+ Viết bài mới
Trang 1/4 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 38
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    234

Mặc định thắc mắc thủ dâm

1 ngày làm 1-2 lần như thế có sao không????
    nếu có thì có cách nào cho mình hok mún làm nữa hok???
    P/s: chỉ mỗi tại xem phim với truyện trên VB ^^!:D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    273

Mặc định Re: thắc mắc thủ dâm

nếu thủ dâm nhiều mà ko bản thân ko cảm thấy có điều gì lạ như: trầm uất, khó chịu trong người, có hiện tượng rối loạn tinh thần nhẹ... thì ko sao cả.

Tuy nhiên đa số nếu bạn thủ dâm quá nhiều trong một tuần (nhiều là 1 ngày 1 lần hoặc có thể hơn) thì có thể xảy ra những hiện tượng đó, nó làm cho tinh thần bạn xuống, hay dễ bị trầm cảm nữa vì tối ngày cứ nghĩ sex sex...

Mình từng vậy nên biết, và đã từng đọc một tạp chí viết về vấn đề này...

Cách khắc phục: hạn chế xem, một tuần chỉ làm tầm 3~4 lần thôi, ngày cách ngày :(

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    275

Bị FIL hù là hết dám làm luôn nè!
    Thủ dâm sẽ dễ bị rối loạn cương dương, nước tiểu ngược dòng, đau lưng, mỏi vai, nhức cổ...
    Biết sao mấy ông vua hoang dâm mau chết sớm không? Vì hậu cung có hơn 3000 mỹ nữ, nội 1 đêm 1 cô là thấy sức khỏe giảm phải uống thuốc bổ, thuốc bổ hỏng kịp nên kiệt sức, khiến cơ thể suy kiệt, dễ bị mắc các bệnh khác mà chết đó.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    277

Theo như một bài báo WB từng đọc, tuỳ theo độ tuổi mà quan hệ/thủ dâm với số lượng thích hợp sẽ không ảnh hưởng đến sức khoẻ. Cụ thể: ở độ tuổi 20, quan hệ/thủ dâm 8 lần/tuần là ổn. Tử khoảng 30 dưới 40: 7 lần/2 tuần. Tuy nhiên, đó chỉ là con số ước lượng. Tuỳ tình hình sức khoẻ và sung mãn của độ tuổi mà bạn tự đưa ra con số phù hợp cho mình, nhưng không quá 2 lần/ngày và phải cách nhau khoảng 6 tiếng để cơ thể có đủ thời gian tái tạo tinh trùng.
    Tinh trùng được cơ thể sản sinh liên tục nhưng không phải là vô hạn. Nếu thủ dâm/quan hệ liên tục nhiều lần/ngày, cơ thể vẫn sẽ phải sản sinh tinh trùng, đó là cơ chế tự động của cơ thể. Nếu xuất tinh nhiều lần/ngày, cơ thể buộc phải sản xuất tinh liên tục, khiến bạn mất nhiều năng lượng, dưỡng chất để sinh tinh. Dẫn đến việc cơ thể suy nhược, gầy yếu, đau lưng, buồn ngủ gà gật,... Đến một lúc nào đó, cơ thể không đủ khả năng sinh tinh nữa, tinh trùng của bạn sẽ bị cạn. Khi thủ dâm, bạn vẫn "xuất" bình thường, nhưng tinh dịch thì có mà tinh trùng thì không. Khi đó, đối với straight, muốn có con cũng không thể.
    Đó là chưa kể hàng loạt hệ luỵ khách liên quan đến cảm giác khi quan hệ/ thủ dâm. Quen với việc thủ dâm (do bạn kiểm soát tốc độ, khoái cảm) nên khi quan hệ, có người "làm" hoài không "ra", còn có người "chưa ra đến chợ đã rơi hết tiền" khiến bạn tình thất vọng. Rồi có khi là bạn tình "sục" cho mình, bạn nhiều khi cũng không "ra" được do bạn đã quen với việc tự mình làm cho mình,...
    Như vậy, thủ dâm có mặt lợi cũng có mặt hại. Chúng ta nên tìm hiểu kỹ, phát huy cái lợi và hạn chế mặt hại, để "vợ chồng" có đời sống tình dục viên mãn.
    Chúc các bạn luôn hạnh phúc.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    232

trong 1 tuần thì 1~ 2 lần thôi bạn.
    nên tham gia chơi thể thao xã tress nhé.

Thanks
    1.855
    Năng lực viết bài
    306

Quote Nguyên văn bởi LEDAVID Xem bài viết
    trong 1 tuần thì 1~ 2 lần thôi bạn.
    nên tham gia chơi thể thao xã tress nhé.
    Mình đồng ý với David là phải siêng tập thể thao...Chỉ có thể thao mới làm bạn quên đi thủ dâm quá đà, hạn chế xem phim khiêu dâm. Bạn cũng đừng quá lo lắng là nếu ko thủ dâm để giải phóng "hàng tồn" thì sẽ ảnh hưởng đến chất lượng "lính" của bạn. Nếu ko giải phóng một thời gian thì "lính" của bạn cũng sẽ đi ra theo đường nước tiểu, điều này cũng có nghĩa chất lượng "lính" của bạn luôn đạt chuẩn.

Thân!

Thanks
    242
    Năng lực viết bài
    208

Làm gì mà nhiều thế bạn?
    2 tuần 1 lần là ổn nha

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

boiisland thu dam it nhat 1 lan mot ngay :) (thu dam moi ngay luon :) do coi gaytube.com haha

9. The Following User Says Thank You to boiisland For This Useful Post:

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    423

;)) mình có 1 cách nếu pạn nào sợ TD sẽ bị theo những j màh sách báo nói thỳ khi nó xuất ra , nếu pạn là ng` can đảm thỳ hãy măm măm lại hết chỗ đó :c3:đó là cách để bạn hấp thu lại chất dd và ko sợ bị đuối sức hay suy nhược cơ thể do TD vô độ :c16:

11. The Following User Says Thank You to békẹogòn For This Useful Post:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    290

Quote Nguyên văn bởi békẹogòn Xem bài viết
    ;)) mình có 1 cách nếu pạn nào sợ TD sẽ bị theo những j màh sách báo nói thỳ khi nó xuất ra , nếu pạn là ng` can đảm thỳ hãy măm măm lại hết chỗ đó :c3:đó là cách để bạn hấp thu lại chất dd và ko sợ bị đuối sức hay suy nhược cơ thể do TD vô độ :c16:
    Cái này là thật k dạ anh?

+ Viết bài mới
Trang 1/4 1234 CuốiCuối