+ Viết bài mới
Trang 1/22 1234511 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 211
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Thằng Bạn Cảnh Sát Cơ Động Của Tui

Nghe má nói trong điện thoại con vợ thằng Phương nó lại nó hất đổ chậu bông cúc trước nhà ngay ngày mùng ba Tết xong hồng hộc xông vào nhà chửi “đụ má bà kêu con bà ra đây gặp tui”. Nghe mà tui nóng máu trong người, hỏi “Thằng Tèo ở đâu sao không ra tán cho nó mấy bạt tay” Thì má nói mùng 3 nó đi núi Sam Châu Đốc với bạn nó, nhà chỉ có một mình má tui, má nói cũng may là ba bay ổng đi nhậu với ông Tám không có ở nhà chứ nếu ko tao cũng ko biết sao nữa
    Ừ thì má tui chẳng biết làm sao thật . má tui bị nó chửi quài cái câu “con bà không biết nhục “ nên chắc tui cũng đã lờn mặt rồi

Tui thật sự không hiểu nổi thằng Phương tại sao nó bất lực như vậy? vậy thì nó có tư cách gì để trách tui Tết lại bỏ nhà lên Đà Lạt ăn tết chứ? Em Lập cắt cho tui 1 miếng bánh tét cho tui ăn rồi hỏi “sao anh buồn vậy?” mà tui chỉ mỉm cười rồi cầm lát bánh tét ăn như vô vị. Nhớ năm nào 28 má kêu dô nhà thằng Phương rọc mấy tàu lá chuối về cho má gói bánh tét, cái bánh má tui gói nó to hơn cái bánh này nhiều lắm. Thằng Phương nó rọc lá chuối dùm cho tui cưới đùa thôi là cười, mủ chuối dính áo nó có một chút mà nó chửi “đụ má đụ mẹ” tui cọc tui lấy cái cùi chuối tui quất đô đít nó cái bặc. Thôi ko suy nghĩ nhiều nữa, có nhớ đến nó cũng chẳng được gì mà chỉ làm cho em Lập buồn mà thôi, Tui bỏ nửa khúc bánh tét xuống cái dĩa rồi kéo cái nón kết đội đầu định đi thì em Lập gọi theo
    --Anh đi đâu đó?
    --Anh đi vòng vòng đặt bài cào, kéo dì dách, hôm qua anh thấy trong chợ Đà Lạt người ta tụ tập quính bài nhiều lắm
    Lập nó bỏ vội mấy cây hoa vào bình rồi lật đật chạy theo kéo vạt áo tui chặn lại
    --Anh ở nhà với em, anh đi quính bài bỏ em ở nhà một mình đó hả?
    --vậy thì em đi với anh đi, ai kêu em nói em ghét cờ bạc
    Em Lập nó đẩy lưng tui cho đến khi nào dô lại cửa mới thôi
    --Anh ở nhà học cắm hoa mai mốt lễ tình nhân lên cắm hoa phụ bán với em nè chứ ở đó mà đi cờ bạc
    Tui bỉm môi ngán ngẫm, mấy ngày này dưới quê tui linh đình cờ bạc và nhậu nhẹt vậy mà trên này em Lập nó bắt tui ở nhà ko cho đi đâu hết. Tui thấy chán quá nên ngoan cố đi tiếp cứ mặc cho em Lập nó đẩy dô
    --Hummmmmmmmmm.. anh đi quính bài chút về mà, buồn chết đi
    Tui lèm bèm không chịu ở nhà, thằng nhóc ma ranh Lập nó móc lấy mẹ cái bóp đem đi ra đằng sau dấu tui đi kiếm hoài mà ko biết nó dấu ở đâu nữa, cái shop hoa có chút xíu mà kiếm cái bóp ko ra cũng lạ, cái lu gạo cũng thọt tay kiếm luôn mà ko có, nó ma ranh quá, ai mà biết nó dấu trong cái đống lá lụn dụng của cây phát tài đâu. Em Lập nó nói “anh đi đâu anh đi đi, anh đi quính bài đi”. Không biết có ai cho 1 thằng ko tiền như tui quính bài không nữa, đòi quài năn nỉ em Lập ko trả nên tui giận tui đi luôn.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Re: Thằng Bạn Cảnh Sát Cơ Động Của Tui

Sao hôm nay lai post truyện này nữa vậy Long ????
    Đã yêu là không hề hối tiếc
    Dẫu biết là đau vẫn cứ yêu...................

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    228

lâu rồi không gặp anh Long khỏe ko? ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    238

Á truyện cổ lổ xĩ có ngừ tên Phương..hứ
    Tao đã trở lạj lợj hạj khôn lường, đừng tưởng tao là con MQA ngây ngô như trước nga mấy con đũy ngựa

Cửu Âm Bạch Cốt Trảo

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

ủa aL viết rồi xóa viết rồi xóa miết ak` :c3: dạo này a trốn đâu mất tiêu lun ak`, chắc a bận lắm haiz a xóa hội làm pà con bùn mún chít lun

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi __rynny__ Xem bài viết
    ủa aL viết rồi xóa viết rồi xóa miết ak` :c3: dạo này a trốn đâu mất tiêu lun ak`, chắc a bận lắm haiz a xóa hội làm pà con bùn mún chít lun
    Em lập hội khác đi anh hứa sẽ vào tham gia tám @ lại, topic đó anh Phương đọc qua hết rồi và..nói thẳng ra là chỉ có 1 con sâu mà làm sầu cả nồi canh thôi
    aP kêu hạn chế lên mạng thay vào đó là đi tập tạ và chạy bộ nhiều hơn đó mà, nhưng anh cũng sẽ dành thời gian lên chơi cho vui
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 06-03-2012 lúc 01:28 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tiếp Theo

Hôm nay mặt hồ Xuân Hương phẳng lặng quá! Tui nhìn thấy bóng mình đơn độc bên cạnh những tán lá tùng già. Hàng liễu cũng rủ xuống mặt hồ. Phải chăng cái bóng cổ thụ cao vời vợi in hình xuống đáy nước xa xa là dáng của một cây thông? Tui có cảm giác như mùa xuân không đủ nắng để xua tan đi xương mù. Hoa ở đâu mà người ta mang ra đây nhiều vậy? Người dân Đà Lạt hay du khách thập phương xúm xính chụp hình cho nhau bên những chậu hoa tươi, trong đó có biết bao cặp tình nhân nam nữ, giới đồng tính đi đâu hết rồi sao không ai ra đây vui vẻ cùng người yêu như họ? Nhìn chồng chụp hình cho vợ cho con mà tui cảm thấy man mác một nổi buồn. Sao cứ phải suy nghĩ về nó như vậy? Tui lượm cục đá chọi xuống hồ mà không biết chọi như vậy có gì thú vị hay không, có đỡ buồn và vơi đi được nổi nhớ phần nào hay không? Cầm cái điện thoại tính bấm số để gọi cho nó nhưng rồi lại cất vào?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

“Trong vòng 20 phút mà anh không đi về em đuổi anh ra khỏi nhà á”
    Đọc cái tin này mà cũng buồn cười quá! Em ngây ngô trẻ con thật, Anh biết nếu anh về thật em sẽ lên HKN khóc bù lu bù loa với người ta thì có. Em dấu mất tiêu cái bóp của anh rồi thì anh còn đi đâu được nữa . Đứng dậy phủi đít phạch phạch tui đi về liền . Không biết có đứa nào đứng lóng ngóng ngoài sân chờ đợi ai mà tới khi nhìn thấy anh thì giả vờ làm lơ bỏ dô nhà ngồi cắt bông hồng chăm chú ngồi cắm vậy ta? Nhìn em giận theo cái cách của em mà buồn cười thật! Thằng Phương đời nào có cái kiểu giận dỗi như em
    --Ở đây bộ không có bán bông hay sao mà thấy khách lại làm lơ vậy ta?
    Trời đất ơi em ấy giận kìa, ngồi cắt bông 1 hồi cắt bức ngón tay bây giờ chứ ở đó mà giả đò không quan tâm, làm như tui không nhìn thấy ai đứng long ngóng chờ tui về không bằng, Tui ngồi xuống sát bên em
    --Ê, con MQA nó kêu em là con nhỏ bán bông trên HKN kìa, haha

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    266

đây là phần 3. Hiiiii. Rất mê truyện này của anh DTL.... đừng cho e biết mặt nha, mắc công mê luôn tác giả thì khổ..kakakaka... Đang theo dõi truyện đây. Chúc a khỏe.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

Quote Nguyên văn bởi doanthanglong1988 Xem bài viết
    Em lập hội khác đi anh hứa sẽ vào tham gia tám @ lại, topic đó anh Phương đọc qua hết rồi và..nói thẳng ra là chỉ có 1 con sâu mà làm sầu cả nồi canh thôi
    aP kêu hạn chế lên mạng thay vào đó là đi tập tạ và chạy bộ nhiều hơn đó mà, nhưng anh cũng sẽ dành thời gian lên chơi cho vui
    mí trăm trang mà aP cũng ráng đọc hết @@ phục aP lun hihi chắc aP ảnh ko muốn a lên mạng kể chuyện hả a? nếu ko tiện thì a đừng kể làm gì, biết 2 a vui vẻ thì mọi người cũng mừng rồi :c9: để e kiu ai lập hội chứ e ko lập đâu hihi có gì lôi e ra chịu trận òy sao :c3:

+ Viết bài mới
Trang 1/22 1234511 ... CuốiCuối