+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: tôi phai lam sao

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định tôi phai lam sao

cuôc đời mỗi người ko ai giống ai. Nhưng những người bình thường có thể tự tin nói về giới tính cua minh, còn những người thuộc TGT3 có ai dám nói ra không. Trừ khi minh bị phát hiện. hôm nay bất thình lình nhận được diện thoại từ gia đình gọi, tưởng như bình thương như những cuộc gọi lần trước nhưng thật bất ngờ khi họ nhắc về giới tính của minh họ nghi ngờ, sau đó nói rằng đừng để bị lây vào la ko bao giờ lấy vợ được nữa. Câu nói nay làm mình ko còn tin vao chỗ dựa gia đình nữa. Trong gia dình mình ko ai thông cảm cho mình họ nói những người thuộc TGT3 là tội lỗi và bệnh hoạng. Ngày xưa mình luôn chối bõ cái giới tính mình la Gay nhưng bay giờ mình đã dần chấp nhận nó thì trỡ thành thằng con bệnh hoạng của gia đình. minh đã 26t cũng được ăn học, mình hiểu tất cả nhưng ko bao giờ mình có thể nói ra sự thật cho gia đình biết. những người bạn mình thi ko co ai la Gay cả nên họ ko bao giờ hiểu được cái cảm giác của một thằng gay đang lạc lõng giữa đất Sai Gon này. MInh ko co ai là bạn thật sự để có thể chia sẽ mình đang tạo ra mọt võ bọc bên ngoài ko biết đến bao giờ mới có thể thoat khỏi cái võ boc do chính mình tạo ra.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: tôi phai lam sao

Trong đây thiếu gì bạn tha hồ cho bạn chia sẻ. 26t rồi, cũng đã có công việc. Chỉ cần ngắm vào công việc và đặt ra mục tiêu thì nỗi buồn trống vắng sẽ vơi đi ít nhiều. Các bạn Hà Nội vô SG cũng nhiều lắm. Nhưng kiếm người ăn ý thì tốt hơn dù ở vùng miền nào. Ngày xưa FIL chủ động đi kiếm người yêu cũng chủ yếu là có người để mình tâm sự và mình cũng muốn chia sẻ tâm sự với người ấy nhưng nhân duyên trời định. Những người ấy đều lần lượt ra đi, rồi 1 lần tình cờ đi vơi FIL đã được ông trời đãi ngộ, cho một người tình lý tưởng 7 năm không dứt ra được.
    Bạn cũng thử như thế xem.

Có điều FIL là con trai 1 của gia đình, gánh nặng vợ con ba mẹ đặt lên vai FIL nên FIL đã tự hứa với lòng là khi có bạn gái rồi thì không nghĩ đến quan hệ với bf mà chỉ là 2 người bạn thân thiết đủ mức ôm, nắm tay, cặp kè thôi. Tất nhiên là FIL có tâm sự với bf và đã có sự thông cảm từ phía đối diện.
    FIL ước gì nhà FIL có thêm 1 anh trai hay 1 em trai để FIL có thể sống thật với mình hơn.
    Hy vọng bạn giống như lời ước của FIL.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

chỉ tại lo phấn đấu cho gia đình mà quên phấn đấu cho bản thân!
    có một người bạn hỏi Tống Tình: " e sống cho gia đình hay cho bản thân"
    tống tình trả lời một cách ngây ngô do cảm nhận của bản thân
    - sao gọi là sống cho bản thân hay gia đình! vì 2 cái đó là 1 mà! sao tách ra được? sống tốt cho bản thân làm cho bản thân hp chính là làm cho gd hp gia đình nào mà ko yêu con mình! cá nhân nào mà ko yêu gia đình mình! sống thực chất vs bãn thân là thật thà vs gia đình ! yêu bản thân là yêu gia đình!
    --> ko biết a hiễu ko! nhưng vẫn chúc a 26t hp nha!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Đã có con là thương, lo tới khi nhắm mắt xuôi tay (trừ 1 vài trường hợp nhưng nói chung là vậy)
    Con mình sinh ra ai biết tính tình nó ra sao. Chỉ mong nó cũng có 1 mái ấm gia đình, hạnh phúc, vợ con đề huề. Vậy mà biết con mình chỉ thích trai không ham lấy vợ ba mẹ nào không sót, không buồn, còn tùi hổ với mọi người xung quanh dù không ai biết chuyện riêng gia đình.

Vậy là sống sao cho rằng sống cho bản thân? Sống sao cho rằng sống cho gia đỉnh?
    Đã là đồng tính là bị mắc kẹt cái thế đó đó.
    Cho nên chỉ cần nghĩ như FIL đi. Có vợ cho ba mẹ vui, quen 1 người trong tgt3 để giải toả tâm sự nhưng đừng có ăn vụng, hậu quả khôn lường.
    Bản thân FIL may mắn chút là có 1 bf cả thông và 1 người bạn straight nhưng hiểu chuyện, có thể chia sẻ mọi tâm sự với 2 người này.
    Chỉ tiếc 1 điều là 2 người này hỏng có làm bạn với nhau được vì bf FIL ghen với bạn FIL còn bạn FIL thì nói bf FIL lợi dụng...hỏng biết giải thích sao cho 2 bên hiểu nữa...
    Nhưng đó chỉ là vấn đề nhỏ thôi, không sao.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

Quote Nguyên văn bởi failedinlove Xem bài viết
    Đã có con là thương, lo tới khi nhắm mắt xuôi tay (trừ 1 vài trường hợp nhưng nói chung là vậy)
    Con mình sinh ra ai biết tính tình nó ra sao. Chỉ mong nó cũng có 1 mái ấm gia đình, hạnh phúc, vợ con đề huề. Vậy mà biết con mình chỉ thích trai không ham lấy vợ ba mẹ nào không sót, không buồn, còn tùi hổ với mọi người xung quanh dù không ai biết chuyện riêng gia đình.

Vậy là sống sao cho rằng sống cho bản thân? Sống sao cho rằng sống cho gia đỉnh?
    Đã là đồng tính là bị mắc kẹt cái thế đó đó.
    Cho nên chỉ cần nghĩ như FIL đi. Có vợ cho ba mẹ vui, quen 1 người trong tgt3 để giải toả tâm sự nhưng đừng có ăn vụng, hậu quả khôn lường.
    Bản thân FIL may mắn chút là có 1 bf cả thông và 1 người bạn straight nhưng hiểu chuyện, có thể chia sẻ mọi tâm sự với 2 người này.
    Chỉ tiếc 1 điều là 2 người này hỏng có làm bạn với nhau được vì bf FIL ghen với bạn FIL còn bạn FIL thì nói bf FIL lợi dụng...hỏng biết giải thích sao cho 2 bên hiểu nữa...
    Nhưng đó chỉ là vấn đề nhỏ thôi, không sao.
    ---> ê bài của người ta rùi lợi dụng tâm trạng tâm sự kễ lễ chuyện của mình chi za??? lãng xẹt mà thui! lấy người ta về rùi mặt dù ko yêu nhưng cũng phải làm như thế nào cho đúng chứ lấy về xong coi người ta như máy đẻ !!! tội lỗi! làm khỗ người khác ko nên!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

FIL ngoài lề vì bài của ông trên kia kìa!
    Có vẻ ông không biết về sống sao là sống cho bản thân hay cho gia đình.
    Làm con người chứ phải cỏ cây, làm sao có chuyện trơ trơ như khúc cũi. Trong khi mình làm gay lại muốn coi người ta như máy đẻ, nội cảm giác gần gũi đã sởn cả gai óc rồi...
    FIL tự định nghĩa chứ gay là bóng kín, bóng là bóng lộ kể cả chuyển giới tính, bd là chỉ chung của đồng tính nam, les là đồng tính nữ còn bi là chỉ người đã quan hệ với nữ và cả nam rồi.
    FIL bây giờ vẫn là gay nhưng sau này có vợ sẽ là bi.
    Nhưng không biết ai sẽ giống FIL vì FIL tự biết mình là người, mình có trách nhiệm, làm chồng tất nhiên có trách nhiệm của 1 người chồng.
    FIL nói rồi đúng không? FIL có sự đồng cảm từ bf của FIL cho nên cũng bớt lo về sau. FIL đã tính hết rồi, có con sẽ cho ảnh làm cha đỡ đầu cho ảnh không cô đơn khi về già không vợ con.

FIL nói chuyện này cũng phù hợp với topic, chủ topic cũng không rõ tương lai sẽ ra sao mà.
    FIL luôn hy vọng mọi chuyện đều tốt đẹp cho mọi người trong giới này. Ít nhất là như FIL.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

Quote Nguyên văn bởi failedinlove Xem bài viết
    FIL ngoài lề vì bài của ông trên kia kìa!
    Có vẻ ông không biết về sống sao là sống cho bản thân hay cho gia đình.
    Làm con người chứ phải cỏ cây, làm sao có chuyện trơ trơ như khúc cũi. Trong khi mình làm gay lại muốn coi người ta như máy đẻ, nội cảm giác gần gũi đã sởn cả gai óc rồi...
    FIL tự định nghĩa chứ gay là bóng kín, bóng là bóng lộ kể cả chuyển giới tính, bd là chỉ chung của đồng tính nam, les là đồng tính nữ còn bi là chỉ người đã quan hệ với nữ và cả nam rồi.
    FIL bây giờ vẫn là gay nhưng sau này có vợ sẽ là bi.
    Nhưng không biết ai sẽ giống FIL vì FIL tự biết mình là người, mình có trách nhiệm, làm chồng tất nhiên có trách nhiệm của 1 người chồng.
    FIL nói rồi đúng không? FIL có sự đồng cảm từ bf của FIL cho nên cũng bớt lo về sau. FIL đã tính hết rồi, có con sẽ cho ảnh làm cha đỡ đầu cho ảnh không cô đơn khi về già không vợ con.

FIL nói chuyện này cũng phù hợp với topic, chủ topic cũng không rõ tương lai sẽ ra sao mà.
    FIL luôn hy vọng mọi chuyện đều tốt đẹp cho mọi người trong giới này. Ít nhất là như FIL.

FiL là một người ích kỷ! quen 7 năm cơ à? Khi FIL có vợ xong rùi chia tay! Ko wen , dừng lại = ôm …
    Cho anh ấy làm cha đỡ đầu -à ko cô đơn về sao ko có vợ con à a ấy yêu bạn đến ko cần lấy vợ như bạn à? Nc ko có logic
    Hay trong 7 năm nay ko có 1 bóng hồng nòa lọt vào mắt xanh của FIL nên FIL mới còn quen a ấy à? Hay chưa đủ tg để 2 người xa nhau nên còn wen??
    Tương lai của người ta ra sao mà FIL cũng biết à? Hay tương lai của FIL như vậy rùi cho người ta cũng như vậy? đỗi nghề làm thầy bói đi hay ghê đó!
    FIL định nói với girl về mình là gay trước khi lấy nhau? Sau khi lấy nhau? Hay im luôn?
    Đường nào cũng xong mà!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

FIL không phải là không có lý trí mà cái gì cũng thẳng như ruột ngựa như 1 thằng ngốc đâu...
    tongtinh cũng có thể đổi nghề làm thầy bói được rồi đó! Liên tục tiên đoán về FIL nhưng người không có logic lại là tongtinh.
    FIL có nói câu nào vì ảnh yêu FIL nên không lấy vợ chưa ta? Chắc răng của tongtinh dầy dữ lắm nè!
    Chuyện bóng hồng nên nói là vì 7 năm nay FIL chỉ quan tâm đến bf nên FIL không có để ý bóng hồng nào thì đúng hơn. Cám ơn tongtinh đã gợi tâm sự của FIL (ToT)

FIL kể chuyện FIL phải có trách nhiệm với gia đình rồi nhỉ? Bf FIL cũng như FIL nhưng ảnh thì cương quyết hơn FIL, yếu tinh thần hơn FIL, ảnh cho rằng đã là gay thì không có vợ và bám vào điều đó. Từ lúc đầu quen nhau FIL đã kể với ảnh rồi, thoả thuận ngay lúc mới quen nhau luôn nên cũng không có vấn đề phải bàn cãi. Mỗi năm FIL đều có nhắc lại chuyện ảnh lấy vợ nhưng ảnh vẫn đánh trống lảng, có khi còn giận FIL.
    FIL thương bf, hiện tại bf và FIL có nhau, hạnh phúc vẫn còn đó nhưng lỡ FIL gặp phải 1 cô gái làm FIL thay đổi khẩu vị thì FIL phải theo lời tự hứa với bản thân từ lúc chấp nhận bước chân vào thế giới này là làm lại cuộc đời, đem lại hạnh phúc cho cô gái đó. Lúc đó FIL không biết ai sẽ là người lam bf FIL hạnh phúc như khi FIL và bf còn có nhau. Đó là lý do FIL nhắc chuyện ảnh lấy vợ.

FIL chính là 1 người ích kỷ nhưng cũng có thể hiểu là rộng lượng nếu nghĩ theo hướng tiêu cực. FIL không muốn chỉ mình FIL hạnh phúc mà những người FIL quý mến cũng được hạnh phúc ít nhất là bằng FIL.

Mà sao cứ đeo bài của FIL hoài vậy? hết chuyện làm hả? hay tại FIL nói nghe hay quá? (FIL nói nghe hay lắm hả?)

+ Viết bài mới