+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    Thanks
    167
    Năng lực viết bài
    281

Mặc định Điều anh muốn nói

Cu yêu quý của anh!

Dường như với 2 đứa mình, chẳng có danh xưng nào thích hợp hơn phải không em? Mình gọi nhau là "cu", tưởng như giữa hai đứa không còn giới hạn nào, là thấy em bao giờ cũng thân thương, gần gũi. Ban đầu hơi tự ái một chút: cu vốn nhỏ hơn anh mà? Vậy mà càng ngày anh càng thấy, bên em anh cứ như nhỏ lại... Em biết không? với anh tiếng ấy thân thương biết nhường nào!

Cu à! Có bao giờ cu cảm nhận được tình cảm anh dành cho cu không vậy? Tại sao cu luôn cho anh bao hy vọng rồi cũng vô tình hờ hững với anh rất nhiều khi? Tại sao vậy hả cu? Cu không yêu anh như anh đã lầm tưởng? hay cu không dám vượt qua định kiến xã hội? hay tất cả những tử tế mà cu dành cho anh chỉ là sự bù đắp cho những lo lắng mà anh đã dành cho cu? Có gì đâu một lần sống thật với lòng mình hả em? Bởi cả anh và em đều biết, dù chúng mình có đến được với nhau, cũng chỉ một đôi lần rồi thôi, để rồi cũng chia tay mà trong lòng không vướng bận gì. Có lẽ nào cu lo sợ mình sẽ không dứt ra được mối quan hệ này...?

Cu có biết, bao tháng ngày qua, tất cả những gì anh làm, tất cả những hành động của anh đối với cu, chỉ để trả lời một câu hỏi "Tình cảm cu dành cho anh là như thế nào?" Cu có yêu anh không, sao với thiên hạ cu cứng rắn bao nhiêu thì với anh cu lại mềm mỏng bấy nhiêu? Cu có yêu anh không, sao những lần nói chuyện với anh, giọng cu trầm hẳn xuống như vậy? khác hẳn cách nói chuyện thường ngày của cu với mọi người. Cu có yêu anh không, sao cách cu nhìn anh có điều gì đó ấm áp lạ thường? Giữa đám bạn bè thân thiết, anh không khó để biết rằng cu vấn thường dành cho anh sự quan tâm rất lớn. Cu có yêu anh không, khi sẵn sàng bảo vệ anh bằng mọi giá? Tự bao giờ, trong anh đã có những suy nghĩ rất khác lạ. Anh lờ mờ nhận ra rằng anh đã không còn coi em là cậu em thân thiết như ngày nào nữa. Nó bắt đầu tự khi nào? từ đêm đầu tiên em ghé nhà anh, hai đứa cùng xem phim, và em đã ôm anh ngủ ngon lành. Hay từ những lần nhắn tin thâu đêm, những tin nhắn bao giờ cũng chỉ tối đa 2 câu mà em vẫn thường như vậy, nhưng những gì muốn nói thì chẳng bao giờ dứt. Hay từ những lần nhậu say, em gối đầu lên tay anh, phả từng hơi nồng nặc mùi rượu vào mặt anh. Và có đôi lần trong cơn say, anh dũng cảm hôn em, em biết nhưng vẫn mỉm cười, không phản đối, cũng chẳng động viên, nhưng anh biết: em đã ôm anh chặt hơn đấy. Hay là từ những lần mình giận nhau hả em? dù đơn giản chỉ là tại sao nhắn tin không trả lời, hoặc đi đâu mà 2, 3 ngày không gặp mặt...

Cu quấn quýt với anh là vậy, nhưng cũng nhiều khi vô tình anh không thể nào hiểu được. Hôm nay cu tình cảm với anh thế này, ngày mai có thể cu trở nên xa lạ một cách đáng sợ. Anh đấu tranh nhiều lần cũng không thể ngăn được suy nghĩ: "dường như những gì cu dành cho anh chỉ là sự bù đắp". Có thể anh cho cu quá nhiều, và cu đang mắc nợ anh chăng? Hôm nay cu lại đi công tác xa, và anh cũng đã không gặp cu 2 hôm rồi. Vậy mà cu cũng không hẹn gặp anh nữa... dù những ngày trước đó cu và anh quấn quýt bên nhau như hình với bóng, đến mức bạn bè còn phải thắc mắc kia mà? Muốn cho em vài đồng làm chi phí sinh hoạt nơi phương xa, chỉ sợ vô tình làm nặng nợ nhau.

Hãy trả lời anh cu nhé, dù thế nào đi nữa thì sự thật vẫn hơn chứ sao. Đừng lạnh lùng không nói rồi lại bổng dưng thân thiết nồng nàn như vậy. Vì điều đó làm anh đau... rất đau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Điều anh muốn nói

Sao lại có người yêu nhau đến vậy ta? T ngưỡng mộ quá. Anh tên gì cho nick đi anh, t muốn làm bạn với anh vì thấy anh quá chân tình. T ước gì cũng có 1 người yêu tôi và lo cho tôi thế này. nick của tui [email protected]

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hic trời ơi cãm động quá seo mà như chuyện của tui hòi đó quá dậy, chỉ anh một cách đừng làm gì hết, nếu anh cứ thắc mắt và cứ hỏi thì vô tình làm mất đi tình cảm đó " rúc kinh nghiệm xương máu từ bản thân hicchicc.." có hạnh phúc thì cứ tận hưỡng đừng thắc mắc, cứ tận hưỡng hạnh phúc đi nha...

Thucnghia đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cam on ban da viet rat hay! Minh dang co 1 hoan canh hoan giong cau vay! Khi doc nhung dong viet ra nc mat minh da chay ra vi minh cam nhan dc noi dau ma ban dang doi mat, va minh cug dang tam trang hoan toan giong cau! Cau noi dung chi la su bu dap vi nhung gi minh da giup cho nguoi ay! The gioi minh la vay minh k the nao co duoc tinh cam cua nguoi con trai danh cho minh dau ban ah! Vi ban be, cong viec, va su nghiep nua! Ho chi the hien tinh cam khi ma ca the gioi nay chi co ban va nguoi ay

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Thật hay, ước gi mình cũng được như vậy.Minh và bạn mình cũng đã từng rất thân thiết và quý mến nhau.luôn đi cùng nhau, rồi mình và bạn nhậu say, ngủ ở khách sạn,mình ôm bạn, hôn bạn. Bạn chỉ cười, rồi mình vẫn liên lạc, nhắn tin nói minh nhớ, mình thương bạn nhiều. Nhưng gần đây, bạn guiống như tránh né mình, mình gọi, gặp nhau, bạn luôn dẫn mình đi cùng đám bạn của bạn, bạn kêu mình bình thường thôi. mình biết bạn là người tốt nhưng mình yêu thương bạn mất rồi, mình ko biết làm sao nữa. Mình vẫn gặp bạn nhưng ko thể tâm tình thân thiết như xưa, ko ngồi cạnh nhau hàng ngày ca phe hay cuoi tuan di nhau, di choi.
    Minh ko thể dứt hình ảnh bạn, làm sao đây. yêu một người con trai thật đau khổ, nhất là người bạn mình yêu quý. tôi phải làm sao?

Thanks
    22
    Năng lực viết bài
    0

ôi môt tình cảm đẹp quá. cám ơn ban và cũng cám ơn tình cảm đó để mình thấy trong cuộc sống còn một niềm tin lơn đang chờ đợi mình gặp..heheh mong làm quen với các bạn tìm một tình cảm chân tình

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    298

Cu có lúc cứng rắng có lúc mềm mỏng mà. há há. lol. Có nhiều điều mà không cần nói ra, nhưng qua hành động nó cũng biểu hiện rõ. ko nhất thiết phải nói những lời mùi mẫn, yêu thương. Tốt hơn hết là ở hành động
    CON HẾT BÓNG RỒI NHA MẤY MẸ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tình huống rắc rối quá.Chắc bạn phải gỡ rối từ từ mới đc.Theo kinh nghệm bạn nên xác định tình cảm của chính mình và người đó như thế nào lúc bên cạnh bạn.Có thể bạn ấy có lúc hờ hững có lúc lại mặn nồng,quan tâm nhiều khi ko phải vì mắc nợ mà là chưa thật sự tin tưởng bạn,đó là 1 cách bảo vệ mình đó.Theo tâm lí của bot thì luôn lo sợ khi người kia đã sở hữu mình rồi thì ko còn quan tâm nữa,qua cách kể của bạn mình nghĩ bạn ấy vẫn có tình cảm và yêu bạn,hãy ngồi lại và chia sẻ những điều này thật thẳng thắn nha.Chúc bạn thành công.

Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    275

Hihi, câu chuyện vừa xúc động mà cũng rất đời thường. Chắc tại "cu" của anh không muốn làm cho anh đau buồn quá, có hai lí do như vậy:
    1. Nếu tình cảm của hai người sâu đậm, mà lại k có ai bít về tình cảm đó ngoài hai người thì có thể a kia biết điểm cuổi của con đường tình này sẽ hôk có kết thúc có hậu, vì vậy anh đấy hôk muốn dành cho bạn thật nhiều tình cảm (mặc dù trong lòng rất yêu anh nhưng không muốn thế hiện ra ngoài), làm như vật cũng có nghĩa là anh ấy rất yêu anh.
    còn lý do thứ hai e cũng chưa nghĩ ra nữa.
    :X
    <<-- Nothing gonna change my love for you -->>

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    295

Thương anh và đồng thời ghen tị với người yêu (cu) của anh quá đi, vì đã gặp được 1 anh yêu chân thành như thế. Trong giới gay này rất hiếm khi có 1 anh như vậy. Rất mong được làm quen với anh, hãy add nick của em là [email protected] để em có thể tâm sự và chia sẻ với anh nhiều hơn nhé.
    vì bản thân em chưa gặp được 1 anh yêu em chân thành nên em rất thích và yêu những anh luôn chân thành và tôn trọng tình cảm trong giới gay này. Theo như cảm nhận của em trong giới gay này đến với nhau cũng chỉ vì nhu cầu thể xác, chỉ 1 lần thôi thì vĩnh biệt. Riêng em tuy cũng rất muốn chuyện đó nhưng nói thiệt nếu được quan hệ thân mật với người yêu dù chỉ 1 lần thì em cũng mãn nguyện và sẽ cảm thấy hạnh phúc lắm. Và em cũng khát khao lắm được 1 lần hẹn hò với người yêu lắm để được anh nắm tay, được dựa vào lưng anh để nghe anh tâm sự. Tất cả những thứ đó đều là ước mơ xa vời của em.
    Cuối cùng em xin chúc anh sớm tìm được tình yêu và niềm hạnh phúc của anh nhé.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối