+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: my life

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Wink my life

Toi ten chanh toi dag o sai gon vung dat voi su bon chen va xo dap lan nhau nay da 5 namu khi tot nghiep xong trung hocluc truoc tui luon tu tin minh la mot nguoi tuong doi hoang hao nhung thoi gian wa di toi cam thay minh wa sai lam .toi song gia doi voi chinh ban than toi.toi lao vao nhung cuoc tinh chang co chi goi la vui ven nhung thoi gian wa di toi chot nhan ra rang minh ko tham thiet j voi nhug co gai do.toi thich dano ong toi da co gang quen di so thich dc coi la benh hoan cua minh.toi cam thay minh vo cung co loi voi cha me nhuang nguoi sinhy ra toi.nhieu luc toi that su rat be tac.da 27 tuoi cai tuoi ma nhieu nguoi da co gia dinh .nhung toi lai chang dem ve gioi thieu voi ba me minh mot nguoi con gai nao ca ,toi duong nhu song khep kin va lo so rang moi nguoi se bet dc minh nhu the,gio day toi chang biet se lam j .toi se song mot minh va song cho ban than minh hay toi phai di tim mot nua cua minh .nhung dieu do wa xa xoi voi toi
    nhùn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    235

Mặc định Re: my life

@chanh_tran

Thích một người con trai, đó không phải là bệnh hoạn mà là xu hướng tình cảm tự nhiên thôi. Nếu bản thân anh không chấp nhận con người mình thì muốn người khác chấp nhận mình là rất khó, thời gian để 1 con người nhận ra giới tính của mình - có cả sự nghi ngại, sợ , và cả không tin- rồi cũng sẽ qua. Quan trọng là những gì chúng ta làm mới quyết định chúng ta là ai, chỉ vì giới tính của mình mà đánh mất cơ hội làm những điều có ích cho cuộc sống này liệu có phải anh đang phí phạm cuộc sống chăng ? Mong anh sớm vượt qua giai đoạn này. hihi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: my life

Tam thập nhi lập là chuyện xưa rồi bạn ơi...Cứ tiếp tục rong chơi cuối trời quên lãng đi. Có lẽ bạn chưa tìm được người mà bạn có thể sống chết vì người đó.

Người đó có thể là 1 cô gái sẽ khiến bạn và gia đình hạnh phúc, người đó có thể là 1 chàng trai sẽ cho bạn hạnh phúc nhưng gia đình bạn liệu có hạnh phúc?

Cô gái có thể cho cả bạn và gia đình bạn hạnh phúc nhưng 1 thời gian sau, có thể 2 người ly dị, gia đình bạn liệu có hạnh phúc với điều đó, bạn lại có thể đi tìm người cho bạn hạnh phúc đích thực liệu rằng đó có phải tiếp tục là 1 người con gái hay là 1 chàng trai? Và bạn lại tiếp tục đặt ra câu hỏi như thế này.

27 tuổi cũng đã lớn khôn rồi, tự có chính kiến của mình.
    Bạn cũng tự biết mình có bao dung hay ích kỷ hay không.

Nếu bao dung, hãy sống vì người đã sinh thành dưỡng dục với mong ước con mình lớn lên sẽ có gia đình ổn định.
    Nếu ích kỷ, hãy tìm hạnh phúc cho riêng mình dù hạnh phúc đó có mong manh

Bạn cũng tự hiểu mình có trách nhiệm hay vô trách nhiệm hay không.

Nếu có trách nhiệm hãy vì trách nhiệm trả hiếu của một người con, hãy lấy vợ sinh con rồi lãnh trách nhiệm làm người cha mà làm một người chồng tốt, người cha biết vượt qua cái tôi khổng lồ của mình mà chịu sự dày vò của lương tâm nhưng tâm hồn lại thư thái khi con mình có tương lai tươi sáng không như mình.
    Nếu vô trách nhiệm hãy đối xử tốt với bản thân mình, hãy tìm hiểu cho kỹ trước khi đặt tình yêu vào 1 người ở thế giới thứ 3 rồi ráng mà giữ cái hạnh phúc mong manh ấy một cách khéo léo nhất.

Hãy liên tục đặt ra những câu hỏi và so sánh thiệt hơn để có câu trả lời đúng đắn nhất với bản thân bạn. Khi đã dấn thân thì đừng nên chùn bước.
    Chúc bạn vui vẻ!

+ Viết bài mới