+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Sau cơn mưa

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Mặc định Sau cơn mưa

Ấn vào hình để xem hình to hơn

Tên:	359685_1214997371.jpg
Xem:	27
KT :	34,4 KB
ID :	1855

Tí tách tí tách từng hạt, tôi đang nắm giữ gì trên lòng bàn tay đây?Mưa,thật mòng manh và lạnh buốt.
    Tôi khẽ chu mỏ hôn lên từng hạt mưa chỉ là ..."Dơ"..... Bời người ta nói cái gì nhìn dễ thương chưa chắt dễ "ăn".....
    Tôi cảm thấy cuộc sống của mình có lẽ là vui nhiều hơn 4 năm trước. Cũng chẳng còn cơn mưa trong quá khứ chỉ vướn chút hạt nước sau cơn mưa. Ánh nắng lại ngặp trong cả tâm trí tôi. Có lẽ mọi người nghĩ tôi đang sống trong sự lừa dối mà bản thân gây ra. Nhưng không phải là như vậy tôi đang sống trong ánh nắng hoàn hảo và 7 sắc cấu vòng lấp lánh, không buồn cũng không phải khô tâm vì bất cứ ai.

.....

Quá khứ

Chỉ là em đến như một người luôn ở bên tôi, luôn chăm sóc và sẻ chia cùng tôi, dù biết tôi có rất nhiều vệ tin xung quanh nhưng em vẫn ở đứng nhìn mà không nói gì! Khi tôi muốn tâm sự thì em lại là người lắng nghe tôi nhiều nhất.Càng ngày tôi lại càng gần em, cái khoảng cách lúc đầu thì rất xa, rất khó có thể kéo lại vậy mà nay lại có thể. Tôi cứ nghĩ em thương tôi chỉ vì vẻ bề ngoài, nhưng sự chơ đợi của em lại khiên tôi phải rung động. Tôi đã chuẩn bị đầy đủ cho những tình cảm trên mạng giống như vậy nhưng con chim bay mãi trên bấu trời cao cũng có lúc mỏi cánh mà đáp lại. Khi tôi nghĩ mình sẽ đến gần với tình yêu của em, nhưng lúc đó tôi lại mất em.... Mất vì một lời nói dối và một sự hiểu lầm.

"
    Anh lừa dối em, dù anh như thế nào thì em cũng không thể tha thứ cho anh"
    " Nhưng anh muốn nói , hãy nghe anh giải thích"" Anh không cần thiết phải giải thích, tôi bị lựa vậy là đủ rồi"" Dù em không muốn nói chuyện với anh nhưng hãy để cho anh mỗi ngày được quan tâm em.."
    Em chẳng bao giờ nói với tôi từ nào từ ngày đó. Chỉ là những dòng tin nhắn của tôi , thật ngu ngốc "
    em có khỏe không?"," em ăn gì chưa?", " hôm nay em như thế nào?" . Cũng chỉ là sự im lặng.
    Và rồi tôi cứ chờ đợi, nhưng không thể, khoảng thơi gian ấy là sự khủng hoàng của tôi về mọi mặt, gia đình bạn bè, học tập... tôi chỉ quay quần với những điều thuốc, rượu,... tôi bị nghiện thuốc từ đó, và chẳng bao giờ làm gì là uống rượu và hút thuốc, đến cuối cùng chỉ đổi lại sự mệt mỏi của cơ thể. Rồi lại gây ra nỗi đau cho mẹ, tự hủy hoại mình, như một cái xác khô, đến lẩn thẫn không thể nhớ mình là ai, không muốn quan tâm đến tất cả, suốt ngày cứ đơ ra, để rồi bị đánh một cái, bị mắng một trận tôi bắt đầu cảm nhận được sự quan tâm của mọi người. Có lẽ là lãng phí quá, có lẽ là ngu ngốc thật. Tôi bắt đầu nói chuyện và ăn, sau đó tôi khỏe hơn, nhưng lòng vẫn vươn vấn "em" có lẽ tôi là kẻ si tình ngốc nghếch, nhưng thật sự cảm thấy cô đơn nhiều khi vắng em. Tôi tìm em, gõ cái nick quen thuộc mà tôi vẫn hay kêu là Vk, một kì tích em trả lời tôi, em bảo em vẫn khỏe, em bảo em vẫn cô đơn như ngày nào. Nhưng sự thật có phải là như thế không? Em chỉ đang lứa tôi!! EM chỉ đang âu yếm với kẻ em khoe là người thầm mến em. Từ đó tôi cảm thấy hận em hơn là yêu em, tôi muốn đến chỗ em ngay, cho em thấy không có em tôi vẫn có hàng tá người yêu tôi. Nhưng rồi từ từ vết thương trong lòng tôi lại được lấp lại, hận cũng chẳng còn, khi tôi về quê hương của mình, tôi đã nguôi cái ý định trả thù em, làm em đau khổ. Mà chỉ là tôi muốn tìm em để nói câu xin lỗi, thời gian đã làm tôi không còn yêu em để mà hận em nữa. Cuộc sống sẽ còn ý nghĩa hơn nhiều khi không có tình yêu của em. Tôi cảm nhận được sự quan tâm của mọi người, đó là bước ngoặc lớn trên con đường tôi đi, tôi muốn kết thật nhiều bạn, tôi muốn cùng vui niềm vui của người khác, tôi đã không còn ít kỉ như một đứa trẻ, và cũng không còn tiếc nuối những chuyện của quá khứ, tôi dám yêu và cũng dám từ bỏ, không day dưa và lưỡng lự.

Cuộc sống sẽ còn nhiều sắc màu khi ta biết thế nào là sống, đừng quá bi quan và sợ sệt khi vừa vấp ngã.
    Ấn vào hình để xem hình to hơn

Tên:	post-2815-058907400201290488836_thumb.jpg
Xem:	27
KT :	21,8 KB
ID :	1856
    Nụ cười của tia nằng (Takumi kun)
    Hãy chia sẽ những dòng suy nghĩ cùng Gin cùng câu chuyện Gin đã kể. Gin muốn lắng nghe mọi người.

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Sau cơn mưa

ayda bimat bóc tem nha Gin :))......bimat thik câu này "Cuộc sống sẽ còn nhiều sắc màu khi ta biết thế nào là sống, đừng quá bi quan và sợ sệt khi vừa vấp ngã"và đúng như dzậy!!! Cuộc sống hem phải lúc nào cũng dễ dàng,tình cảm lại càng gập ghềnh chông gai mà ai cũng phải trải qua ít nhất 1 lần trong đời...qua mỗi chiện,sẽ khắc lại trong lòng ta nhìu vết thương...đau đó,khổ đó...nhưng òi cũng đến một lúc nó nguôi ngoai...quan trọng là sau khi trải qua tất cả những điều đó,ta sẽ trưởng thành hơn,chín chắn hơn...để òi bik chọn cho mình 1 lối đi đúng đắn,kg mắc thêm những sai lầm....con người quỵ lụy,đau đớn vì tình bây h là thường òi :)) =))..hay là phải bik tự đạp đỗ muộn phiền mà bước lên,tự yêu lấy mình,cho bản thân 1 cơ hội vì khi ta còn tin tưởng,còn lạc quan thì vẫn còn nhiều thứ ngoài kia đang chờ đợi ta lắm...nhớ rằng hạnh phúc do chính ta tạo ra...sống cho ra sống, đừng tự hủy hoại bản thân,cuộc đời con dài...đừng khiến mình cảm thấy hối hận về sau là ok^^ !!!...Good job a bợn,phải dzậy chớ nà!!!luôn dzui dzẻ mới là bé ngoan đc :)),ủng hộ hết mình keke!!!
    Lần sửa cuối bởi bimat2009; 30-01-2012 lúc 03:55 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

@BM: Thanks vì đã phát hiện bài viết ( do Gin nhắc nhở mà đọc :)) ). Nhưng cũng thật cảm ơn những dòng chia sẽ của BM. Gin trước đây thì còn quá nhỏ để biết thế nào là vượt lên cái đau khổ và dằn vặ của bản thân, chỉ trong 2 năm đổ lại gin mới thật sự quên hình bóng người đó, khá lâu, nhưng cũng đủ khiến người ta trường thành hơn. Nói chung cuộc sống giờ của Gin rất là vui, khi buồn thì kiếm người nói chuyện, vui thì cùng chia sẻ với bạn bè. Òi khi không ngủ được thì nói chuyện với mem VB nè hehe!!
    Gin là bé ngoan, bé ngoa thì lúc nào cũng cười "hihi" chẳng cần ai quan tâm mà vẫn cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc :P. Vì tình yêu thương bây giờ đã được lấp đầy bởi mọi người xung quanh.
    I LOVE BIG BANG (......GD TOP TAEYANG DAESUNG SEUNGRI. NO.1.....)

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

@Gin: Oh yeah,đang đi đúng hướng đó a bạn à ^^...Mình là con người mà!!!phải có tình cảm...mà việc j dính đến tình cảm thì khó khó lắm!!!Kg quan trọng là thời gian nhanh hay chậm mà quan trọng là có vượt qua đc hay kg kìa!!!!sau cơm mưa trời sẽ lại sáng và sáng hơn cả hum qua nữa hì hì :d...............à mà nhắc đến vụ bé ngoan,nói dzị thui chứ Gin và cả cái bạn kia kia đều chưa đc ngoan lắm đâu đó nha :m58::77:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Khi ta bị vướn vào chuyện tình cảm thì không biết lí trí đi đâu mất, chỉ biết sau vụ đó Gin đã yêu bằng lí trí, yêu một cách thực tế nhiều hơn là bằng cả tấm lòng. ^^ ai thương Gin , Gin thương lại, Ai bỏ gin thì Gin cũng không bùn, hay bùn một chút rồi cũng chỉ nói 1 câu rồi quên " Biết thế nào cũng như vậy ^^". Nó thành cái thói quen,nhìn những con người luôn mở miệng nói yêu mình, nhưng chẳng bao giờ biết mình nghĩ gì, cần gì, chỉ oan oan yêu đến không thể nào yêu nữa, haha câu đó nghe mòn cả lỗ tai, rốt cuộc cũng chỉ là những con người chú trọng vẻ ngoài.

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

uhm...thật tế là dzậy mà ^^...iu bằng miệng thì dễ lắm,ai cũng iu đc....cứ để mọi thứ tự nhiên,chiện j tới nó tới....cứ dzui tươi là chính tui đi haha!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Ko biêt dancer nghe qua "Frist love" đó là cảm giac không quên được dù có cả hàng tá tình cảm cũng không vơi được. Nhưng chinh vì thê lại là thứ khiên ta trưởng thành. Tình yêu thuần khiết nhưng chỉ đối vơi những đưa trẻ mơi chẫn yêu. Không phải vì không hết mình vì nó mà là vì qua hết mình nên mơi cảm thây thất vọng ^^. Hy vọng dancer đọc kĩ trước khi rep, nếu đó chỉ là nhiệm vụ thì không cần rep cũng được

+ Viết bài mới