+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Mặc định Dễ và khó...........

Thật dzễ có tên mình trong sổ địa chỉ của một người nhưng sẽ rất khó làm cho hình ảnh của mình hiện dziện trong trái tim của người ấy....
    Thật dzễ tìm kiếm và đánh giá lỗi lầm của người khác nhưng sẽ rất khó nhận ra sai lầm của bản thân mình...
    Thật dzễ phát ra những ngôn từ thiếu suy nghĩ nhưng sẽ rất khó kiểm soát được những lời nói của mình...
    Thật dzễ làm tổn thương một người chúng ta hết mực yêu thương nhưng sẽ rất khó hàn gắn lại vết thương đó...
    Thật dzễ đặt ra cá nguyên tắc, quy củ nhưng sẽ rất khó tuân theo những nguyên tắc chính mình đã đặt ra...
    Thật dzễ bộc lộ cảm xúc khi chiến thắng nhưng sẽ rất khó nhìn nhận thất bại của bản thân...
    Thật dzễ té ngã khi vấp phải một hòn đá nhưng sẽ rất khó đứng dzậy và mạnh dzạn bước tiếp...
    Thật dzễ thốt ra một lời hứa với ai đó nhưng sẽ rất khó giữ được lời hứa của mình...
    Thật dzễ nói lời yêu thương ai đó nhưng sẽ rất khó làm cho người đó cảm nhận được tấm chân tình của bạn...
    Thật dzễ phê bình những lỗi lầm của người khác nhưng sẽ rất khó tự hoàn thiện những khuyết điểm của chính mình...
    Thật dzễ nuối tiếc một vấn đề gì đó đã mất đi nhưng sẽ rất khó nhận ra và trân trọng những gì ta đang có...
    Thật dzễ vạch ra một kế hoạch hàn hảo nhưng sẽ rất khó bắt ta vào hành động và cam kết theo đuổi kế hoạch đó đến cùng...
    " Niềm tin vào chính mình có mạnh xua tan bất kì sự hoài nghi nào của người khác"
    sống đừng giận đừng hờn đừng oán trách
    sống mỉm cười với thử thách chông gai
    sống vươin lên theo kịp ánh ban mai
    sống chan hòa với ngưới cùng chung sống!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    371

Mặc định Re: Dễ và khó...........

ồ hay ! cái này giống hệt như nhạc chờ Imuzik của tui !
    Thật dễ khi đọc và cm một bài viết nhưng thật khó để hiểu đuọc bài viết ấy !
    yêu tinh hội
    một thời vang bóng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Re: Dễ và khó...........

thật dễ để nói tiếng yêu! nhưng thật khó để nói tiếng chia tay..............
    Nước vô tình ngàn năm vẫn chảy.
    Mây vô tình mây mãi bay xa.
    Trăng vô tình trăng đùa với gió.
    Người vô tình không hiểu lòng tôi.

+ Viết bài mới