+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Ken_big0 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định 2 Lần vấp ngã, cùng 1 sai lầm

Khi bước chân vào TGT3. Mối tình đầu của tôi la 1 bot,Khi đó tôi nao đâu có bik gi chứ. Đó là mối tình ma cuối cùng chỉ có tôi ngậm ngùi với tinh yêu của minh.Khi người đó không còn muốn chơi tro chơi trái dấu nay nưa~. Tôi đã Hận người đó bit nhường nào khi đem tôi ra làm 1 vật thử nghiệm...Rồi thời gian cũg qua đi.Tôi cũng quên va có đc tình yêu mới.Tôi đã trót dại cho lần đầu bik yeu.Tôi đã cô gang tim 1 hp mới.Và cũng đã có dược,nhưng tinh yêu đó lai ngập trong nhục dục.Va 1 lý do đau long hơn khi anh bỏ tôi."anh phải lấy vợ, phải lập gia đình"..Mọi người ai cũng hiểu cảm giác chia tay đúng không..tôi khóc ,khóc thât nhiều va khi khong khóc đc nữa thì tôi rơi vao trạng thái trầm uất thời gian dài..Cả năm hoc đó tôi học hành xa sut hẳn...bạn bè ai cũng mún giúp tôi.Nhưng ai có thể làm người tin cậy cho tôi tâm sự chứ.Rồi 1 ngươi đan ông mới cũng xuất hiện.Tôi ko tìm kiếm.Mà anh tự tìm dến tôi vào 1 ngày chu? nhật bằng 1 tin nhắn.Tôi biết anh la bot nhu tôi.anh cũng thưa nhận.1 tuần anh nghỉ hè cũng la thời gian tôi gặp anh thường xuyên.Toi dã thic a.A cung thic tôi. R 2 chung tôi yeu nhau.Nhưng thick va yeu là 2 khái niệm ,trạng thai khac nhau hoan toan...anh fải sống không đúng với bản thân mình.anh muon 1 người dàn ông che trở anh.Nhung ngược lại anh fai làm chỗ dựa cho tôi.Anh mệt mỏi vA anh ra di.Tôi lai lủi thủi 1 thân 1 mình.Sai lầm đo lại lập lại với tôi..Vì tôi quá ngốc.Bây giờ tôi đã 16t? tôi đã đủ suy nghĩ.Khiến tôi càng tủi thân hơn vi bản thân va hoàn cảnh ra đình tôi ( tôi ko có bố).Mẹ luôn cố gắng tâm sự với tôi.Nhưng mẹ đâu biết tôi không bình thường như những đứa trẻ khác.Đã bao bữa cơm tôi tui thân. tôi nhở anh.Tôi cần 1 điểm tựa. Những bữa cơm chan nước mắt...Như ngay luc nầy khi viết những dòng này.Nước mắt tôi cũng đã rơi vì tôi quá cô đơn.Tôi ngột thở vì cuộc sống quá áp lực với 1 thằng bé còn chưa lớn hẳn như tôi..Tôi muốn thoát ra.Mun tim 1 điểm tựa sau 1 thời gian quá dài tôi tự gắng sức đứng băng đôi chân của mình..ai có thể cho tôi 1 lời khuyên, 1 lời đông viên. 1 câu trả lời được không.:c13:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: 2 Lần vấp ngã, cùng 1 sai lầm

trai gai yeu nhau, lay nhau, co con voi nhau, giua ho co nhieu su rang buoc nhu vay ma con kho ben chat nua, huong chi la tinh yeu cua nhung nguoi nhu tui minh. ban co nghe :" tinh chi dep khi con dang do, doi mat vui khi da ven cau the"?!
    boi vay, toi khong dam bao ban dung buon ma chi khuyen ban nen buon it di mot chut, roi con cuoc song, tuong lai cua minh nua,...ban hay nhin lai xung quanh, se con nhieu dieu thu vi dang cho ban kham pha, tuyet vong chi lam ban te hai hon, co the se lam ban danh mat di nhieu thu qui gia khac, den luc do co hoi han cung muon roi...
    cuoc song cua ban, gia dinh cua ban, va tinh yeu cua ban. 3 thu quan trong cua mot doi nguoi, ban hay thu sap xep, dat cai nao len cao nhat, cai nao dung thu hai, va cai nao thap nhat. neu ban biet sap xep hop li thi tin chac rang ban se vuot qua duoc noi buon nay. chuc ban luon vui va sang suot......:c4:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    371

không có gì để buồn bạn à !
    đời còn dài, tủi còn trẻ mà !
    rồi lại sẽ có người khác đến bên bạn, nhưng lần này cấn phải cố gắng nắm bắt tình ju của mình !
    không để mình bị lợi dụng, không để mình bị động !
    cơm chan nước mắt ăn không ngon, nên đừng ăn như vậy nữa bạn nhé !
    yêu tinh hội
    một thời vang bóng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

giống như những lý do khác, việc để cố quên ai đó là ta nên tìm 1 điều đam mê khác để che lấp : chú tâm vào học hành, tham gia nhiều hoạt động thể thao, ..v...v Làm đẹp cho chính mình, làm giàu kiến thức của mình hay những điều mình yêu thích. Trên đời này ko bắt buộc phải hiện hữu tình yêu giữa đôi lứa, nó còn là tình yêu vào cuộc sống, vào những điều mới mẻ, vào chính mình. Chắc hẳn e biết điều j là tốt cho bản thân mà đúng ko, nếu yêu đương mà cứ đau khổ hoài thì có nên theo đuổi nó hoài ko e ? AKing khuyên e nên tập trung vào học hành trc đã. Tốt nghiệp xong xuôi rồi thì có khối người theo.

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    398

16t .... chưa có gì là sụp đổ đâu bạn ...
    vui lên .. còn nhìu thứ " mỹ vị " mình chưa đc nếm mà ...
    phải chua cay mặn ngọt đắng chát mới là cuộc đời chứ ,,,,
    sống bao lâu mà bùn hoài ... gia đình bạn bè nhìu ngừ muh ....tận hưởng đi
    quá cổ hủ khi sống cho 1 ngừ đàn ông ...chẳng việc gì phải chờ đợi trách móc tự kỷ
    có 3 thứ ta ko nên hối tiếc ...
    --- 1 / ngày hôm qua
    ----2 / 1 đứa bạn tồi
    ----3 / 1 mối tình đã qua ...
    vui vẻ nhé ... love u
    Lần sửa cuối bởi Seven; 09-08-2010 lúc 12:16 PM
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Bạn Ken mình nghĩ bạn mới có 16t thôi,mình ko nói tuổi còn nhỏ thì suy nghĩ ko chính chắn nhưng qua 2 cuộc tình của bạn như vậy mình thấy rất đồng cảm và cũng rất muốn chia sẻ.Bạn biết không mình luôn ví tình yêu như 1 cơn mưa,mưa cũng có nhiều kiểu mưa,có thể cuộc tình thứ nhất là 1 cơn mưa rào và cuộc tình thứ hai là cơn mưa đá,sau 2 cơn mưa này mình nghĩ bạn ko còn sức mà vượt dậy nổi,mình nghĩ tuổi bạn còn trẻ và đời còn dài hãy xem đó là 1 kỉ niệm cũng là kinh nghiệm quí báu ban ạ.Bạn nên xác định bản thân và sống tốt hơn,trong thời điểm này mình nghĩ bạn đừng nên có người iu mới mà bạn nên tâm sự với 1 người bạn thân để có thể trút hết nỗi niềm và nhìn lại bản thân.Nếu bạn vượt qua giai đoạn khó khăn này rồi,chắc chắn bạn sẽ tìm 1 người tốt hơn và phù hợp hơn với mình,có lẽ bạn sẽ biết chăm sóc,giữu gìn hanh phúc mình tốt hơn.Chúc bạn luôn thành công(mỗi khi bạn gặp chuyện không vui hãy hít hơi thật dài và tự nhủ sống cho chính mình và đừng nên để mình hối hận)

Ken_big0 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mình cảm ơn mọi người nhé.Hum qua mình cũng đã suỹ nghĩ.Tương lai sẽ còn nhìu người cần đến mình đúng ko.Minh đã quyết thi vào đại học văn hoá nghệ thuật quân đội.Tương lai là món quà của cuộc sống fai? k....Cảm ơn nhung ai đã đọc những tâm sự của minh va những người đã coment cho mình...Tk everybody

+ Viết bài mới