+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Thời gian?

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    258

Mặc định Thời gian?

Anh chẳng biết phải bắt đầu từ đâu nữa... Có lẽ tất cả chỉ là vấn đề về 2 chữ "Thời gian" mà thôi. Ừ... Lúc biết em, anh cứ nghĩ e chính là người anh cần. Mình hợp nhau lắm. Ở gần nhau, làm chung công việc, chung tuổi, chung quê... Cứ nghĩ rằng em sẽ là người thắp sáng lại niềm tin về 1 thứ tình yêu mà anh luôn mong. Sau 3 lần phải là đứa sơ cua, làm người thứ 3 ma không hề hay biết, anh đã mất hết niềm tin vào cái giới này. Và rồi em đến... Em trong sáng, nhẹ nhàng, không hối hả gấp gáp như bao người khác. Anh đã rất vui mừng và nghĩ em chính là người dành cho anh...

Nhưng không phải vậy. Em quá bận rộn, em dành hết thời gian cho công việc của em, cho cuộc sống riêng của em. Đến một bữa nước hay đi dạo em cũng không thể cho anh được 1 lần. Em bận đến nỗi không thể nhắn một tin nhắn nho nhỏ dành cho anh. Em bận đến nỗi không thể nào gặp được nhau. Anh luôn mong, luôn chờ đợi một cuộc gọi từ em chỉ để được nghe giọng, được biết em đang ra sao. Chỉ thế thôi nhưng thấy sao mà khó...

Anh không biết có phải em chỉ vui chơi qua đường hay không... hay do anh không phải là một cậu chàng đẹp trai như em...

Có lẽ chỉ là do anh tự huyễn hoặc mình về 1 cuộc tình mà thôi...

Bạn anh nói "Không ai quá bận đến mức không thể trả lời nổi 1 tin nhắn" ...

Có lẽ nó nói đúng. Trong thế giới của em, thực sự... thực sự không có chỗ cho anh ở đó... Hoặc vốn dĩ ngay từ đầu anh đã không thể bước đó dù chỉ là 1 bước. Em nhỉ...

Chắc chỉ có những kẻ ngốc như anh, luỵ tình như anh mới chờ, mới đợi...

2. The Following User Says Thank You to pankun For This Useful Post:

+ Viết bài mới