+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Không biết có yêu hay không nhưng mà cũng gửi luôn

Tôi không tin những ngày tháng quá ngắn ngủi kể từ khi em chân ướt chân ráo bước chân vào công ty mà tôi đã thích em, tính đến nay đã qua được 90 ngày chưa nhĩ. Nhớ ngày đầu em tiên em vào nhận việc vẻ mặt lơ ngơ lạ lẫm thế mà nay đã quen dần với mọi thứ, với tất cả mọi người
    Em đẹp trai không? Anh thấy dường như mình thích em vì tính tình hoạt bát, nói chuyện dí dỏm khôi hài và làm cho anh cười nhiều hơn khi nói chuyện với em
    Những lúc buồn có em ngồi trò chuyện, hai đứa nhâm nhi vài ly bia nói chuyện trên trời dưới đất, nói chuyện quăng bom quăng mìn mà cười vỡ cả bụng
    Có người nhạy cảm đã thấy anh vui và cười nhiều hơn, hoạt bát và hòa đồng nhiều hơn từ khi em vào nhận việc. Đúng đó em , Thật sự anh ko tìm thấy 1 sự thân thiết, chia sẽ, đồng cảm và thấu hiểu cũng như lòng quan tâm của đồng nghiệp đến anh, anh chỉ thấy sự "đâm chọt" , sự ghanh ghua và soi bói
    Em biết không? Hôm qua chính là ngày mà anh xông xáo đi chơi với các bạn đó, Họ nói không sai đâu, anh thường hời hợt với các buổi đi chơi dã ngoại, các buổi ăn nhậu cuối tuần, nhưng anh cũng biết sống trong 1 tập thể mà ko hòa đồng thì sẽ cảm thấy cô lập và thiếu tình nghĩa nên chỉ hy hữu đi chung 1 vài lần ít ỏi rồi về sớm chứ ko chơi hết mình đi ca3, ca4, ca5, hoặc over night. Vì anh cảm thấy ko hợp, anh thích ngồi bên 1 người cùng "giới" tâm sự chia sẽ và có thể am hiểu về nhau. Đi chơi chung mà có những quan điểm , cách sống cũng như tâm tư khác nhau quá anh ko đi đâu em ạ! . Nếu hôm qua ko phải em có ý rủ anh nhiều lần thì anh cũng đã ko đi rồi, anh cũng chẳng hiểu vì sao anh lại hủy cuộc hẹn với 1 người bạn để đi cùng em nữa, nếu ko anh đã vào doanh trại quân đội rồi
    Em biết ko em là 1 đứa con nít lóc chóc trong mắt anh đó! Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, em ko giống bất cứ ai, em là em, và có thể em cũng ko phải người như anh, em công tử, em phá phách, em trẻ thơ, em ma ranh, em phong cách em, và em nổ với anh thì phải, em hiền hòa à? Thì hiền thiệt nhưng chạy xe bạt mạng, lạng lách và hay "chẻ lổ kim" trên quốc lộ, em bụi đời, em lịch sự, em..cái nào mới là phong cách của em? Em nói em chỉ móc 2 số là chạy tới Vĩnh Long, em nổ quá em à, Ừ thì em chạy nhanh thật đó nhưng anh ko có cảm giác là nhanh đâu, vì có người còn chạy nhanh hơn em mà anh còn dửng dưng như bánh chưng nữa kìa, em chẻ lổ kim xe tải và xe máy tiếp giáp sát bánh xe mà tim anh còn ko nhảy mạnh thêm 1 nhịp nữa đó em biết ko? Anh khuyên em chạy chậm là vì dân miền tây chạy ẩu và đường quốc lộ 1A xe tải lấn tuyến chèn ép xe máy thường xuyên em biết ko? mặt dù có đường cao tốc Bình Chánh_Trung Lương nhưng lưu lượng xe tải trên quốc lộ 1A vẫn nhộn nhịp như thường à! Anh biết em có máu "hung hăng" của một công tử con nhà giàu đi làm theo cái kiểu con ông cháu cha gửi vào mà ko có bằng cấp, em là 1 thằng amater quậy và non nớt kinh nghiệm, nhưng đâu ai dám đâm chọt em đâu vì họ biết em xuất thân từ đâu mà, nói theo cách của em là "đi làm kiếm tiền ăn sáng bậy bạ, cà phê gọi là". Em chạy theo đồ thương hiệu. Iphone phải mạng Quốc Tế phải mua bên Mỹ mới chịu, Thật tình anh ko muốn làm em cụt hứng chứ thật ra mấy cái đồ em mua toàn là hàng chợ trời ở chợ Việt Nam bên đó đó, em thần tượng thương hiệu nổi tiếng quá anh biết nói gì nữa, ko chừng em đụng ngay hàng nhái made in china, ko hiểu sao em vẫn cứ thích 2 chữ "thương hiệu", hôm qua anh suy nghĩ là ko biết ăn mặc như thế nào mới lại em , ừ chắc chẳng lại nó đâu, đã thế thì lèn xèng bình dân luôn đi chứ mà ăn mặc lỡ cỡ thua em cũng vậy, thế là anh quyết định lôi cái áo sida 5000 ở chợ Bàn Cờ ra bận, ống tay áo hai bên thì cắt te tua tới nách, quần thì bụi bụi dơ dơ, chơi cái nón kết cho giống âm binh, cám ơn em đã khen anh ăn mặc giống cô hồn nha, hôm qua anh cứ tưởng em lịch sự và lên đồ cực hót chứ, ai ngờ em cũng mặc cái áo xấu quắc cắt cổ cắt tay, thêm cái quần jean nhăn nhúm dòm y chang cát đãng. Tưởng đâu em chay lì lắm chứ ai ngờ nắng lên cũng lầu bầu, nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ cho em mượn cái áo khoắc, anh nói anh điếm 1, 2, 3 em buông cả hai tay ra mà mặc áo vào ngay lúc xe chạy 100 anh mới phục em, tưởng anh hiền lắm hả em? Anh sợ tốc độ lắm hả em? …Lầm…..Sao ko dám buông cả hai tay ra mà xỏ vội cái áo vào? Anh đã cầm sẵng cái áo phía sau chờ em buông tay mà, bày đặt “móc 1 số tới Mỹ Tho, móc 2 số tới Vĩnh Long”, Sao quậy lắm mà thấy “ Bồ Câu” phía trước cũng tấp vào làn đường dành cho xe máy vậy? sao ko thử rượt đuổi với “Bồ Câu” đi, chiếc “Ẹc” của em chắc nó phóng nhanh hơn “Bồ Câu” đó hen, “bạn anh làm Bồ Câu đó, anh đéo quăng em đâu, em móc 1 số qua mặt Bồ Câu…Quăng lựu mìn
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 01-02-2012 lúc 07:49 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Không biết có yêu hay không nhưng mà cũng gửi luôn

Buổi tối dưới Vĩnh Long nhậu xỉn quánh bài sát phạt chặt chém, ko có tình huynh đệ thủ túc gì ở đây hết. Đâm heo anh chọt heo, nhảy ách anh nhảy heo, anh đéo nhường nhịn gì em hết em khỏi lầu bầu, dưới tay anh thì chờ tới “ót” đi, anh thích sát phạt mấy thằng nhà giàu lắm, anh cũng khùng tiền lắm em ơi, cho em thua theo anh cũng vui…bỏ cái tật quăng lựu mìn đi nha chưa “ em càng uống càng tĩnh, gò đen quất 8 hủ,bàu đá quất 1 lít, hennessy em quất chục chai”..quăng lựu mìn…”tiền thì anh không thiếu mà nhiều thì anh không có” ..muốn sát phạt anh hả em? Anh biết quính bài song song với biết nói đó,,,còn 1 lá mà cứ dấu dấu tưởng anh ko nhớ bài àh,còn con nào trùm trên tay anh cũng nhớ nè em, hưởng sái con 4 chuồn đi…thua ót… Cây bài đó anh biết em cầm 3 cây thông đó, vì anh ko muốn chặt chồng lên thôi chứ 4 đôi thông ngồi ko cũng hưởng mà đúng ko? Ko phải anh ngu đâu em, anh nói ra tụi nó nói mình đánh bồ tụi nó nghĩ hết rồi sao kiếm tiền đỗ xăng ăn sáng caphe bậy bạ gọi là….Dù gì cũng là “huynh đệ bậy bạ, gọi là” mà cho ôm hết 1 sồng cũng hơi ác, bài có đồ chơi cái thụp thụp thò thò, tưởng đâu chặt được heo anh à? …lầm…..cóc con 3 cho em hưởng sái đó
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 01-02-2012 lúc 08:14 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    235

ủa a viết cái gì zy a? a thương người khác hả @@
    e đọc toàn thấy a đâm chọt ko ak` :))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    237

Tự sự mỏng đó má, Ngôn ngữ traj quậy ák
    Tao đã trở lạj lợj hạj khôn lường, đừng tưởng tao là con MQA ngây ngô như trước nga mấy con đũy ngựa

Cửu Âm Bạch Cốt Trảo

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi __rynny__ Xem bài viết
    ủa a viết cái gì zy a? a thương người khác hả @@
    e đọc toàn thấy a đâm chọt ko ak` :))
    đâu có đâm chọt gì đâu, thằng này nó vui vui mà nó khìn khìn ngộ ngộ sao đó em, ko biết sao nó làm anh vui đc cũng hay thiệt, nói chuyện thì cà rỡn cà rỡn, quậy ko ra quậy mà công tử ko ra công tử,
    Quote Nguyên văn bởi Mộc Quế Anh Xem bài viết
    Tự sự mỏng đó má, Ngôn ngữ traj quậy ák
    em sao rành quá vậy?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Quote Nguyên văn bởi doanthanglong1988 Xem bài viết
    đâu có đâm chọt gì đâu, thằng này nó vui vui mà nó khìn khìn ngộ ngộ sao đó em, ko biết sao nó làm anh vui đc cũng hay thiệt, nói chuyện thì cà rỡn cà rỡn, quậy ko ra quậy mà công tử ko ra công tử,

em sao rành quá vậy?
    anh nói chuyn65 cà rởn ghê hen anh long ơi thôi anh đừng gậin mqa nữab đi giận hờn chi cho mệt hả anh ít hay nhiều thì cũng dồng cảnh ngộ thôi mà cũng nên giựa vào nhau mà sống cho qua ngày doạn tháng chứ a

+ Viết bài mới