+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định cầu cá và anh Sáu làng bên

chuyện tình bên cầu cá

truyện mang tính chất dung tục nhưng rất đổi đời thường, mộc mạc như lời nói của ngôn ngữ miền tây, nếu các bạn không thích xin vui lòng trở ra, còn nếu đã đọc Long tin sẽ mang lại tiếng cười sẵng khoái vui nhộn cho các bạn

nhân vật tui là Tuấn , quê đồng tháp, 17 tuổi

Đố các bạn trả lời được câu đố dân gian "Nhà rách có khách tới hoài" là cái gì?

Hồi xưa mới nghe lần đầu tui cũng khó mà trả lời đúng được, mấy đứa trong xóm nó giải đáp cho tui đó là "cầu tiêu". Vâng quả thật không sai tí nào. Các bạn nào từng sống ở làng quê chắc cũng biết rõ hơn tui, Cầu tiêu là nơi dành để chúng ta dô ĩa phải không nào? cầu tiêu dưới quê không được khang trang lộng lẫy như cầu tiêu thành phố đâu. có thể che tạm bợ đào một cái giếng sâu rồi ngồi ỉa xuống,cầu tiêu dưới quê làm gì có lốc xoáy mà ĩa xong bấm nút cái kịch lốc xoáy cứt trôi xuống, làng tui chuyên gia xài giấy báo

làng tui ở ven sông có một cái "cầu cá" cầu cá là sao? tức là cái cầu tiêu đặt giữa sông hoặc ao, làm gì có mái che. xung quanh bao bọc mấy miếng ván mục nát. có một cái cây bắt cho người ta đi dô ĩa thôi, nhà ai có cầu thì ỉa ở nhà, ai không có cầu thì ra cầu cá ĩa.vừa có thức ăn cho cá tra vừa giải quyết phần nào nhu cầu ĩa đái cho bà con ,nên cũng khuyến khích bà con nên đi cầu cá. ĩa tập trung mà, nên nhiều lúc cũng hay kẹt xe, mắc ĩa thấy bà nội vậy mà phải xếp hàng, nhất là buổi sáng

Một buổi sáng trong xanh mát lành, những hạt sương còn đọng trên những cành lá non xanh mơn mỡn, chim hót líu lo đón chào một ngày mới, bình minh buổi sáng tươi đẹp biết bao. tui tung tăng vừa huýt sáo vừa bước đi trên con đường đê tiến về phía dòng sông Tiền, nơi có chiếc cầu cá đặt giữa sông, phía dưới là lưới chắn bà con nuôi cá tra. tui nhìn thấy anh sáu làng bên cũng tung tăng đi từ làng bên qua, tui bất ngờ chạy nhanh hơn, các bạn thấy đó anh sáu chạy nhanh hơn tui, tại vì sao? thứ nhất anh sáu lớn hơn tui ba tuổi ,tức là 20, thứ 2 anh sáu là vận động viên điền kinh của làng, thế là anh sáu xí cái "cầu cá" trước tui, mà nghĩ cũng nghộ nha, anh Sáu chẳng ga lăng với tui tí nào, đồng ý là chân anh Sáu dài hơn chân tui cho nên anh Sáu chạy nhanh hơn tui, biết sau hông tui cao có 1 mét 75 còn anh Sáu cao 1 mét 80, được một cái tui đẹp trai hơn anh Sáu, người ta nói ai tới trước xếp hàng trước , ai tơi sau xếp hàng sau ,tui thấy không hợp lí tí nào, theo tui thì "đẹp ưu tiên đi trước, xấu xấu cho sang một bên mới đúng, chứ sao người ta đẹp người ta có quyền mà, anh Sáu này mất lịch sự thấy bà nội luôn

Anh sáu ngồi ỉa còn tui phải đứng đợi, trời ơi mắc ĩa thấy bà nội làm sao mà tui chịu nổi, bao nhiêu thức ăn biến hóa chuyển xuống ruột già ứ đọng một đống vào buổi sáng.

Anh Sáu nhìn tui anh Sáu cười
    Tui nhìn anh Sáu lệ tuông rơi

cầu cá dưới quê ngộ lắm nhen, không có mái che nắng che mưa gì đâu, ngồi lú cái đầu ra ngoài dòm phong cảnh, tui chỉ nhìn thấy cái đầu anh sáu, và thấy những cục cức rơi rơi xuống sông, lũ cá tra thi nhau đớp lấy, mặt nước lõm bỏm theo tiếng động của cục cức rơi rơi và cá tra vùng vẫy dành ăn với nhau. Sau một hồi thì không thấy cức rơi nữa, tui nghĩ thầm trong đầu,

--ơi, dáy trời cho ổng ỉa xong đi, mắc ĩa thấy mẹ luôn nè

Anh sáu vẫn cứ ngồi lì trong đó, mặt anh nhăn nheo rất khó coi, trời ơi chắc thằng chả còn rặn ỉa nữa hay sao đó, mau mau dùm con cái ông nội ơi

mấy bạn biết đó, tui là người rất lịch sự , hông lẽ ỉa tại đây thì quả thật là khó coi quá đi. mà anh Sáu thì cứ ngồi lì trong đó, tính tui ít nói, không muốn gây sự, sợ mách lòng bà con tròm xóm, mà thử nghĩ coi, tui thì mắc ĩa thấy bà nội mà thằng chả ngồi miếc không chịu ra, vì công việc của tui đăng đăng đê đê tui đâu có quởn mà đứng đây dây dưa với anh Sáu, trước một nhu cầu sinh hoạt hết sức đời thường buộc tui phải lên tiếng

--anh Sáu ơi, anh làm ơn nhanh nhanh dùm em, công việc ở nhà em đăng đăng đê đê, em đâu có quởn mà đứng đây đợi anh

--anh đâu có mượn em đợi, em đi qua cầu bên làng kia đi

--trời đất ơi, anh nghĩ sau mà anh nói dậy dậy anh Sáu? em mà leo qua cái cầu khĩ có nước cức nó rớt dọc đường

--vậy em dô đây luôn đi, tối qua anh ăn mấy trái ổi nên khó

tui nghĩ thầm, đụ mẹ , hai thằng con trai chiu dô 1 cái cầu cá ĩa chung, ĩa được hông? sập cầu té xuống sông thấy mụ nội, mà anh Sáu này chắc bóng rồi, nảy giờ nhìn tui cười cười hoài, mà tui cũng đâu phải trai tráng gì đâu, bệnh gì cử ông, tui dô ĩa cái đã, đang nín ĩa thấy tía luôn nè, thế là tui chiu dô cầu chung với anh Sáu luôn, anh Sáu nhích cái đít sang một bên chừa chổ cho tui ngồi, bà mẹ nó, cầu cá chỉ là 2 miếng ván bắt ngang , ở giữa để hở một cái khe để mà cho cức lọt xuống sông, tui ngồi đâu đích với anh sáu, cái lỗ thì hẹp quá làm sao hai người ỉa được, tui mà ỉa ra thì cức không lọt xuống sông mà dính lên ván thì sao? tui là người lịch sự đâu thể mất vệ sinh như thế được, chẳng thà không có ai thì còn chối cãi được, có anh Sáu mà ỉa trên ván thì quả thật mất lịch sự và mất vệ sinh thấy bà nội, mất qui tính làng trên xóm dưới hết, tui buột lòng phải lấn đít anh Sáu qua một bên, anh Sáu cũng vậy, mấy bạn biết rồi đó. đít với đít cạ qua cạ lại bố ai ĩa được, tự nhiên tui thông minh đột xuất tui đưa ra cho anh Sáu ý kiến

--anh, hay là mình quay lưng lại dọc theo miếng ván đi, ngồi hàng ngang khó ĩa thì ngồi hàng dọc

mà tính già hóa non nha, ngồi hàng dọc càng khó ĩa hơn, con cặc anh sáu nứng lên cứ chỉa dô mông đít tui nhọt thấy bà nội sao mà tui ĩa được hả trời

Tui và anh Sáu cùng ngồi giải quyết tâm sự cùng ngắm cảnh đồng quê sông nước thật an bình thơ mộng, xa xa những chiếc đò đi dọc về ngang , tiếng động cơ khua động mặt nước , những bông lục bình trôi nổi mênh mang nghe sao xuyến tận đái lòng, anh Sáu bất ngờ hun lên cái lưng tui một cái làm tui bối rối, tui co rúm người lại, lỗ đít tui co rúm lại làm cục cứt dài thòng bị cắt ngang rơi xuống sông cái "bỏm". Lũ cá tra thi nhau dành ăn. Tui bỡ ngở trước hành động quá lố lăng của anh Sáu, tui la lên

--anh làm cái gì vậy hả anh Sáu?

--có gì đâu, anh hửi thử em xài nước hoa hay nước xã mà áo em có mùi thơm quyến rũ lắm

--anh nói xạo, anh lợi dụng hun em thì có, anh ĩa xong rồi thì đi ra đi chứ

Anh Sáu kéo quần lên và đứng dậy, anh Sáu bước ra ngoài quay lưng lại nhìn tui, thiệt là ngại hết sức , điện nước của tui như thế nào ổng thấy hết rồi, còn tui cũng thấy hết cặc dái thòng lòng ổng luôn

--cặc em dòm bự quá nha, em bao nhiêu tuổi rồi ta?

--anh dô duyên quá nha, đi dô đi

Anh Sáu móc tui đưa cho tui tờ giấy

--em có giấy báo rồi, cảm ơn cái lòng tốt của anh

--trời, em tưởng anh đưa em giấy chìu đít hả?

--chứ giấy gì vậy anh?

--vé xem đại nhạc hội, tối nay có đoàn ghánh hát về xã mình biểu diễn, anh em mình đi coi hen

--ờ, dậy tối nay anh em mình đi

--tối nay bảy giờ anh chờ em sau bụi chuối nhà ông Tư nhen

--ờ cũng được

--thôi, anh về trước nghen, chúc em ĩa ngon đít

--anh khùng quá, về đi, tối gặp

buổi tối hôm đó tui tắm rữa rất sớm, ăn mặt rất chỉnh tề và tươm tất, bị tui có hẹn mừ, coi đại nhạc hội với anh Sáu làng bên mừ, trai mừ

tui đứng chờ anh Sáu sau bụi chuối nhà ông Tám, để cho khỏi sợ ma và tui cũng yêu đời nên tui hút sáo vi vu cho đở buồn, cái nữa là để cho anh Sáu nghe tiếng tui mà anh lại, bất thình lình từ trong bụi chuối anh Sáu nhẩy ra đạp vai tui cái bạch, má ơi, hú hồn, tui la lên

--aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

anh Sáu bịt miệng tui lại

--em làm cái gì vậy, anh Sáu nè

--trời ơi, anh ơi, anh chơi ác quá dậy?

--con trai gì mà đụng chút cái sợ, đụng chút cái la om xòm, thây cọp dật không chết mà đi sợ ma

--ma thì em không sợ , thử anh đang đứng em hù anh coi anh sợ hông

Anh Sáu ôm tui kéo tui dô bụi chuối, ảnh ghì cái lưng tui dô góc cây chuối , ảnh tấn công tui, đụ mẹ thằng cha này dâm quá, đàn ông gì mà ..tao nói a..mạnh bạo thấy bà nội luôn, ổng hun tui tới tấp bộ tính hiếp dâm tui hay sao nè, tui đẩy ổng ra, tại tui hông có thích sổ sàng như dậy, người tui lịch sự đâu ra đó , hông lẽ quất tại bụi chuối hay sao? tui mới dậy thì mừ, mới 17 tuổi mà mất trinh dìa má tui rầy chết

--anh Sáu ơi, anh Sáu, anh đừng có làm dậy, em không thích đâu

--cho anh đi mà, hen cưng

--hông được đâu, người ta biết là em đội quần với tròm xóm chết

--em không nói, anh không nói ai biết

--mừ thôi, anh rũ em đi coi ca nhạc mừ, sao giờ lại quất em ?

--thì quất xong đi coi ca nhạc cũng còn kịp mà, tám giờ mới hát, mới 7 giờ 10 chứ nhiêu

--mừ thôi, anh muốn làm gì em anh làm đi, cặc em cũng nứng quá, nảy giờ ghẹo anh cho dui thôi

Anh Sáu khỏ đầu tui cái cóc

--em ma lanh lắm nhe nhóc, anh cho em chết nè

Anh Sáu tấn công tui bới người ta, thôi kệ tui cũng thích thằng cha này lắm chứ bộ, hồi sáng đi ĩa nhờ kẹt xe mới biết ổng bóng , chứ bình thường có biết trời trăng mây nước gì đâu, bị ổng quá men đi, thế là gió đưa bụi chuối sau hè, giởn chơi tí xíu ai nhè quất luôn

ông bà ta có câu hát ví von, hay nói chính xác là lúc tui mới sinh ra tui nghe má tui ru tui ngủ câu này

--ầu ơi..gió đưa bụi chuối sau hè, anh mê vợ bé...ầu ơ...anh mê vợ bé..bỏ bè con thơ

đó là câu hát của lớp tiền bối thôi, má tui hát dậy, còn tui ca lẽ tui hát khác, tui hát vậy nè

ầu ơ...gió đưa bụi chuối sau hè
    hẹn coi ca nhạc...ầu ơi...hẹn coi ca nhạc.. ai nhè quất luôn

Anh sáu đẩy tui thật mạnh làm tui bật ngửa té cái ạch xuống bụi chuối. Mấy cây chuối non nó đâm hơi bị thốn cái lưng thấy bà nội luôn. Mà anh Sáu dâm quá. Anh tấn công tui làm tui không kịp trở mình. Anh Sáu há họng ra hun môi bú môi tui. Lần đầu tiên trong đời bị trai hun tui sung sướng phát điên. Chết mẹ rồi tắm rữa sạch sẽ lôi bộ đồ mới ra mặc,đi xem đại nhạc hội với trai, bây giờ chắc dính đất dơ chết mẹ luôn, thôi kệ đang nứng cặc quất xong tới đâu tới. mà anh Sáu này coi bộ hấp dẫn quá đi. Tay chân khõe mạnh quá. Tay ổng mò tới đâu tui phê tới đó. Ổng mò bóp cặc tui đéo chịu nổi luôn. Anh Sáu kéo dây tia quần tui xuống. ảnh móc con cặc còn rin của tui ra ảnh mút bú

--a..a…anh Sáu ơi, sướng quá anh Sáu ơi..a..a..

Anh sáu vẫn mút liếm đầu con cặc tui, cái miệng nhớt nhao nước dãi tèm lem làm con cặc tui trơn lùi ướt sũng. Anh ngậm hết cái đùm trứng dái tui làm tui phê thấy mụ nội luôn. ảnh nút tới nút lui cái đùm của tui bố ai mà không rên la

--a..a…anh ơi, anh ơi..hơ..hơ

Anh Sáu bất ngờ kéo tui ngồi dậy. ảnh tuột quần ảnh xuống lôi đầu tui lại cho tui bú cặc ảnh

--em, bú cặc anh đi em

Tui há họng ra chưa kịp bú cặc ảnh nữa là ảnh nhào tới đúc con cặc ảnh sâu tuốt dô cuống họng tui rồi. ảnh nắm đầu tui ảnh đẩy tới đẩy lui làm con cặc anh thọt tuốt cuống họng tui

--ọe..ọe

Tui nhả cặc ảnh ra

--anh Sáu, từ từ anh, em không thở nổi

Anh Sáu lại đúc cặc ảnh dô họng tui ảnh nắc tiếp. được một lát anh Sáu kêu

--em chu đít lại anh coi

--chi dậy anh?

--anh đút cặc anh dô anh đụ em chứ chi

Tui hoảng hồn

--thôi, em sợ đâm lỗ đít lắm, ghê lắm anh ơi

--có gì đâu mà ghê? Rồi em sẽ ghiền thôi mà

--thôi em sợ lắm, anh bú em đi anh Sáu, anh bú cặc em đi, anh bú cặc em, em sướng lắm

Tui bay lại đưa con cặc dô họng anh Sáu cho anh Sáu bú

--a..a..a..a…a……

Tui dựa lưng dô gốc cây chuối mà rên la om xòm. Lát sau tui bắn một đống khi dô họng anh Sáu luôn, ổng nhả cặc tui ra không kịp nuốt khí tui rán chịu . tui phê cặc xong rồi tui hông bú lại ổng để cho ổng tự xử. thế là ổng cũng bắn khí. Lúc ổng bắn khí ổng ôm tui ghẹt thở muốn chết luôn. Xuất tinh xong tui và ổng sửa sang lại quần áo và đi xem đại nhạc hội. nghe đâu có ca sĩ thành phố về biểu diễn cũng nhiều. nghệ sĩ cải lương cũng có. Tui không thích cãi lương mấy. mừ thôi kệ. cũng có ca sĩ khác. Có còn hơn không. Lâu lâu mới có ca nhạc, lại được anh Sáu mời đi coi hông lẽ hông đi. Nghĩ lại tui cũng rẽ thấy ớn luôn. Có một vé ca nhạc thôi mà mất trinh kể từ đó. Haizz cha Sáu này chút dìa biết tay tui. Tui đụ hông tét lỗ đít thì thôi. Hồi dìa tui lôi ông dô bụi lùm tui đụ ông cho ông ớn. tưởng ngon ăn lắm chắc

Tui với anh Sáu mới quất nhau xong thì nhanh chân chạy đi xem đại nhạc hội. thiệt tao nói a…chưa thấy thằng cha nào mà ga lăn như thằng cha Sáu làng bên nha. Nghĩ lại tui hận thằng cha này ghê. Phá trinh tui thì ngon ngọt. được rồi cái ổng chạy như chạy giặt, hối như hối tà vậy đó. Chẳng còn biết tui như thế nào. Chả sợ trể hông được coi ca nhạc. đàn ông gì mà tui nói a…mê cải lương…sến thấy ớn..ổng hô bữa nay có Chiêu Hùng với Quế Trân dìa biểu diễn là chả chạy hết biết trời trăng mây nước. Hồi bữa tui nói nghen tình cờ thấy ổng khóc hụ hụ. tui tưởng ổng buồn chuyện gì định lại an ủi. ai ngờ biết sao ổng khóc hông? Thằng cha xem cái tuồng “Tô Ánh Nguyệt” coi đi coi lại hoài dậy đó mà ngồi khóc tỉnh bơ. Men thì chả có men đó, mà đàn ông kiểu này là tui không thích rồi. mười bảy năm dình dử trinh tiết thế mà để mất ngay tại bụi chuối sau hè nhà ông Tám, tức ơi là tức. sao tui ngu quá. Phải chi mất tại khách sạn Niu Quơ tui không tức. đã dậy thằng chả còn chạy bán sống bán chết bỏ tui. thì thôi sợ trễ đừng lôi tui dô bụi chuối quất tui. Cái thứ gì đâu…

--chờ em với anh Sáu ơi

--nhanh lên em ơi, tới giờ hát rồi đó

Khi không chạy lịch bà lịch bịch làm náo loạn tròm xóm. Mấy con chó ùa ra sủa gâu gâu om xòm như cái chợ. Ông Tám ổng đi thăm câu trên chiếc suồng nghe thấy cũng gọi ùa theo

--chạy đi đâu mà bạt mạng dậy bay? Có chiện dì hông bay?

--tụi con đi xem đại nhạc hội ông Tám ơi (anh Sáu)

--bay đi đừng đó hông được đâu nha

--ủa, sao vậy ông Tám

--dô mùa nước nổi, đường đê phía trước sình lầy khó đi lắm, mấy bửa rày mưa nè. Tụi xe bò nó cày. Tao nói a…muốn nát cái đường luôn dậy đó

--rồi bây giờ đi đường nào ông Tám

--tùy bay, tao sợ bay ra tới ngoải không còn chổ nào để dính. Hai đứa bay lên tao xuồng đi tao đưa bay một khúc. Tắc mé sông này qua

Ông Tám này chất phác thương người ghê ta. Quang Linh ớ lộn Quan Âm sẽ phù hộ ông Tám làng tui mừ. thiệt tui nói nga. Bình thường cái miệng ổng tép lặn tép lội dậy đó mà lòng dạ tốt ghê nha

--ông Tám đi cặm mới dìa hả ông Tám

--ừ, mùa nước nổi không đi kiếm mớ cá, ở nhà chi mãy

--ông Tám siêng ghê nga. Ba con giờ này ổng ngủ mất tiêu rồi

--dạo này ổng khõe hông mảy? sao tao thấy ổng không được tươi tỉnh nhen

--dạ, ngày nào ổng tĩnh đâu ông Tám. Ngày 24 tiếng ổng nhậu hết 25 tiếng rồi

--bay nói quá bay. Nhậu dậy mần ăn cái nổi gì?

--nói dậy chứ ba con dạo này ổng chăm chỉ mần guộng lắm. bị lo thu hoạch ba cái lúa vụ . Lũ năm nay dìa sớm quá, năm nào cũng trở tay không kịp.

--bà con xóm này ai giàu lên bằng nghề nông đâu bay, mà bay rán học ghen, năm nay lớp mấy rồi mảy?

--con học 12 rồi

--ừ rán đi, tao đưa tụi bay lợi đằng gốc mù u đó , bay đi tắc qua. ủa mà bay đoàn ghánh hát dìa kỳ này có nghệ sĩ nào vậy?

--có Cẩm Tiên, Quế Trân nhiều lắm ông Tám (anh Sáu)

--tụi bay đàn ông con trai mà mê cãi lương giử nghen.

--dạ con hông có mê . anh Sáu ảnh rũ đi coi đó chứ. Mà có nghệ sĩ trẻ nữa mừ

Ông Tám tấp dô bờ

--ừ, thôi bay đi, tao dìa nghen

--dạ, cám ơn ông Tám nhiều ghen ông Tám

Tui với anh Sáu đi chút xíu là tới đoàn ghánh hát. Thiệt tui nói. Lâu lâu có đoàn ghánh hát dìa cái quê nó nhộn nhịp hẳn ra nha. Bà con xúm nhau đi coi nườm nượp nườm nượp om xòm như cái chợ dậy đó. Kẹo kéo. Tờ hủ bò viên bán tấp trước cổng. anh Sáu mua một cây sưng gôm tui với anh Sáu nhai lép nhép như con tép

Câu giọng cổ cất lên

“ trời ơi ..hai thúng trầu xanh còn nặng quằng trên đôi vai bé nhỏ…mà đôi ghánh tình chung đã gây đổ tự….. bao…. giờ.”

Bà con vổ tay..tao nói a..rần rần

--Giọng Lệ thủy, Lệ Thủy em ơi, nhanh lên. Nhanh lên

--mệt anh quá. Lệ Thủy mặc kệ Lệ Thủy, em chỉ khoái Đan Trường, Quang Dũng thôi mừ

--nhanh đi

--từ đi nga . ông hối tui quoài dậy? đàn ông đi mê cãi lương. Mấy thằng dậy bóng lãi cái hết ông nội ơi

--ủa, dậy em không mê cãi lương sao em cũng bị bóng dậy? nhìn đi, ai men hơn?. Nè…cơ bắp nè…thấy hông…cái này là con chuột nè…

--thôi mệt ông quá

“Anh trí ơi từ nay anh không còn sợ…cô..ô..ô…ô…đơn..ơ

Bên anh ơ…em trọn đời..săn sóc đau thương

Niềm vui năm tháng..anh sẽ tìm thấy ở bên em…

Anh sẽ về lại Qui Nhơn..mà làm thơ ca tụng trăng vàng..”

Ôi nhân tình thê thái là đây giờ bên anh chỉ còn lại Mai đình

Người mà tôi đã bỏ quên suốt quãng đời đau khồ…

Haizz nghe cái đôi song ca cải lương này hát mà buồn ghê nơi. Anh Sáu này đi đâu rồi hông biết. Tự nhiên kêu tui giử ghế rồi đi đâu mất tiêu. Đi cua trai nào chút dìa biết tay tui. Kìa kìa thằng chả kìa.

--anh đi đâu dậy anh?

--mua hột dưa ăn, anh em mình vừa xem ca nhạc vừa cắn hột dưa

“trăng của quê hương vẫn nặng tình thương nhớ…ơ..từ lâu mong đợi như cánh chim phiêu bạt giữa đường đời”

--chặc chặc chặc, giọng hay ghê, cái tuồng này anh thích lắm nè

--em thấy mắc mệt quá, nghe buồn ngủ muốn chết

--em

--hả

--tí dìa mình ghé ngang bụi chuối sau hè nhà ông Tám nữa hen

--thôi đi, mủ chuối dính dơ hết áo em rồi nè, gặp mũi cắn thấy bà nội luôn

--ai kêu em nằm im chi, hoạt động liên tục như anh, sao mũi cắn được? mai anh mua cho em cái áo mới

--ừa, ghé thì ghé. Mà anh nói thiệt nha, không mua cho em, em quính săn dịch anh đó

--qui tính

Anh Sáu vỗ tay cành cành theo bà con sau khi dứt câu giọng cổ. haizz cũng may là trích đoạn ngắn, chứ nghe hết tuồng đêm nay chắc tui ngủ quá, buồn thấy bà nội luôn. Mà tui a..bà con xóm mình đi xem nườm nượp. bị ..bà con mê cải lương lắm. nhất là bà bảy đó. Già khằn dậy đó. Con cháu đùm đề mà cũng kéo đi coi. Coi rồi khóc hù hụ hù hụ. có nhạc trẻ xen dô cũng dui hơn

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    305

Mặc định Re: cầu cá và anh Sáu làng bên

hay lắm , cố lên nha, chờ bạn viết típ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    282

Truyện nì hay à nha ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

thiệt tui nói a..ghánh hát vừa tan bà con kéo nhau nườp nượp nườp nượp ra dìa dậy đó, gặp cha Sáu lôi tui muốn rớt đôi giầy ra luôn. tui với anh Sáu dìa. mà cái đường củ tui nói a..sình không dậy đó. tui tháo đôi giầy ra, thiệt biết dậy tui mang dép cho rồi, khi không xí xoạn quất đôi giầy bây giờ chi cho nó mệt thân vậy nè, đẹp thì có đẹp đó mà dính sình dơ hết đôi giầy, tí về chà rữa thấy mụ nội luôn

--sình lầy quá anh Sáu ơi

--trời đất ơi, em mang giầy chi hông biết, mừ thôi lên anh cõng em qua đoạn đường này

tui rất muốn lên lưng ổng lắm , mà biết sao hông? bà con tròm xóm đầy ra đó sao tui dám leo lên ổng, mang tiếng bóng lãi cái chết bà luôn, mừ thôi kệ leo lên luôn chứ sao, bất quá ai chọc tui tui cười trừ chứ biết sao giờ. bà Bảy bà già dậy đó nga mà còn xách dép lội qua vũng sình còn tui thiệt là nhụng nhẽo với trai quá đi, ngồi lên lưng anh sáu con cặc tui nó cấn lên lưng hông biết thằng chả có cảm nhận được hông nữa, bị tui mới lớn mà, trai mới lớn nó hay nứng cặc, và nhạy cảm vậy đó. thằng Tí, với thằng Tèo con bà Năm bún mắn nó chọc tui bê đê, mà tui nói nga...tui ghét ai nói tui bê đê lắm, bị tui hông phải bê đê, ai nói tui mê trai tui hông buồn chứ nói tui bê đê tui rất kị,

--anh Tuấn bóng lãi cái ơi

đó như thằng Tủn con ông hai nó nói tui bóng lãi cái tui có giận gì nó đâu

--lãi cái con đỉ mẹ mày nha Tủn

--lêu lêu, lớn già cái đầu mà bắt anh Sáu cõng, bê đê quá đi

--ê tụi bay , cấm chọc tao bê đê nga, tao quính săn dịch tụi bay hết giờ, bê đê mà không bị dính sình, còn tụi bay dơ hết quần kìa con

qua khỏi cái khúc sình là anh sáu bỏ tui xuống, thằng chả dơ dái quá đi, sao mà tí dô bụi chuối quất được, hôi tui hông chịu quất đâu, tí tui dìa luôn

anh sáu lôi tui dô bụi chuối sau hè nhà ông Tám, anh sáu tấp vách tui dô gốc chuối, ảnh hun tui tới tấp luôn, cha này nứng cặc giử lắm rồi nè, thiệt là mất nết quá đi, chả mò cặc tui, chả lôi con cặc tui ra chả bú khí thế, tay tui bấu,,,tao nói a..muốn nát cái gốc chuối luôn..bị quá phê đi, miệng lưỡi anh sáu bú con cặc tui làm sao tui chịu nổi, sướng tê người luôn nga. tui bú cặc ổng lại..bị tui đâu có ngu, ai bú cặc tui thì tui phải bú cặc lại, có qua có lại mới toại lòng nhau chứ, tui liều mạng tui tuột hết quần anh sáu xuống luôn, cha ..tui nói nga..cái đùm trứng dái anh sáu to gì đâu á, cặc cũng to, lông nhiều nữa, bú sướng cái mồm quá.tui còn bú đít anh sáu nữa, bú mền cái đít anh sáu cái tui kêu ông khom như con chó để tui đút con cặc tui dô đít ổng tui nắc

--hự..hự..hự...hơ...hơ..hơ

thằng chả rên om xòm nghe kích dục lắm, mà tui nói a..cái thứ gì mà lớn già cái đầu dậy đó mà không biết suy nghĩ, nghĩ sao mà ổng nắm hai cái cây chuối non, tui thì nắc liên tục mà cây chuối non thì mấy bạn biết rồi đó, nó yếu lắm, nó đong đưa theo cái nhịp tui nắc ảnh kêu sạt sạt sạt sạt dậy đó, ông Tám ông cầm cây đèn bin ổng đi ra rọi vòng vòng

--đứa nào núp ở ngoài bụi chuối dậy bay?

tui mới anh sáu hoảng hồn, kéo quần lên mạnh ai nấy chạy, chạy tui nói a..bán sống bán chết dậy đó..ông tám mà thấy cái cảnh hai thằng con trai mà nắc nhau chắc ổng đưa lên chuyện lạ Việt nam quá, bị tui nói cái dụ đồng tính này dưới quê còn cổ lổ xĩ lắm, không có thịnh hành cho lắm, không chạy mắc công ổng lợi ổng xin tham gia thì căng à.. àm tui nói khi gặp chiện mới hiểu lòng người nha, anh sáu chạy mất biệt luôn, tui cũng băng qua rào chạy muốn thấy mụ nổi, chì gai nó gào hông chích ngừa bị phong đòn ghánh nó giật hông chết nữa tui con à

thiệt tui nói a..thấm thoát mới đó dậy đó mà bây giờ nước lũ ở thượng nguồn sông Mê Kông tràn dìa chớp nhoáng dậy đó, cây cầu tre năm xưa hai bên đồng lúa trổ mà giờ nơi đâu xuồng ghe tan tát, haizz, cái bụi chuối chổ tui với anh sáu thường hẹn hò nhau quất bây giờ nó gập hơn nữa cây chuối, bà con di tản đi tránh lũ hết rồi, bị lũ năm nay sao lớn ghê nga bay,mà éo le cái là, bị tròm xóm tui ở ngay cái vùng Đồng Tháp mười, với vùng trủng của Tứ Giác Long Xuyên nên năm nào cũng chịu trận nga, hoa màu, mùa màng..tui nói a..mất trắng dậy đó, nhà tui nó gập huốc cái nền luôn, ý là tía tui lúc làm nhà đổ móng xây nền cao thiệt là cao luôn rồi đó nga, dậy mà còn gập, đâu có sinh hoạt gì được nữa, tía má tui dí mấy đứa em dọn dìa Sa đéc tránh lũ lụt, còn tui thì vẫn ở lại, bị trong nhà còn đồ đạt nhiều mừ, đường xá lụt lội , ghe xuồng nhỏ bé có chở được đồ đạc gì ở đâu, tui nói a..trở tay không kịp dậy đó, tui cứ tưởng là tui đang sống ở biển không đó chứ, bị xung quanh bốn bề là nước lũ, tui nói a..tui ngồi trên chiếc xuồng, tối thì dẩy cái xuồng dô trong nhà rồi ngủ trên xuồng luôn, bị ngủ dậy cho an toàn, ngủ giường nguy hiểm lắm, biết đâu đang ngủ nước nó dâng gập giường tui ngủ quên luôn có nước hà bá nó rước tui đi sớm, tui nói a..tui ngồi trên xuồng mà tui nhớ ca sĩ Lâm, Minh, bị cái thằng Lâm Minh nó hát cái bài..tựa gì ta..ừ.."quê em mùa nước lũ" , tui nói a..thiệt nghe mà buồn ghê nơi, biết sao hông? bị có cái đoạn nó hát dầy "em ơi biết em phương nào để ngỏ hồn anh tê tái" bị tui đang nhớ anh Sáu mừ. em ở đây ý nói là anh Sáu ơi anh ở đâu mừ, nghe nói thằng chả cũng dọn dìa Cao Lãnh ở ké nhà bà con mấy bữa rày rồi mừ, cái tui nghe tiếng máy đẩy lạch bà lạch bạch tui lú cái đầu ra tui dòm, tui mừng lắm nga, biết sao hông? bị tui thấy anh Sáu đang lợi mừ. tui kêu thằng chả

--anh Sáu ơi

--Tuấn ơi

--anh Sáu

xuồng ổng vừa tới cái tui nhẩy lên xuồng ổng cái bạch, tui ôm ảnh tui nhảy cá lưng tưng, bị tui quá mừng mừ

--mèn đéc ơi, em tưởng anh hông dìa, em nhớ anh ghê nơi dậy đó

--sao hông dìa được, bữa anh qua Sa Đéc định thăm em mà nghe tía má nói em còn ở lợi , giờ anh lợi chơi dí em nè

--thiệt ha? trời quơi em gặp anh em mừng quá anh Sáu ơi, em thấy cái bụi chuối sau hè nhà ông Tám mà nhớ anh quá, cầu cá sai hè lũ cuốn mất rồi anh ơi

anh sáu cười

--kha kha kha

--em ăn gì chưa?

--dạ chưa? mới hết nước ngọt rồi, em đang tính chèo xuồng đi chở dìa nấu cơm ăn đó chứ

--em ăn mì gói nha anh nấu

anh Sáu chế dầu lửa dô cái lò sô nấu nước tui dí anh Sáu ăn mì gói, bị mấy cái mì gói này nhà nước cứu trợ mừ, haizz,ăn xong cái tui với anh Sáu chui dô nhà tui hai người quất nhau, thiệt tui nói a..quất đã gì đâu nga
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 24-08-2010 lúc 02:50 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

pót típ đi u ui. Hay wá àh

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

(, ĐTL không muốn mang tiếng “mang con bỏ chợ, nên sẽ viết đoạn kết, một tương lai tươi đẹp)

Suốt cả tháng nước lũ dâng tràn, tui và anh Sáu quấn quít ngày đêm bên nhau, giữa mênh mong sông nước , không một bóng người, chẳng một định kiến hay tai mắt người đời nào có thể ngăn cách được tình cảm giữa tui và anh Sáu. Rồi mùa nước nổi cũng qua đi,cũng tới ngày tui lên đường nhập ngũ, đi theo gót chân của những đứa bạn. vài tháng sau tui được nghĩ phép và trở về nhà thăm anh Sáu, tui mới nghe ông Tám nói anh Sáu chuẩn bị đám cưới với con Châu làng bên. Tui ngỡ ngàng trước tin này. Anh Sáu đã không dám chống lại quy luật và định kiến xã hội, anh vẫn có mong muốn như bao người đàn ông khác. Buồn chán khôn khuôi, ngày trở về đơn vị. bé ba con bác Tư đưa tui và người đồng đội qua sông Tiền cho tui về lại đơn vị. tui biết rằng mình không hề cô đơn, không hề bị bỏ rơi. Xung quanh tui vẫn còn nhiều đồng chí, đồng đội hết mực quan tâm và thương yêu tui. Tui đứng trên đò man mán nhìn quê hương , cũng mào mùa nước nổi, nhưng mùa nước nổi năm nay anh Sáu không ở bên cạnh tui, anh Sáu đã yên bề gia thất. người bạn đi cùng vỗ bờ vai tui an ủi, nó biết tui buồn, nó là người bạn thân nhất của tui

--thôi quên đi Tuấn à, mày còn có tao mà, mày không hề cô đơn,còn mọi người..mày còn có cả một đơn vị, cả đống anh em đang mong đợi mày về..vậy đi nha

Tui mĩm cười, rồi cả tui và người bạn cứ đứng trước mũi đò.hai anh bộ đội trên lưng đeo ba lô. Con đò quê hương cứ tiến thẳng về phía bờ, bên kia sông Tiền, bên kia rực rỡ những nụ hoa,một màu xanh mơn mỡn của cù lao. anh em đồng đội đang đợi mong tui trở về

..............hết.........

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    272

Truyện hay we, còn cái kết thì T.T

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    0

Âu chời ơi sao mè cái kết nó buồn thiu bây ơi. Hoa tưởng cái chiện này dài lắm chứ, dzậy mờ hết gồi te...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi thaodienday Xem bài viết
    Âu chời ơi sao mè cái kết nó buồn thiu bây ơi. Hoa tưởng cái chiện này dài lắm chứ, dzậy mờ hết gồi te...
    Tại làm biếng viết quá mờ ơi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Truyen nao anh viet cung hay het anh L nha rat chan that va gan gui

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối