+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    226

Mặc định Thua Cả Người Dưng

Tính đến nay cũng gần 5 tháng ct E !
    Ngày hôm qua, khi xem lai lịch sử chat, nước mắt A rơi mãi, mất E r giờ đây A phải viết những entry này và A nhận ra rằng A yêu E thấm qua từng tế bào. Hơn 1 năm queng nhau và không biết bao nhiu lần 2 đứa khóc. Khóc để có đc cái tình cảm chân thật nhất, A chỉ mới 18. E củng thế. Người đọc có thể cho rằng mình là đứa con nít. Nhưng mà mình đủ nhận biết đc cái Tình Yêu trong thế giới thứ 3 này. Có thể nói tình yêu E dành cho a hơn cả bản thân của E. Tưởng như 2 đứa mình sẻ queng nhau đến thời hạn 3 năm mà e vẫn hay dùng từ Đặt Cọc. Chỉ vì 1 câu nói vô tình của A, làm E hiểu lầm. Cuối cùng thì cũng buông tay nhau...

Khi chia tay . E đã hứa giữa cung bậc tình yeu va tình bạn. A nằm chính giữa. A là người đặc biệt mà sau này dù như thế nào E cũng không quên. Nhưng sự thật không được như thế. hơn nữa nặm nay chưa bao giờ e nhắn ti hỏi thăm A 1 lời . Đầu tháng E nói với bạn E : " Người E đang queng tốt hơn A gấp Vạn lần. Lo cho e từng cái ăn cái mặc. Biết thế sao không chia tay sớm ! ". Phải ! E quen người này dân chơi họ xài là Đại Gia. Lo cho e từng món vật chất, Thẻ, thậm chí là những bàn cà phê tiền triệu. Sắp tới họ lo cho e đi du lịch bên Sing. A ghen tỵ với họ lắm. Cả đời a chưa chắc lo được cho e như vậy. Và anh thấy tim mình đau buốt khi mang ra so sánh như vậy, E mang tình cảm của a ra làm trò cười. A tức giận, nhưng càng giận thì thêm đau, Phải nói là A giỏi chịu đựng. Bị nói hay bị xem thường như thế nào đi nữa thì vẫn đứng đây đợi chờ e. giống như chờ cơn mưa sẽ tạnh... A xin e cho a một ngày được sống lại như thời queng nhau, việc ấy chẳng có khó. Chỉ cần e nt hoặc nói chuyện với A. E không chịu. Tự trách mình ngu ngốc hay là mụ mị trong tình yêu r

Tới giờ phút này A vẫn không tin là mình mất nhau, A đến từng nơi, Noi mà mình từng đến. cảnh vẫn vậy E ạ. Chỉ có lòng người là thay đổi. Dặn lòng là quên E. Vì E xem A còn Thua Cả Người Dưng. Nếu vấp ngã thì đừng lo sợ E ạ, Vì A luôn đằng sau sẵn sàng đỡ E. Dù có bị e thù ghét. Khinh bỉ và Cười nhạo vào cái Tình Cảm này. A vẫn đợi E.
    Leo Ngu Ngốc
    yh mình : chiple0 đang buồn và trống rỗng. buzz nhẹ mình mình cảm thấy ấm áp hơn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Thua Cả Người Dưng

đừng pùn....hãy có gắng vươn dậy.....rồi sẽ wa thôi....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    226

Mặc dù là muốn lắm nhưng sao mình lại yếu đuối đến thế...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Chợt khóc khi dọc bài của anh ^^!
    NHưng mà anh ơi !! Nếu chỉ là hiểu lầm vs lại người đó yêu anh thật lòng thì hắn ta sẽ quay lại khi anh cầu xin thôi
    ====> người ấy k đáng để anh nhớ đâu !
    Cùng lắm yêu e này !!!!!!!!!!! Đừng buồn nữa nhé
    Thân

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    226

tks e vi ghé thăm. a la ng sống k phải duy tâm. vậy mà viết đc entry này. a áp lực lắm. nhưng cảm thấy nhe nhỏm và dễ chịu khi biết mình còn tồn tại, vì xung wanh a có những ng như e

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    222

@nude: ^^ gin xin được chia sẻ ^^. Gin cũng từng có một mối tình cũng tựa tựa như vậy nè, người đó cũng nói như vậy sau 1 lần gin gặ người đó trên mạng, người đó vô tình PM gin, những câu nói khiến gin cười đến té ghế
    - Anh khỏe không?- uh cũng bình thường- Anh có người yêu chưa?- cũng chưa- Uh em thì có rồi, người đó cũng tốt với em lắm, người đó quan tâm em nhiều lắm.
    Sơ lượt cái ngày người đó bỏ Gin nha :
    - Nếu chúng ta hok hợp thì nên chấm dứt em nhỉ?(câu nói đùa)- Anh bị sao vậy? Chúng ta có quen nhau đâu mà chia tay.
    Thấy mắc cười hok? không quen nhau mà kêu nhau là vk chồng, không quen nhau mà quan tâm nhau, đôi lúc không ai biết được chữ ngờ, và nhiều chuyện khiến mình cảm thấy tức cười nữa, chia sẻ với nude vì nghĩ nude không nên bùn phiền gì! Cuộc đời còn dài, cứ chuẩn bị cho mình hành trang tương lai, khi ta có tương lai rạng rỡ thì hãy bắt đầu mà xây dựng tình yêu cho mình, không có gì là quá muộn.
    Còn cái bạn kia của nude , khoe người yêu bạn ấy gấp mấy lần nude, duy cũng chỉ để hối tiếc vì đã mất nude, và luôn nhớ đến nude để mà so sánh nude với ng kìa, rồi sau này bạn đó lại chia tay người kia, rồi lại lấy nude ra so sánh với người kia, chỉ có như vậy thôi đó ^^.
    Đừng có buồn nữa, nhẹ lòng thôi, con trai thì đừng có khóc, bố mẹ hay đánh ta và nói với ta câu này " Sao phải khóc? Bố mẹ đã chết đâu đã khóc". Trước khi đổ những giọt nước mắt thì phải suy nghĩ thật nhiều ^^.
    I LOVE BIG BANG (......GD TOP TAEYANG DAESUNG SEUNGRI. NO.1.....)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

không phải dancer muốn phản pháo bài viết của nude, nhưng thật sự với cách nghĩ của dancer thì dancer hơi thất vọng về bài viết của nude một chút đối với người yêu của mình ^^
    thật sự thì có thể nude ko đồng ý với những lời mà dancer sắp nói, nhưng ở một khía cạnh nào đó, dancer mong nude sẽ hiểu và nghĩ rằng nude đã rất may mắn ^^.
    1. dancer thật sự không vui khi nude viết một bài viết về người yêu như thế này! bởi vì nếu nude thật sự yêu đó, thì sẽ chẳng bao giờ nude có thể viết về người đó 1 cách "tệ", sr cho dancer nói thẳng, dù rằng người đó phẩm chất kém, ham danh lợi, nhưng đó là người Nude yêu, nude chắc hẳn sẽ phải yêu luôn những gì người đó đã làm ^^! yêu mà! cho nên việc nude viết 1 bài chia sẽ nhưng dancer lại có cảm giác như nude đang than thở và trách móc người yêu, đang tự biến người mình yêu xấu xa tệ hại trong mắt người đọc qua dòng viết ^^
    2. Nude may mắn vì Nude đã nhận ra con người thật của người đó! ngta thường nói! khi yêu ai cũng mù quáng! nhưng thật ra! mù quáng hay không là chính chúng ta có chịu chấp nhận sự thật hay không mà thôi ^^! Nude đã nhận biết! vậy thì hãy mạnh mẽ nhìn nhận nó theo hướng tích cực! người đó có đáng hay có xứng với tình yêu của Nude ^^! hãy suy nghĩ để cho mình một câu trả lời thoải mái và biết buông tay
    dancer có lẽ nói hơi mâu thuẫn giữa 2 điều trên, nhưng dancer mong Nude sẽ hạnh phúc sau này! sẽ có người chờ đợi 1 tình yêu chân thành! và biết đâu nude là người mang đến cho họ điều đó ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    226

dung nhu ban noi. nc mat roi phai dung cho, xem xong cai mess cua ban. Nude thay, nhu the la du r. guc nga nhu vay cung du r. bay h nen dung len thoi, chang viec j ma phai qui luy nua. vs mot thang con trai khi guc nga wan trong hon het la biet dung day lam lai. tks ban nhe' nho ban ma minh nhu thong thoang ra

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    226

cam on dancer nhe' doc cai 1 cua dancer nude uc che lam day' nhung xem wa cai 2 thi no bu tru cho nhau. moi nguoi mot suy nghi ma, chuc dancer manh khoe nhan dip dau nam heng

Thanks
    169
    Năng lực viết bài
    398

bé dance nói dúng ghê
    mình cũng mói chai tay, dù biết ng ta tệ nhưng tui cũng hem có lên mạng nói này nọ,như vậy ng ta chry ngỹ xấu về ng đó thui.Liệu nude có thật sự là yêu hay giờ chỉ còn là hận, là hối tiếc với những tình cảm mình bỏ ra, nên trách móc ng đó
    Yêu là cho đy mà ko cần nhận lại bạn à
    Trong đời chúng ta có rất nhiều lần động lòng, nhưng đó không có nghĩa là hành động. Nhìn cơ hội vụt mất, có tiếc nuối, có hối hận, nhưng chúng ta chôn chân tại chỗ nhìn người đó ra đi, chỉ vì…không đủ yêu

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối