+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Yêu một người...

nguyenhoang5610 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Yêu một người...

Tại sao...
    Mình sinh ra trong một gia đình cũng bình thường, cuộc sống chứ thế mà trôi qua, thật nhẹ nhàng. Nhưng có một sự khác biệt là tại sao mình lại không giống như bao thằng con trai khác, đơn giản bây giờ mình là "gay". May mà vẻ bề ngoài của mình vẫn có thể dấu được sự thật này.
    Phát hiện ra mình là gay, đau.. đau lắm. Nhưng thôi, ông trời đã bắt mình như vậy rồi, thì mình hãy sống với sự thật này, chiến thắng nó. M đã cố gắng rất nhiều, cố giữ mãi nụ cười trên môi. Dù khi đi học bạn bè có chọc mình là thằng "bd". Cũng buồn chứ, nhưng nó chỉ là một cảm giác thoáng qua và ra đi nhanh chóng.
    Bỗng một ngày...
    Hôm ấy là ngày đi học đầu tiên của năm 11, nắng vàng, gió thổi hiu hiu, bỗng từ đâu xuất hiện 2 thằng con trai trong đó có anh. Một cảm giác bình thường. Cả lớp bắt đầu bàn tán về 2 nhân vật lạ này, qua con bạn mình biết dc anh có một cái tên thật hay, B.A. M cũng ko nhớ cái lần gặp đầu tiên và nói chuyện với a như thế nào nữa, thật tự nhiên như 2 thằng bạn trai với nhau vậy thôi. Thời gian cứ mãi lặng lẽ trôi, tình bạn giữa 2 thằng bắt đầu thân nhau hơn.
    Vậy là đã đến năm 12...
    Có lẽ là năm cuối nên cả lớp ai cũng dành nhiều tình cảm cho nhau hơn, nói chuyện với nhau nhiều hơn, chia sẽ với nhau những niềm vui, nỗi buồn. Mình cũng vậy, bản thân cũng là một đứa nói nhiều, nên cũng đã gắn bó nhiều hơn với cái lớp thân yêu ấy. Nhưng anh ngược lại, là một con người rụt rè, ít giao tiếp, trong lớp chỉ nc với mấy thằng con trai mà thôi, một nét mà mình thấy gì đó 1 cảm giác ở a. Và rồi, thời gian gần nhau giữa 2 thằng nhiều hơn, nc nhiều hơn. Đi học thêm mình cũng rủ a, 2 thằng hay ngồi gần nhau, mắt người ấy cận, nhưng lại ko chịu đeo kính chứ, vậy là mình đã giúp người ấy, đọc bài, chép bài.. đơn giản chỉ là bạn... Rồi một cảm giác khác lạ xuất hiện trong mình, cảm thấy vui khi người ấy quan tâm, hay chỉ là nói chuyện. Có lẽ mình đã yêu a!
    Cảm thấy tội lỗi, nên mình đã cố gắng dấu đi, một hôm ngồi nc vs con bạn, nó hỏi "mày với thằng BA t thấy lạ lạ". Hoảng sợ mọi người nhận ra, vậy là m đã cố gắng tìm mọi cách quên a đi. Nhưng sao khó vậy, hình bóng a đã in sâu vào trong tim m rồi, đau... mỗi đêm, nằm trong căn phòng, nghĩ đến a, nghĩ đến tương lai của m, m đã khóc, khóc thật nhiều. Những giọt nc mắt đã giúp mình mạnh mẽ lên, vẫn nhìn a hằng ngày, nhìn a cười, cố gắng xa cách a, sao khó wa vậy... Lại khóc, là khóc...
    Cầu trời cho con một lý do đã quên a đi....
    Thật đau đớn, trong một lần chát với a, cũng vì một lý do mà a nói mình là thằng hai phai. Nhìn những dòng chữ ấy, ko hỉu sao m đã khóc, khóc nức nở như 1 thằng khùng, 1 cảm giác vụt mất tất cả. Nhưng từ đó m cũng nhận ra a ko thuộc về m, mãi là như vậy, Có khi m ước gì a cũng là như m, nhưng ko! Ko thể nào ích kỷ như vậy dc, rồi mình mong a vẫn mãi là một người đàn ông như vậy, ít nói, rụt rè... Mãi như vậy nha B.A....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Yêu một người...

ha đừng bùn mình cũng jống vậy đó lúc đó tim đau lắm như có cái j đâm vào vậy nhưng ko sao sao lần đó thì mình cởi mở hơn nhưng tim lại đóng chặc,hajz cố lên vượt wa đi nhưng đừng đóng chặc tim như mình nhé

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Mặc định Re: Yêu một người...

hâyyyyyyyy....., bạn này giống mình bân đầu chơi thân với nhau sinh tình cảm rùi mới chấp nhận sự thật là anh ta đã có bồ ,h ko còn cảm giác đó nữa mà thay vào đó là 1 tình bạn trong sáng! Nghĩ lại cũng thấy mình bản lĩnh để vượt qua cái tình cảm ấy, h thấy nhẹ nhàng làm sao!
    Thay TY bằng tình bạn thân :1 quá trình khó khăn nhưng có thể làm được, ai nói gay là ham trai dẹp mà ko thể làm bạn nà!( tui là Vd đây!)
    Chúc bạn tìm cho mình con đường đi đúng đắn!
    Yêu straight khổ lắm , cố gắng biến nó thành tình bạn rùi bạn sẽ thấy nó đẹp bít bao dù điều đó rất khó khăn và nhìu lúc dằn xé nội tâm dữ lắm!
    Cố gắng lên nha bạn, chúc bạn thành công!^^
    Hãy sống tốt và hãy là 1 người bạn đích thực , đừng cố đóng cửa con tim bạn vì điều đó sẽ làm nội tâm bạn dằn xé hơn và có thể bạn sẽ phải hối hận vì điều đó!
    Lần sửa cuối bởi martinet; 09-09-2010 lúc 12:46 PM

+ Viết bài mới