ hành động nào bạn cũng hết sức welcome và chấp nhận!

Ở bên đó hiện giờ người ta rất thích quần…. bơi. Gần như trong nhà của giới gay nào cũng có rất nhiều quần bơi, dành cho chính họ hay là để cho bạn tình, nếu ai chưa có quần bơi thì họ lại tủ của chủ nhân chọn một chiếc mình thích nhất, cứ thế cả đám đứa lak đứa nằm đứa ngồi gì cũng mặc quần bơi ráo trọi. Lý giải cho điều này những người trong cuộc bảo là thấy hưng phấn và kích thích hơn. Và gòi họ làm tập thể, ai thích ai thì cứ mần, sextoy hay hàng thật gì cứ quấn nhau tá lả, điều đáng sợ nhất là ko hề có bóng dáng bao cao su… Thế là bệnh (người trong cuộc nói với tui rằng: Sing là một ổ bệnh)

Qúa nhiều du học sinh ở Việt Nam rất là hiền, lúc về đây cũng hiền thật là hiền nhưng hàng xóm bạn bè phụ huynh đâu biết đâu hay những chuyện động trời nhưng vậy. Một người bạn khác kể lại cho Kenny nghe là “Mẹ tao qua đây thăm được 2 tuần nên chán chết, mỗi đêm ghiền chuyện đó mà không dám bỏ nhà đi, chỉ mong cho bả dzìa”. Thế là tui khuyên các bạn đi siêu âm đi xét nghiệm, có bạn thì sợ và đi qua da liễu khám liền, có bạn thì thổ lộ “Em khám bên Sing gòi, đang điều trị giang mai”. Túm lại là nguy cơ nhiễm bệnh quá cao, khi những người nào mà tui biết kiu đi khám đều dính chưởng: Mào gà, lậu, giang mai …

Tin tui mới nhận được là chủ nhân của một ngôi nhà ba tầng giàu có đẹp trai năm nay 34 tuổi vừa mới qua đời vì bệnh lao phổi… Bàn thờ của him được đặt ngay vị trí đẹp ở cái phòng mà đã từng chứng kiến bao nhiêu du học sinh Việt Nam tới đó lak và mây mưa !

This article was written by Kenny_ila

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Mặc định Re: Singapore - Thiên đường cho gay !?!

chuyện bình thường như cân đường hộp sữa ...
    chịu chơi riết thì chơi xong phải chịu thôi
    thanks bài viết ....
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mi`nh o sing nay` :))

r00t Guest

Luật pháp Singapore rất gắt gao. Nếu vi phạm bị xử rất nặng, và tình dục đồng tính là một tội ở Singapore cho nên không thể nói chốn đó là thiên đường được.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

chài, nghe cái nì thấy ghê ghê quá, em mơ có cái học bổng qua NUS mà thế này thì.....!!!( ko khéo xa vào thì khổ cả đời!)
    cảm ơn chủ topic rất nhìu về bài viết !^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    272

Bài cảm nhận khá hay, thanks bạn. Nhưng về thuốc lak, mình chơi chả thấy điều như bạn nói :), có thể bạn đang nói đến các thuốc kích thích khác như đập đá... Lak đợn gian cho người dùng cảm giác say( như uống rựou)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    336

đụng zô mấy cái đập đá...........vui thì có vui thiệt........nhưng chỉ có lúc dùng nó thì vui thôi.....................tuy chỉ là loại kích thích nhõ......nhưng mà hôk dùng thì mới hiểu dc sự đau đớn.................( nói với tư cách là người đã trãi wa )
    Nhện Baned

Paolô Sign In

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Quote Nguyên văn bởi Paolô Xem bài viết
    đụng zô mấy cái đập đá...........vui thì có vui thiệt........nhưng chỉ có lúc dùng nó thì vui thôi.....................tuy chỉ là loại kích thích nhõ......nhưng mà hôk dùng thì mới hiểu dc sự đau đớn.................( nói với tư cách là người đã trãi wa )
    mới 15t mà cũng chặt đá đập đá dữ vậy ah ?
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    371

ghê nhỉ ?
    cứ ngỡ Sing là thiên đường nào ngờ Sing là địa ngục !
    ta nào có biết ta nào có hay !
    yêu tinh hội
    một thời vang bóng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    310

sax ==" nói quá vậy tớ có thấy gì đâu .Anw, VN còn kinh hơn mà ==" lo cho nc mình trc đi cái đã bàn tán nhiều quá lol
    You will be doing anything for the one you love, except love them again:humh:

+ Viết bài mới