+ Viết bài mới
Trang 14/14 ĐầuĐầu ... 41011121314
Hiện kết quả từ 131 tới 137 của 137
    Thanks
    562
    Năng lực viết bài
    215

Mặc định Re: Hồi đó có Á có Âu, có Tây có Ta, có già có trẻ

cũng hóng muốn biết tình tiết quen với anh Phương. Nhưng tác giả đừng cắt chi một số nhân vật thì nó mất sẽ đi sự mạch lạch của cốt truyện, cứ từ từ rảnh rỗi viết tiếp theo dòng chảy của câu chuyện nhe ông anh. chúc ông anh vui khỏe!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    6

Cách viết mộc mạc nhưng rất cuốn hút người xem, mình đã theo dõi nhiều truyện của tác giả, đừng bỏ lở tiếc lắm

Thanks
    181
    Năng lực viết bài
    91

Tác giả ơi hóng lắm rồi

Thanks
    15
    Năng lực viết bài
    15

Mình bận mấy ngày nay , đứa lớn vào học, lo cho đứa nhỏ đi học mẫu giáo, nó ko chịu học cứ khóc đòi về thành ra phải ở trường với nó mấy ngày nay cho nó quen lớp quen bạn , ráng thêm vài hôm nữa coi, ko chịu chắc chở về nhà luôn quá, ở lại thì ko sao mà mình về là nó đòi về theo, lén về rồi nó cũng khóc, cô điện quay lại tiếp.
    Đã nói với ba đừng cho đi học mà cứ cho đi hoài. Từ đứa lớn tới đứa nhỏ ko có đứa nào chịu học mẫu giáo, 2 đứa giồng nhau kinh khủng

Bạn thông cảm nha. Khi nào có tâm trí Long sẽ viết
    Với lại hôm qua cũng mới kỷ niệm 73 năm thành lập CAND , có 1 số việc phải lo cho anh Phương

5. The Following User Says Thank You to PhiMinhLong For This Useful Post:

Thanks
    181
    Năng lực viết bài
    91

Quote Nguyên văn bởi PhiMinhLong Xem bài viết
    Mình bận mấy ngày nay , đứa lớn vào học, lo cho đứa nhỏ đi học mẫu giáo, nó ko chịu học cứ khóc đòi về thành ra phải ở trường với nó mấy ngày nay cho nó quen lớp quen bạn , ráng thêm vài hôm nữa coi, ko chịu chắc chở về nhà luôn quá, ở lại thì ko sao mà mình về là nó đòi về theo, lén về rồi nó cũng khóc, cô điện quay lại tiếp.
    Đã nói với ba đừng cho đi học mà cứ cho đi hoài. Từ đứa lớn tới đứa nhỏ ko có đứa nào chịu học mẫu giáo, 2 đứa giồng nhau kinh khủng

Bạn thông cảm nha. Khi nào có tâm trí Long sẽ viết
    Với lại hôm qua cũng mới kỷ niệm 73 năm thành lập CAND , có 1 số việc phải lo cho anh Phương
    gia đình hanh phúc quá hanh tỵ hjhj

7. The Following User Says Thank You to boydam21 For This Useful Post:

Thanks
    15
    Năng lực viết bài
    15

Xin lỗi các bạn vì đột nhiên mất hứng viết theo diễn biến , cũng như là các nhân vật trong quá khứ. Nên là khi có hứng viết Long sẽ quay lại. Tui có cái bệnh vậy đó, dễ bỏ truyện lắm.
    Thật ra là do môi trường cuộc sống làm mất hứng thú

OK.

Tui viết cái này. Mấy bạn tự đoán nó xảy ra khi nào. Hãy tìm đọc lại truyện " Thằng Bạn Cảnh Sát Cơ Động Của Tui " từ thưởu tui mới biết đến diễn đàn gay nhé. Thật ra tui viết cái truyện đó trong khoảng thời gian tui chịu sự dày dò đau khổ nhất cuộc đời mới tìm đến diễn đàn, hằng đêm như bao kỷ niệm đẹp đc sống lại. Và cũng chính câu truyện đó dầy vò tui nặng nề thêm vì vốn dĩ tui đã muốn quên anh Phương. Có ai biết rằng, mỗi comment chúc tụng, ganh tị của các bạn khi đó chỉ làm người đọc như tui chỉ rơi nước mắt. Anh Phương đã lấy vợ và tui đã quên ảnh đc hơn 1 năm khi đó các bạn ạ. Ko đổ lỗi cho truyện, bởi trái tim tui ko bao giờ quên dc ảnh. Dù có phải cố gắn thêm 10 năm nữa.
    Những điều các bạn biết về anh P, có lẽ khi đó đều ko đúng. Vì tui đã cố tình giữ cho ảnh 1 sự thầm kín, bảo vệ cho ảnh 1 hạnh phúc mãi mãi, dù rằng điều đó đã từng làm tan nát trái tim tui. Chẳng có Cảnh Sát Cơ Động nào đâu.

Anh Phương về 1 thị xã mà trên đường về quê tui đều phải đi qua. Ở đó anh học 1 khóa VLVH do trường đại học CSND mở ra. Khi đó ko có chuyến xe bus nào đc mở ra để nối Thành Phố về nông thôn, dù đoạn đường chỉ cách nhau có 30 km. Ở bến xe miền Tây. 3 giờ là ko còn xe nào đi thẳng về nông thôn nữa. Nhưng những chuyến về thị xã còn những chuyến muộn kéo dài đến 6 giờ. Vì ngày mai là ngày giổ của "ông Nội" nên tui phải về.
    Lý do tui ko viết thật vì tình tiết này có thể làm "ai đó" đoán ra đc chuyện tình yêu của tui và anh Phương mà tui muốn che dấu.
    Đối với " Ông Nội" mãi mãi tui sẽ ko bao giờ quên. Vì từ nhỏ hễ ông mua 1 cái bánh cho anh Phương là ông đều mua thêm 1 cái đễ cho tui. Ngày ông Nội mất tui còn dại khờ lắm. Ông sắp mất, có ban hộ niệm lại tụng kinh cho ông ra đi. Tui ko biết quỳ để trợ cho ông 1 câu niệm Phật nào. Ngày hôm sau mới hiểu đc rằng, người ta tụng như vậy có nghĩa là giúp cho ông ra đi đc thanh thản, đc vãng sanh. Tui hoàn toàn ko biết đc mình đã giáp mặt với sự ra đi của ông. Đó là điều mà bao nhiêu năm tui thấy mình sai. Cuộc đời của tui chỉ có đúng 1 năm ko về giổ ông. Đó là năm anh P đi lấy vợ. Thật lòng năm đó tui ko vào nhà ảnh. Ko muốn nhìn lại 1 nỗi đau đớn, ko muốn nhìn ảnh. Nhưng hôm sau lương tâm tui rất bức rức, buột phải về quê và ra thẳng mộ ông, cúng cho ông trong dòng nước mắt. Người sống trong gia đình ko ai hiễu đc nổi đau của tui, chỉ có người đã khuất là ông. Tui đã mang tâm sự của mình khấn trc mộ ông ; " Nếu anh Phương còn thương con, nếu con có duyên phận này với gia đình, ông sống khôn thác thiên phù hộ cho con đc đón nhận"
    Lúc đó cầu là cầu vậy thôi, chứ tui biết tình cảnh như thế này khó lòng mà lật ngược lại đc nữa. Và nó lật ngược như thế nào thì từ từ các bạn sẽ rõ. Tui ko viết vượt tuyến nữa nhé.

Quay lại 1 chuyến xe.

9. The Following User Says Thank You to PhiMinhLong For This Useful Post:

Thanks
    749
    Thanked 1.252 Times in 530 Posts
    Năng lực viết bài
    213

Trên đời này đúng là có duyên số, sự sắp đặt của số mệnh. Ai ko tin chứ em thì tin, vì em đã thấy nhiều rồi

+ Viết bài mới
Trang 14/14 ĐầuĐầu ... 41011121314