+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định The Last .... Topic ^_^

*NOTE: ai lỡ vào đây rùi thì ráng căng mắt ra mà đọc hết dùm nha, kinh nghiệm quý báu cho các BOT đây (nhất là teen bi giờ)

đầu tiên để tui nói về mình đã, tui là một be sexual (cả nữ, cả nam, top lẫn bottom ^_^) có lẽ nhìu người ko thix dạng này nhưng mà ... who's care, tui ko làm topic này để tạo sự chú ý hay cố gắng làm mọi người thix tui nên ai thấy hay thì thanks ko thì ... cũng thanks dùm (chả biết thanks có tác dụng gì nhưng thấy ai cũng đòi được thanks hết nên hùa theo ^_^)

nói trước, bài viết này là tui nói về các bot thui chứ ko liên quan đến các bạn chuyển đổi giới tính nhá.

uhm ... là như vầy, theo tui trong mối quan hệ đồng giới mà ko phân biệt rõ vai trò thì sẽ rất mau chóng kết thúc, còn những mối quan hệ đồng giới thật sự và lâu bên đều có phân biệt rõ ràng Top Bot, mà mối quan hệ đồng giới có phân biệt như vậy thì hoàn toàn giống với mối quan hệ nam nữ bình thường (trừ việc chăn gối, đẻ con thui ^_^)

chắc các bạn cũng biết thường thì một boy thix girl ở những đặc điểm gì đúng hem, như là hiền, vui tính, thông minh, tâm lý, đẹp (cái này it quan trọng) nhưng tuyệt đối là các boy ko hề thix mấy girl điệu đà, sến, chảnh đúng hem ^_^ thậm chí mấy gã straight còn sụp đỗ trước những cô gái có cá tính mạnh mẽ (hơi dữ và nam tính thui chứ ko vượt quá mức mà thành less đâu nha ^_^), thế cho nên mới nói gay cũng vậy.

gay top ko hề thix những bot điệu đà vì họ đa số vẫn rất men và kín nên khi các bot quá nhão thì quên ngay đi việc tìm được các top đích thực đi nhá ^_^.

thứ nhất top muốn tìm một bot biết chia sẻ để lấp dùm họ một nữa khoảng rống còn lại chứ ko ai muốn rước bé điệu, khóc nhè, rùa kute, thỏ xinh .... ọc ọc về mà cung phụng đâu nhá, nhí nhảnh cũng hay nhưng cũng chừng mực thui, điệu đà yếu ớt hay nũng nịu quá thì ... đi chuyển đổi giới tính đi cho rùi ^_^.

theo tui, bot chỉ cần tâm lý, nam tính là ok nhất, top sẽ ko bao giờ cung tiền cho ai trước để nhận hết, họ sẽ tự động vung ra khi họ thật sựthix một bot thui.

ngủ đã nói típ sau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: The Last .... Topic ^_^

8-} . Đọc title 'last topic' có vẻ bạn này sẽ đoạn tuyệt với cái forum này :-? . Mà kể ra cũng tội em nó, coi lại thời gian viết bài là khoảng 4h sáng =)) . Thay mặt cả forum chân thành cảm ơn bạn butter đã thức trắng đêm để huỵch toẹt được vài dòng ...có ý nghĩa. Bạn butter có vẻ rất quan tâm đến việc "cách mạng" tính cách của các uke (bot) hiện nay nhỉ ;)) . Nhưng cũng vô ích thôi, cái gì khi đã thành thói quen, nếp sống, ý thức, thì khó mà thay đổi và chúng ta hãy cứ chấp nhận mặc dù không muốn.

@Topic:
    - Bisexual chứ ko fải 'be sexual' :| . Còn cái kia fải là 'who cares' :| (srry butter =)) ).
    - Đồng tình với toàn topic trừ việc phân chia top bot. Chính việc phân chia top-bot chẳng phải đẩy tới cảnh "top manly-bot mềm mại" sao? Nếu ta cứ để tự nhiên cho 2 đứa quen nhau, ko phân biệt top-bot, thì cả 2 đều công bằng và làm nhiệm vụ như nhau. việc quan tâm chăm sóc nhau, hay việc tỏ ra manly, ... sẽ ko còn là gánh nặng của 1 người nữa. Khi cả 2 đều biết vai trò và vị trí của mình đều như nhau trong mối quan hệ, thì chẳng phải tốt hơn là cứ "top makes the living, bot makes home" sao? (srry vì chôm chỉa tục ngữ) . chính vì cái ý nghĩ top phải luôn chủ động quan tâm chăm sóc bot => hàng loạt các topic "tìm top , dk: CÓ VIỆC LÀM ỔN ĐỊNH" , yea? Tưởng tượng xem, mình cũng là gay chứ có fải straight đâu, nuôi bản thân đã khó, nay fải vác thêm 1 mống đực rựa về nuôi (bik thế nuôi con gái sướng hơn). Rồi hằng ngày fải hỏi thăm nó, cho nó ăn, chở nó đi chơi, etc. Thế nên mối quan hệ 1 chiều này sẽ dẫn tới cảnh chia tay khi top wen được 1 bot manly hơn =)) .
    Nhưng nếu nói đến cuộc sống nam - nữ bình thường thì khác. Người chồng là người đi làm nuôi cả gia đình, có nhiệm vụ gánh vác nhiều trách nhiệm trong khi người vợ có thể ko đi làm (nội trợ) hoặc đi làm để phụ chồng phần nào. Trường hợp này thì phân chia vợ chồng hoàn toàn bthườgn. Nhưng xin đừng đánh đồng với GAY. GAY chứ ko fải STRAIGHT. Cứ thử đi khảo sát 100 người thì 99 người đều cho rằng họ đều muốn được quan tâm chăm sóc (top lẫn bot) , có điều sự mong muốn này giảm dần theo độ tuổi. Càng lớn thì càng tự chủ, tự lập hơn khi còn nhỏ. Nếu cứ di đâu cũng gặp 'muốn được chiều chuộng' - mối quan hệ 1 chiều như vậy, thì chắc thằng top nào cũng chạy mất quần.

@butter: tiếp chuyện tiếp zới đại ka đi em zai =)) . last topic ....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

nói chuyện đàng hoàng như vầy thì coi coi có ai phản kháng mình hok nha Bướm ?
    Lần sửa cuối bởi Seven; 22-06-2010 lúc 10:28 AM
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    299

bot hả. Ôi 1 thế giới teen kinh hoàng. sao 9x bây giờ lại lộ rứa. Ngày xưa, khi biết là gay, mình còn sợ gần chết, ko dám cho ai biết. còn teen bây giờ: chu cha má ơi! không thể nói nỗi. từ quần áo,đến cách nói chuyện...
    CON HẾT BÓNG RỒI NHA MẤY MẸ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

@17cm: em là teen đây anh . Nói zậy đụng chạm wá =))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    389

tệ thiệt....ka ka ka ..nhưng cũng thú vị lắm đây ?!
    À ..mấy you cứ tranh nhau bàn cải về chính [khả năng & bản thân ] của mình để rồi phán xét cái quyền hạng top & bot [đề tài muôn thuở !?
    Nhưng theo Duy ta thì đó là từ trong chính kiến cá nhân tự phát sinh & yêu cầu muốn thỏa mãn !
    Cuộc sống lắm đứa như ai đâu ?!
    Họ có quyền cá nhân & quyền phán xét dành cho người khác .
    Nhưng đôi khi những quyền hạng ấy mấy khi hoàn thiện,ít nhiều [cái tôi ] & chỉ có thế ..lệch lạc ít nhiều
    Nhìn chung thì theo xu thế hướng ngoại là nhiều .Chiều nội ta cảm thấy ít nhiều ngoại lai
    Mà cũng chả sao ,dẫu gì thì chính bản năng của con người mách bảo & cứ thế mà làm .
    Miễn sao đừng gây thiệt hại cho ai & cho chính bản thân của mình là ok rồi !
    Nhu cầu về giới tính là điều nhạy cảm ,học vấn & trình độ của con người cũng hạn hẹp vì hoàn cảnh của từng cá nhân nào có như nhau ?!
    Bởi vì thế ...sự công bằng luôn luôn thiếu chính xác vì còn phải thêm vào đó yếu tố tình cảm trong tư duy & nội quy của bản án mà cuộc sống đã và đang phán quyết !
    Vấn đề ham muốn ....cái mà ai cũng cần khi qua độ tuổi [con nít] thì hiển nhiên là điều ko thề chối bỏ
    Mà có nên xem xét sự [ham muốn ] ấy có [chính chắn ] trong tư duy & tình cảm [cá nhân ] của chính bản thân ?
    Đừng lầm tưởng rồi kéo theo nhiều hệ lụy khi [trí óc vẫn còn đang trong tầm phát triển ] .Độ tuổi dậy thì ...ít nhiều bị ảnh hưởng bởi chính sự tiếp thu 1 chiều của mình!
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Top và Bot mềm mại, xem ra bạn bươm bướm hiểu sai ý nghĩa của hai từ này.
    Ở Nhật Bản, Uke và Seme chỉ hai người nam, trong đó có seme mạnh mẽ hơn có thể che chở vào bảo vệ cho uke, ngược lại uke là người thích nhận sự bảo vệ. Còn top và bot chỉ tư thế quan hệ tình dục giữa uke và seme, uke có thể là top cũng có thể là bot và ngược lại, seme cũng như thế.
    Một số kiến thức chia sẽ cùng bà con!
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

dancer chỉ nói thế này dù đã cố gắng "căng mắt" ra đcọ như bạn nói nhưng có lẽ do
    1 là cú pháp quá "cao siêu"
    2 là dancer chưa đủ nhận thức để đọc
    "đừng nhận xét hay đánh giá những thứ mà mình không phải là nó, hãy chỉ đứng nhìn và quan sát để lấy bài học cho bản thân"

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    dancer chỉ nói thế này dù đã cố gắng "căng mắt" ra đcọ như bạn nói nhưng có lẽ do
    1 là cú pháp quá "cao siêu"
    2 là dancer chưa đủ nhận thức để đọc
    "đừng nhận xét hay đánh giá những thứ mà mình không phải là nó, hãy chỉ đứng nhìn và quan sát để lấy bài học cho bản thân"
    bạn dancer đang tự chất vấn bản thân mình chăng, vừa nói là " chưa đủ nhận thức để đọc" vậy sao bạn lại cmt vào làm chi rứa, đã vậy còn để lại 1 câu nói trong ngoặc kép, nghe có vẻ rằng bạn thấu hiểu chuyện đời dữ lắm nhưng thật ra bạn nên học thuộc lòng và hiểu câu nói trong ngoặc kép của mình trc đi hen. Đừng để lại trong người khác cái kiểu cmt ko biết trái mặt, ko biết trc sau như thế, phiền đến dữ liệu web mình lắm.

Sẵn đây King cũng có đồng wan điểm với bạn chủ Topic, j thì j đã là con trai thì đừng có dẹo wéo như cây kẹo kéo làm chi, nhìn " gái " thấy mà ớn.
    King chúc vui:c14:

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

r00t Guest

Ây dà, chuyện chẳng liên quan gì mình nên ném sang một bên, xía mũi vào không lợi ích gì mà còn làm người khác khó chịu.

+ Viết bài mới