+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Red face Gửi em, ma little Prince..:">

Đã 3 ngày trôi qua, kể từ buổi đầu tiên ta dc trò chuyện với em.
    Mọi thứ xung quanh vẫn bình thường, riêng lòng ta thì đang chao đảo. Và mớ cảm xúc hỗn tạp ấy dường như vẫn cứ bám riết theo từng giấc mơ...

Ta biết em qua một diễn đàn ảo, còn nhớ rất rõ cái lần đầu tiên được thưởng thức shoot ảnh tuyệt vời ấy.. thanh thoát, nhẹ nhàng và bình yên đến lạ..
    Ngay khoảnh khắc khi dừng lại nơi đôi mắt ấy, một lần nữa, ta biết là mình đã yêu.. :">

Em dễ thương, hiền lành, thoáng một chút buồn, thoáng một chút suy tư.. Trong từng bức ảnh, em không cười, tâm hồn em đặt trọn trong ánh mắt, cảm xúc em gói gọn nơi bờ môi hồng hào, khẽ mím lại. Giữa cánh đồng cỏ xanh biếc, em chợt hiện ra, mảnh mai nhưng mạnh mẽ. Vẻ đẹp ấy đánh bật cả đóa hoa rực lửa đang cầm trên tay, thần thái ấy phủi đi xa khoảng không ảm đạm của buổi chiều hạ bức bối...

Có phải em được sinh ra để khiến vạn vật phải phục tùng phủ rạp dưới chân mình ?
    Và khi ấy, ta tự hỏi, lý do nào khiến vị hoàng tử thanh tú này lạc bước đến tận nơi đây?

Vẻ đẹp ấy đánh bật cả đóa hoa rực lửa đang cầm trên tay,
    thần thái ấy phủi đi xa khoảng không ảm đạm của buổi chiều hạ bức bối...

Ta yêu em, yêu qua từng bức ảnh, qua mỗi entry em viết. Yêu cái cách em nồng nhiệt đón nhận tình cảm, rồi vỗ về, nâng niu nó như món quà lớn Thượng Đế ban tặng, thi vị hóa nó lên cho cuộc sống mình bớt lạc lõng hơn, bớt đơn độc hơn. Yêu cái cách em dũng cảm khước từ, chối bỏ người khác khi chính cảm giác của em đã không còn. Ta còn yêu cả cách em mạnh mẽ đối mặt với những cuộc tình tan vỡ, chấp nhận nó và sẵn sàng vượt qua, dẫu biết điều đó là thử thách lớn của tâm hồn. Bởi đối với em, nỗi buồn dù có nặng trĩu đến mấy, lớn lao đến mấy rồi cũng sẽ đến lúc qua đi, tan nhanh như là ảo ảnh..

Bởi đối với em, nỗi buồn dù có nặng trĩu đến mấy, lớn lao đến mấy rồi cũng sẽ đến lúc qua đi, tan nhanh như là ảo ảnh..

Như đêm nay, ta lại được trò chuyện cùng em...

" Duta: Cuối tuần thế nào? :)
    Prince: bt kg có jì đ.biệt
    Duta: Uh huh
    Prince: anh xem wc hk?
    Duta: xem chứ, hì hì
    ...
    Prince: khi khác đi
    nguyên mệt
    đột xuất
    đau tim
    quá
    nguyên đi nghỉ nhé ... "

Dòng tin kết thúc, và điều cuối cùng ta chỉ biết là em đang đau . Thương em quá ! Tội em quá ! Bất chợt ta thầm ước mình là ông bụt có phép màu, sẽ mang đến cho em muôn điều kì diệu, lớn lao và ngập tràn hạnh phúc. Để mang đến cho em cuộc sống tốt đẹp hơn, ấm áp hơn..

sẽ mang đến cho em muôn điều kì diệu, lớn lao và ngập tràn hạnh phúc.. nhất là luôn cười mãi thế này nhé Prince

Và cũng để dịu bớt nỗi đau vô hình đang đầy ắp trong lòng ta lúc này...

Ta viết những dòng này đơn giản chỉ là một mớ cảm xúc hỗn độn :)
    Hy vọng đêm nay sẽ đừng quá dài...

"Mau khỏe lại nhá Prince của anh !"

"Ta đang bay,
    Trong mơ hồ giữa hư và thực.
    Khoảnh khắc đôi lúc làm lòng ta say.
    Với em,
    và vòng xoay định mệnh.."

[ Dear my little Prince ]

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: Gửi em, ma little Prince..:">

ui! bài viết dễ thương ghê!
    dancer rất thích những bài viết như thế này ^^
    ko hẳn chỉ là những chuyện buồn, mà còn phải có thêm những sắc hồng thế này chứ ^^
    like mãnh liệt ^^

+ Viết bài mới