+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Khi top nói thế này nghĩa là sao.Có ai giúp mình vs

Chuyện là thế này,ngay ngày trước valentin,2 đứa mình có định đi xem phim.Anh ấy có dặn trước là nếu ko ngồi ở giữa anh không xem đâu.Nhưng khi mình vào rạp,do quá đông nên mình luống cuông thế nào lấy nhầm vé lúc 22h mà bọn mình định đi lúc 20 h.Do cô bán hàng đưa vé nào mình cầm vé đó luôn không xem mà đi ra ngoài luôn nên cũng không chọn được vị trí như anh ấy muốn.Lúc về anh ấy nói tối mai a không đi xem phim đâu anh đi chơi vs hội bạn.Mình nhắn tin nói em đang mặc phong phanh ngoài sân thượng.Vậy là anh ấy nói chia tay đi mình không hợp nhau.anh càng ngày càng khó chịu với cách phản ứng của e.anh chán yêu rồi.a phải lấy vk.hãy xóa hết những j về anh.Anh quên e rồi.Đừng làm phiền a.Nhưng những người yêu trước của anh ấy cũng nói thế.Nhưng hôm sau nữa anh ấy cần người bê tráp cưới hộ a họ anh ấy.Anh ấy có nhờ minh và nói trên danh ngĩa bạn bè.tối hôm ấy mình hỏi lại thế chuyện mình ra sao.anh ấy nói:anh cần thời gian suy nghĩ,thời gian sẽ trả lời tất cả.Tuy hôm sau do mẹ không cho đi nên mình không đi đc và gọi cho a ấy sớm.anh ấy nói thôi vậy.Va từ lúc ấy mình nhắn tin gọi điện,anh ấy có online yahoo nhưng không hề trả lời.Mìnhcung thủy tuyệt đối.Mình ko muốn xa anh ấy.Mình phải làm j bây h.Thực sự bây h mình rất đau.Và nhớ anh ấy nữa.Có ai cho mình biết thái độ đó là sao không???Mình có nên chờ đợi không,trong thời gian chờ đợi ấy làm j để có thể học tập được.Ngày nào mình cũng nằm nhịn ăn.Có lần đã ngất vì nhịn.Mình thực sự không muốn làm j nữa?
    Lần sửa cuối bởi gaylc; 16-02-2012 lúc 02:28 AM

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    235

Mặc định Re: Khi top nói thế này nghĩa là sao.Có ai giúp mình vs

Ban noi kho hieu qua Be trap cuoi anh ay hay cuoi ai the?

Neu anh ay lap gd roi thi thoi, ma neu chua thi cung co luc anh ay bo ban ra di,

Chi 1 chut nham lan nhu the ma hon doi, ban da xuong nuoc xin loi roi ma van ko chiu,Theo minh ban ko nen niu keo lam gi,

Vi sau nay ban lai cang dau kho hon, Hay lay viec hoc va cong viec lam niem vui trong khi cho ty moi, < loi khuyen cua nguoi chua co manh tinh vat vai /
    Tôi vẫn mãi đi tìm tôi !

Thanks
    169
    Năng lực viết bài
    398

đừng cố chạy theo những hình bóng ko là của mình nwuax em à, dù biết khi chia tay là đau khổ, nhưng em phải nhìn nhận rằng con ng ấy còn đáng để em yêu ư, hay thật chất là anh ấy đã từng " thật sự " yêu em . A đây là đang nói về 1 tình yêu đích thực chứ ko phải là thứ tình cảm hời hợt , dễ thay đổi như đa số ng đang lầm tưởng đó là tình yêu như bây giờ

Em hãy cho mình 1 cơ hội để đi tìm 1 tình yêu đích thực đy em, đừng đau buồn như thế nữa
    Trong đời chúng ta có rất nhiều lần động lòng, nhưng đó không có nghĩa là hành động. Nhìn cơ hội vụt mất, có tiếc nuối, có hối hận, nhưng chúng ta chôn chân tại chỗ nhìn người đó ra đi, chỉ vì…không đủ yêu

Thanks
    37
    Năng lực viết bài
    216

Chú ý tới sức khỏe đi bạn ơi, không có sức khỏe chẳng làm gì được, mắc gì phải làm khổ mình như thế.
    "Dù sao ngày mai cũng sẽ khác hơn"

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    226

minh cia se voi ban nha, may loia nguoi do ban o can phia wen, no o yeu thuong j ban, song o co chut luong tam va suy nghi.......minh cung la top ne nhung dau suy nghi the, cho no len duogn di ban, may than gvay ban noi thang vo mat chu nhuong nhin no lma toi do.......dung yeu nhu the phi cuoc doi lam..chuc ban manh me len

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

nghe khá giống chuyện của dancer nhỉ ^^! nhưng dancer hok đến mức phải nhịn ăn, hok học rồi hok thể làm dc gì đâu ^^! gì thì gì! cuộc sống này còn rất nhiều thứ mà bạn cần lưu tâm mà ^^!
    cha mẹ sinh ra bạn, bạn cần trân trọng họ trước! mà trân trọng họ nghĩa là hãy yeu thương bản thân ^^
    còn về chuyện tình cảm: anh ấy đã nói cho anh ấy thời gian thì hãy cho anh ấy thời gian suy nghĩ! nhưng phải có giới hạn! để một lúc nào đó ngồi lại nói chuyện với nhau! có thể cho nhau 1 đáp án mà chính mình và đối phương cùng vui vẻ ^^!

còn nếu bạn hỏi về thài độ đó là sao? chính dancer cũng thắc mắc! đôi khi quan tâm nhưng đôi khi lại lành lùng lạ thường, dancer và bạn ấy cũng đã chia tay! nhưng đôi khi 2 đứa lại có những lúc vượt quá tình bạn ^^! nhưng khi nhìn nhận lại! 2 đứa đều thừa nhận chỉ là bạn bè mà thôi ^^!
    có thể bạn trai của gaylc đang theo đuổi 1 suy nghĩ cá nhân! rồi đưa ra quyết định chia tay và thái độ đó! việc này chỉ có thể hỏi rõ tường tận mới có thể giải đáp thảo mản thắc mắc của bạn ^^! hãy hỏi thẳng và nên chấp nhận nhưng gì anh ấy nói! đừng truy hỏi vì khi ngta đã muốn rời xa thì sẽ có hàng ngàn lý do để buông tay!

Thanks
    37
    Năng lực viết bài
    216

Đồng ý với bạn @Dancerinthedarkaxmen
    cha mẹ sinh ra bạn, bạn cần trân trọng họ trước! mà trân trọng họ nghĩa là hãy yeu thương bản thân
    muốn gì cũng phải nghĩ tới cha mẹ trước tiên.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Nghĩ tới mình trước tiên! Nghĩ tới mình là nghĩ tới ba mẹ đó!
    Liệu làm như vậy có đáng không cái đã.
    Có 1 chuyện cỏn con vậy mà chia tay là hơi quá đáng. Khoan! Hay là muốn chia tay nên lấy đó làm cái cớ.
    Tình yêu không được đáp lại thì có đáng tiếp tục không? Không phải như trong phim yêu suốt đời suốt kiếp, thấy người ta yêu người khác hạnh phúc mình vui, bạn thấy vui như vậy không? Chỉ là đánh vô lòng trắc ẩn của mỗi con người thôi.
    Muốn có thời gian cứ cho thời gian. Tình huống này nên tự mình gia hạn cho người đó hoặc cho mình. Hết hạn thì quên đi là vừa.

Tình yêu phải đến từ 2 phía và xây dựng trên tình thương, sự chia sẻ và cảm thông.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    338

quá rõ , quá rõ rồi

" Thời gian sẽ cho em biết " -> trong khi đó bạn liên lạc với ảnh mà ảnh hôk hồi âm lại . Theo mình nghĩ là ảnh lơ bạn luôn ý

Túm lại 1 cục là bây giờ , đứng dậy khỏi cái máy tính , đi ra đường mua cái gì ngon ngon về ăn chung với ba mẹ hoặc tự xử rồi ngủ một giấc hôk quan tâm sáng trưa chiều tối , cố gắng gặp mặt ảnh rồi nói rõ từ đầu tới cuối ( bây giờ muốn níu kéo hay muốn buông xuôi ) . Xong , cho dù bạn quyết định tiếp tục yêu người đó hay quên người đó hay gì gì đi nữa thì mình mong bạn biết rằng : Mỗi người chỉ có 1 kiếp sống , bạn hãy làm điều bạn cho là đúng để sau này hoặc ngày mai - ngày mốt gì gì đó ... bạn hôk hối hận . Còn nhiều thứ bạn chưa làm ( ngoài cái tình yêu nỳ ) lắm mà chắc bây giờ bạn chưa biết đó ~ :X
    We Found Love

Thanks
    37
    Năng lực viết bài
    216

http://youtu.be/_Spl7W7OP3s
    Someone like you

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối