+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

Mặc định { Chồn Ú } Câu chuyện 4 chân

Ngày xửa ngày xưa ...
    Ở 1 khu rừng xinh đẹp nọ có rất nhìu con vật ... chúng chung sống hòa bình , chia sẽ với nhau thức ăn . nước uống . niềm vui ... và cả những hờn trách

mổi con vật là 1 câu chuyện , 1 tính cách và 1 súc vật phẫm ...
    tất nhiên tình bạn luôn hiện hửu ở bất cứ nơi đâu ... khu rừng này cũng ko phải 1 ngoại lệ

chuyện là vầy

có 1 con chồn hôi béo ú .. hung dữ , chảnh chọe thic làm điệu ....và nó có rất nhìu antifan

con chồn này vẫn tự tin cho mình thông minh .. xão quyệt ...tự hào rằng ta đây hay lắm ( ôi lầm to )

nó cố gắng xù lông giơ vuốt trước mắt mọi người..... để chi ? để che lấp khoảng quá khứ đau khổ ngày xưa ........khoảng thời gian mà khi nhớ lại nó vẫn cố nuốt ngược nước mắt vào trong

chồn ta ko muốn bị nhìn với 1 ánh mắt đầy thương hại ... nó luôn muốn mình huy hoàng và rực rở nhất có thể ..... nhưng nó đã lầm ....

ngày nó bị bỏ rơi .. nó lang thang vô định và tình cờ lạc vào khu rừng này

nó thic lắm ... chưa bao giờ nó tìm đc cảm giác an toàn như vậy ... cứ như nó chưa hề bị vứt xó bên vệ đường ... phủi tay và bay mất ...

nhưng mổi khu rừng đều có những quy luật riêng ...

lần chạm trán đầu tiên của nó .. chính là với 1 con sói ... 1 con sói hay mơ mộng , tính khí gia trưởng thic làm đẹp và rất iu mặt trăng ...
    lần ấy .. cả 2 suýt chết .... nó vẩn nhớ như in lần ra mắt ấn tượng đó... về sau cậu sói này cũng để lại ít nhìu ảnh hưởng trong lòng ... mặc dù nó vẩn thấy cậu ấy hơi bị kiu hahahha
    cũng nhờ vậy mà nó nổi tiếng trong khu rừng và đc nhìu người để ý

nó làm wen với bạn sâu róm nói nhìu hay cười và chuyên gia trêu ghẹo mỗi khi nó bùn ... nó iu bạn sâu lắm cơ ( ôi sến vãi haha )
    nó cũng mến cô gà mơ chân dài nửa ... ngặc nổi cô ấy thiệt khó tính ... gruuuuuuuuuu
    còn có bạn lươn ròm hay cãi nhau với nó té lửa .... mỗi chuyện vặt vãnh ....nhưng sẵn sàng ngồi uống nước men khi nó cần cho tới sáng ....

thế nhưng người bạn mà nó tin tưởng nhất lại là 1 chú heo rừng lông đen ở tận khu vực hồ nước đá cơ
    chú heo rừng này sau khi thấy nó chạm trán với con sói hung tợn kia thì có vẻ bị điện xẹt ...
    chú ta lân la làm quen .....nhắm tình hình thế nào .. và ko ngờ con chồn hôi cũng đáp lại cái tình bạn trời đánh ấy hehe ...
    lần gặp mặt đầu tiên ... heo ta tỏ ra khinh thường khi chồn ú ko mang theo nhìu lá kim ngân và có vẻ ngu ngốc
    Nhưng............................

trong mắt con chồn ú thì chú heo ấy ..tốt bụng thiệt ...thấy cưng thiệt
    chú ấy rất là tháo vát nhé ... chú ăn nhìu .. nói nhìu .... sẽ cho nó mượn vai khi nó lên cơn khóc lóc vì lở uống quá nhìu nước men ...chú sẽ hôn trộm khi nó xay xỉn .......

chú sẳn sàng chửi lộn phụ nó nếu cả 2 vô tình đụng phải chướng ngại vật trên đường rong chơi

chú heo luôn luôn xách giỏ cho nó ... cõng nó trên lưng vào mổi buổi chiều khi cả 2 đi ra bờ sông ngắm mây ... cuộn thuốc lá và bàn tán về những con đực khác .....

bù lại ... con chồn luôn là người chi trả và giúp đở chú heo về mọi mặt ăn uống ... tiêu khiễn.... chơi bời ...trong khu rừng
    chú heo rất thic chơi trò ủi đất tiến lên với gà mơ .. sói con và sâu róm , lưon ròm ...chính vì thế nên chú heo luôn lâm vào hoàn cảnh túng quẩn .. thiếu lương thực ... ( ngu mà lì là như vậy á )
    chú vay mượn khắp nơi .... bất kể ai .. xa lạ hay wen bít ...
    ngay cả lão đười ươi 300 tuổi chú cũng ko tha .... chú thẳng tay lấy của ông ấy 300 lá kim ngân trong 1 bữa tiệc của khu rừng 1 cách ko thương tiếc nhưng ngày trả thì chưa bít bao giờ

danh tiếng chú ấy đồn xa lắm cơ ...ai cũng ngán chú .. trừ 1 người
    con chồn ú

con chồn bít hết ... nó hỉu rõ ... và nó cũng là 1 chủ nợ xinh xắn đấy thui ...
    nhưng nó nghĩ đó là 2 phạm trù khác nhau ...
    giửa tình bạn và tiền bạc nó ko đánh đồng

nó vẫn coi chú heo là bạn ... và mỗi ngày nó vẫn mang tâm tư của mình ra ... nó xem như cám lợn rồi trút hết cho chú heo này ăn.. chú ấy ăn tham lắm ... ăn hết vét hết .. chẳng chừa chi
    nhưng ngặc nổi ... chú heo ăn cám ko chịu tiêu hóa ... chú để đó ... chú dành lại ...
    và............................
    1 buổi chiều đẹp trời ...khi con chồn bận chải lông trong hang
    còn chú heo lang thang cùng đám bạn của mình ...
    chú cảm thấy hôi miệng nên muốn làm 1 cái gì đó để giải quyết rắc rối này ...
    nhưng chú phải lảm sao ?
    ah ... chú phải nói ... phải nói ....

nhưng chú bít nói gì bây giờ nhỉ ..
    ngay lúc đó ... tâm trí chú hiện ra 1 con chồn hôi béo ú ... 1 con chồn hôi mà có cố gắng mấy đi nửa chú cũng ko hôi bằng ...chú ganh tỵ với bộ lông và móng vuốt con chồn.... chú thic đc như chồn ...
    Thì sao nào ?

thế là bao nhiu cám heo mà con chồn tội nghiệp mang cho chú ăn ... chú ói ra hết ...
    ói sạch ... ói ko chừa gì cả ...đặc biệt 1 vài thứ khác ko có trong cám heo cũng đc chú ta trộn chung ... phải công nhận chú heo này có tài làm DJ thật đấy ....cái bụng phệ phì nhiu và cái mồm thối của chú thật vãi chưỡng
    chú bảo rằng chồn ú sẵn sàng giao phối với vất cứ ai .. kể cả bạn thân của mẹ mình chỉ để đổi vài con cá chết ...
    hay chuyện chồn hôi thic chơi trò đoán số và lâm nạn nợ nần cho đến khi đc người tình dang tay cứu thoát
    nhưng có là gì với việc chú bảo rằng chồn ú từng ăn nằm với lão đười ưoi ..... và tìm cách chiếm lấy làm của riêng cho mình

1 tràn cười khoái chí vang lên âm ỉ cả góc rừng ...tội nghiệp chồn ta quá nhỉ

vô tình 1 con bướm bay ngang nó nghe đc ... nó tức tốc bay về kể lại với con chồn ú ...
    chồn ú lúc này hoang mang có .. tức giận có ... nhưng bùn phiền thì nhìu vô cùng ...
    hình như nó bị lợi dụng .... phải vậy ko ?
    nó làm gì sai ? hay nó tin lầm người ?

bao nhiu cám lợn đã uổng phí ?
    chồn vẫn cố gắng vui vẻ bên cạnh chú heo ...
    vẫn tươi trẻ và láo tét như thường ngày ...

nhưng chú heo dường như ko còn mặn mà với chồn ú nữa ...
    nó chán phải xách giỏ và cõng con chồn này trên lưng để lấy vài bửa ăn hay máng nước uống như 1 gã xe ôm thực thụ ..
    nó chán cảnh phải làm manager rồi ...

nó ko còn muốn chung vui cùng chồn ú đi dạo rừng với đám bạn của mình nửa

nó chỉ nhớ đến chồn ú khi chiếc loa cầm tay của nó bị hết nhiên liệu ...
    nó sẽ nhờ chồn cho mình 1 ít thế vào .. vì da của nó dầy lắm mà ... hay khi nó hết lá kim ngân để dùng ..... nó sẽ khóc than .. nài nỉ và vay mượn ...vay muợn ... ôi vay mượn
    bản lĩnh này khối người chết vì nó .ai hơn đc nó nào ? ......nhất là khi mà nó vừa tìm đc 1 con heo đực cùng hoàn cảnh .... hay phải chăng nó cũng muốn tậu 1 hình xăm trên mông cho bằng chị bằng chồn
    ?

bạn nghỉ xem .. nếu bạn là con chồn đó ... bạn sẽ làm gì khi nghe người bạn thân của mình thừa nhận và phán rằng " UH Muốn gì ? "
    có câu " tri nhân tri diện bất tri tâm "
    hy vọng những chú Lợn như trên ko còn làm phiền lòng người khác ...
    và xin hãy nhớ ...
    ăn cám có 2 loại ...
    1 loại cho ra .... và 1 loại ói ra ....
    dù 4 chân như nhau nhưng có hơn nhau hay ko là do cái đầu ... chứ đừng để cái mồm nó chi phối ...
    cái đầu cha mẹ sinh ra để suy nghĩ chứ ko phải dùng để lắc lư cho có với người ta ...
    còn cái mõm ... ngoài việc nhai cơm thì phun châu nhả ngọc cũng sẽ tùy loại người và hạng người ...

cắn bậy ko đáng trách bằng cắn trúng người thân , người đã cho mình rất nhìu niềm tin, tình cảm
    có vẻ 4 chân vẫn chưa gọi là hạ đẳng đúng ko nhỉ

chúc bạn heo vui vẻ và sẽ mạnh mẽ trên con đường của mình bạn nhé ...
    hãy mở rộng lòng mình đúng người
    thân iu Chồn Ú

Lần sửa cuối bởi TÔ_ĐẮC_KỶ; 16-08-2010 lúc 03:03 AM
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: { Chồn Ú } Câu chuyện 4 chân

1 con sói rất ư là menlỳ, đẹp trai, King khoái nhân vật này nà, với cả sâu róm, gà mơ và bạn lươn nữa:luv:
    @ bạn chồn : cần tuyển "ma nách dơ" khác hông zị :c4:

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    317

Trong rừng còn có nhìu con heo khác tốt hơn mà. Đâu chỉ có mỗi con heo đó đâu nhỉ?
    Đến một lúc nào đó, ta cũng phải để em rời xa ta.
    Và em đã rời xa ta...

--- HUYNH ĐỆ HỘI ---

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Bạn sâu róm thiệt là tình cảm, đáng yêu quá đi thôi :luv:
    Cái giá của hạnh phúc là sự ràng buộc
    Món quà của cô đơn là sự tự do

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    336

Thiếu con nhện rùi :184:
    @7 : tks 7 vì bài học~~~:c14:
    Lần sửa cuối bởi Paolô; 16-08-2010 lúc 08:03 AM
    Nhện Baned

Paolô Sign In

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Thấy thương cho cô chồn ú quá............chuyện cuả cô chồn không hẳn là chuyện lạ, đời naỳ thiếu gì......trên đời này thì có biết bao nhiêu hạng người......cũng đừng bùn nhé cô chồn hãy lấy đó làm kinh nghiệm sống nhé............. Khi nghe qua câu chuyện cuả cô tôi thật sự khâm phục cô,một con chồn mạnh mẽ có nghị lực..........đừng suy nghĩ đến con heo ấy nữa mà hãy vui lên vì chung quanh cô còn có nhìu người bạn tốt hơn chàng heo ấy mà như là cậu sâu róm dzễ xương nè, cô gà mơ chân dzài nè, bé lươn xinh xinh nè...v.v....họ là những người bạn tốt hãy quý trọng họ, quên đi những quá khứ đau buồn cuả ngày xưa đi mà hãy sống thật tốt và cũng đừng quên một điều là đừng nên típ xúc nhiù với chàng heo kia vì có thể cậu ấy có thể sẽ quay đâù laị cắn chồn thêm một phát nưã đấy..............Vui vẻ lên nhé cô chồn ú đáng yêu hì hì hì
    sống đừng giận đừng hờn đừng oán trách
    sống mỉm cười với thử thách chông gai
    sống vươin lên theo kịp ánh ban mai
    sống chan hòa với ngưới cùng chung sống!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

người ta thường nói "độc không bằng rắn" nhưng giờ mới biết là heo nọc còn độc hơn. Chán cái life này quá đi!!!

chị Chồn có ngàn năm công lực mà lo gì... không ai làm hại dc chị đâu. Ít ra còn có 1 con rắn độc bảo vệ chị. Heo nọc tuy độc hơn như làm sao bằng nọc rắn dc hả chị? :))
    Lần sửa cuối bởi Bảo_Duy; 16-08-2010 lúc 02:52 PM
    Courage Joy Spirit Celebrate Community Equality Diversity

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    280

sao chị chồn lại có thể đụng chạm nhan sắc e như vậy chứ... hix...hix... đâu phải con lợn nào cũng dzống con heo nào đâu ~~!... chồn làm vậy e hận ghê gớm...
    Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại... đôi khi vì 1 vài đồng tiền vặt vãnh mà làm con người ta mờ mắt vì cái lợi trc mắt... mà k nghĩ đến ơn nghĩ của ngta đối với mình... ngta thường nói thân quá mất hay... dzỡn chó chó liếm mặt... chọc heo heo gặm móng... đó là quy luật tất yếu... vậy nên xem như đây là 1 bài học... và con heo đen xấu xí đó là 1 tiết thực hành :))... chẳng cần bận tâm đến nó vì đã có 1 con heo khác đẹp đẽ... đáng yêu... xinh xắn... và khiêu gợi hơn con heo đó gấp trăm ngàn lần :))....
    Mà chồn cũng đừng vì 1 con sâu mà làm rầu nồi canh ~~! bởi vì những động vật phẩm như thế sẽ k thể tồn tại lâu dài... và cũng như sẽ k đc sự kính trọng của môn thú trong khu rừng đó nữa... nó sẽ sớm bị tẩy chay... rồi ngta cũng sẽ sớm nhận ra bộ mặt thật... đằng sau những cái vỏ bọc đẹp đẽ và tốt đẹp đó của nó...
    Chúc chồn vui vẽ... yêu chồn synh đợp k phản cởm :)) moahhhhhhhhhhhhhh

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    293

em là xà vương ^^!
    tuy hẻm chân nhưng cái mỏ thì độc nhứt nè
    hjx hjx vẫn thua pác heo nhà mình
    thui thì chị chồn cần thuốc giải nọc heo thì hú em ^^
    khoản nỳ thì em tự tin là nhứt gòi nà :P
    Không Yêu Ai Cả Hồn Tự Do