+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Giá Như

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Giá Như

Từ " giá như" anh nghĩ không ai một lần không nhắc đến nó. Đời một người ai không có tiếc nuối, không một lần thốt lên "giá như". Anh là Gay, điều đó anh biết cách đây cũng 15 năm rồi.
    Anh đau khổ phải giữ kín nó, anh ước một lần được hét lên cho mọi người biết :"Tôi là gay", để có thể tự do yêu và được yêu.Thật sự chưa lúc nào anh cảm giác khao khát tình yêu như lúc này.
    Vô tình đọc được bài viêt tìm bạn của em :" mình thích những người hơn tuổi và trưởng thành , hi vọng đc làm quen với các anh ngoài 30 nhưng cũng đừng già quá vì khó nói chuyện".
    Thấy mình đáp ứng đủ điều kiện của em ,anh nghĩ thử một lần biết đâu tìm được tình yêu. Đêm giao thừa em hẹn gặp anh, em muốn tìm người đi xem pháo bông cùng. Gặp em, anh ngạc nhiên thấy em rất nam tính và có thể nói là đẹp nữa.
    Nhưng tất cả điều đó không thu hút anh, mà điều anh thích ở em là giọng nói của em, giọng em trầm , ấm và rất nhẹ nhàng. Em muốn đi xem pháo bông anh đi cùng em. Em nói muốn lên tầng thượng của khách sạn 10 tầng để xem toàn cảnh.
    Anh trạnh lòng nghĩ cả tài sản trong người anh chắc không đủ thuê phòng một đêm trong đó, lên nói với em " Có nhiều chỗ khác vẫn xem được". Em không nói gì nhưng anh cảm nhận được em không vui. Em hỏi anh "em là người đâu tiên trong giới anh găp, vì sao anh muốn gặp em?".
    Anh thật thà trả lời "Em là người đầu tiên anh gặp, lý do 15 năm anh sống âm thầm môt mình, giờ anh muốn tìm tình yêu". Anh trả lời thế chắc em không tin. Em đòi về giữa chừng và em còn cho anh lý do để không gặp lại nữa
    " Em học trên Hà Nội, anh dưới Hải Phòng, em nghĩ anh lên tìm người khác".
    Ôi! giá như lúc đó anh có thể mời em lên trên khách sạn đó xem pháo bông ,giá như anh nói anh la người tưng trải kết thúc có thay đổi không?
    Tuy gặp lần đầu nhưng anh rất có cảm tình với em, không biết cảm nhận của em thế nào?. Chia tay rồi anh muốn nói vơi em vài điều, anh nhắn tin em không trả lời, gọi điện em không bắt máy. Anh không hiểu? em nói đang học năm cuối đại học, biết 3 ngoại ngữ mà em lai xủ xự như đứa con nít học vỡ lòng?
    Em không thích anh, chúng ta vẫn có thể nói chuyện bình thường như 2 người bạn, đâu cần phải thế.
    " Người ơi gặp gỡ làm chi
    Trăm năm biết có duyên gì hay không?"
    Anh viết những dòng nay không phải để trách cứ em, mà anh cũng không có quyền gì để trách.
    Viết ra để trải lòng mình, để nhẹ nhàng tâm tư.

Thanks
    14
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Giá Như

giá như ko có cái khách sạn 10 tầng nào để em ấy muốn "lên cao" mà nhìn toàn cảnh thì hay biết máy ...
    Thêm một bứơc xa người vạn dặm
    Nắm bóng hình hư ảo trong mơ
    Lòng cứ ngỡ tình trong muôn kiếp
    Bóng hình tan mới biết rằng mơ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    227

Mặc định Re: Giá Như

đọc xong thấy thương cho a quá. 3 chữ cho a, ngây thơ quá

+ Viết bài mới