+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23
    Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    130

Mặc định Khó tìm kiếm bạn đời

Mình đã tiết lộ việc mình là người đồng tính cho em gái và 2 người bạn thân nhất. Một phần lúc đó đầu óc căng như dây đàn, ko chịu được việc giấu diếm nên nói ra. Thì công nhận cũng giải phóng tư tưởng đi nhiều. Nhưng việc tìm được 1 người yêu mà mình thích thì vẫn chưa đạt được. Mình cố gắng giúp những người khác, đem lại niềm vui cho họ, qua đó mong ai nếu có tình cảm với mình thì sẽ cùng đến với nhau. Nhưng 1 số lần lầm tưởng họ có tình cảm với mình nhưng không phải, điều đó khiến mình cứ rơi vào vòng luẩn quẩn. Thử dùng 1 số app cho người đồng tính, nhưng thấy nó linh tinh quá nên thôi.

Bạn nào thấy bế tắc trong việc tìm người yêu không nhỉ? Nhất là đối với các bạn trên 30 như mình?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    143

Mặc định Re: Khó tìm kiếm bạn đời

Vui nhỉ, nói ra được chắc là thoải mái lắm luôn. Mình đôi khi cũng muốn nói ra nhưng không bao giờ đủ dũng cảm, sợ làm họ thất vọng. Haizz, k biết cầm cự được tới bao giờ. Còn người yêu thì cũng bế tắc luôn, cũng sắp bước qua tuổi 30 mà chưa biết yêu '2-way' nó như thế nào, trước giờ toàn 1-way, haha. Nản.

Thanks
    8
    Năng lực viết bài
    150

Chúc mừng bạn đã giải phóng được dồn nén trong lòng trong nhiều năm.
    Theo mình thì việc tìm người phù hợp trong giới này rất khó, mình chỉ khuyên bạn nên kiên nhẫn, và đừng xa ngã do những ham muốn nhất thời mà vội vàng. Cái gì dễ đến thì dễ đi. Good luck!

4. The Following User Says Thank You to antimage For This Useful Post:

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    130

Quote Nguyên văn bởi imlonelyman Xem bài viết
    Vui nhỉ, nói ra được chắc là thoải mái lắm luôn. Mình đôi khi cũng muốn nói ra nhưng không bao giờ đủ dũng cảm, sợ làm họ thất vọng. Haizz, k biết cầm cự được tới bao giờ. Còn người yêu thì cũng bế tắc luôn, cũng sắp bước qua tuổi 30 mà chưa biết yêu '2-way' nó như thế nào, trước giờ toàn 1-way, haha. Nản.
    Cũng chả vui gì đâu, vì trước đó cũng hay nghĩ đến tự tử, để giải thoát khỏi mọi bế tắc. Nhưng nghĩ kỹ thì cách đấy chả hay tý nào. Mà 1 buồn phiên cứ giữ trong lòng thì từ từ nó càng lớn. Nên mới tìm người để trút ra. Trút ra thì ko còn nghĩ đến chuyện tự tử nữa, mà lại lo đến chuyện làm sao để có người yêu. Đời gay nó cứ ngược ngược thế nào ấy.

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    130

Quote Nguyên văn bởi antimage Xem bài viết
    Chúc mừng bạn đã giải phóng được dồn nén trong lòng trong nhiều năm.
    Theo mình thì việc tìm người phù hợp trong giới này rất khó, mình chỉ khuyên bạn nên kiên nhẫn, và đừng xa ngã do những ham muốn nhất thời mà vội vàng. Cái gì dễ đến thì dễ đi. Good luck!
    Ừ, mình hiểu ý bạn về lời khuyên xa ngã. Thật ra thử để xem xem có người tử tế ở mấy cái app đó ko. Chứ trước giờ mình ko chơi bời la cà gì cả, cũng khá nghiêm túc và cố gắng có suy nghĩ tích cực, bằng cách hay nghĩ ra mấy hoạt động hay hay để làm và dồn thời gian cho mấy việc có ý nghĩa đó. Nhưng thường trực là nỗi cô đơn, nhất là khi đêm về.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Xin lỗi vì em hơi tò mò, phản ứng của gia đình và bạn anh thế nào khi anh come out với họ?

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    130

Quote Nguyên văn bởi Pocari Xem bài viết
    Xin lỗi vì em hơi tò mò, phản ứng của gia đình và bạn anh thế nào khi anh come out với họ?
    Với em gái: ngạc nhiên, và bảo là anh giấu kỹ thật. Vì nó sống cạnh mình bao lâu. Thật ra nó cũng nghe bạn bè mình hay trêu nhưng nó ko tin. Khi nghe kể, em gái mình hiểu và thông cảm, động viên. Còn bố mẹ thì có nghi và có người nói đến tai và hỏi thằng mình nhưng mình trêu đùa lại, không thừa nhận cũng không chối, tảng lờ đi. Nhưng cả 2 vẫn nghĩ mình bình thường, cứ bắt lấy vợ suốt :)

Hai bạn thân: bọn nó hơi ngạc nhiên nhưng động viên và chia sẻ. Một bạn còn khuyên bảo cứ lấy bừa 1 em rồi có con đi, chả sao đâu :).
    Nói chung vì mình sống cũng đàng hoàng và đối xử tử tế với 3 người này nên họ cũng thương và động viên chứ không trêu chọc gì nhiều. Thậm chí còn bảo vệ mình.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi thienminhvl Xem bài viết
    Với em gái: ngạc nhiên, và bảo là anh giấu kỹ thật. Vì nó sống cạnh mình bao lâu. Thật ra nó cũng nghe bạn bè mình hay trêu nhưng nó ko tin. Khi nghe kể, em gái mình hiểu và thông cảm, động viên. Còn bố mẹ thì có nghi và có người nói đến tai và hỏi thằng mình nhưng mình trêu đùa lại, không thừa nhận cũng không chối, tảng lờ đi. Nhưng cả 2 vẫn nghĩ mình bình thường, cứ bắt lấy vợ suốt :)

Hai bạn thân: bọn nó hơi ngạc nhiên nhưng động viên và chia sẻ. Một bạn còn khuyên bảo cứ lấy bừa 1 em rồi có con đi, chả sao đâu :).
    Nói chung vì mình sống cũng đàng hoàng và đối xử tử tế với 3 người này nên họ cũng thương và động viên chứ không trêu chọc gì nhiều. Thậm chí còn bảo vệ mình.
    Tính ra anh may mắn đó chứ, ko biết dùng từ “may mắn” trong hoàn cảnh này có hợp ko :v. Mà làm gì làm cũng đừng lấy bừa anh ơi. Tội con người ta.
    “Có những người đc số phận sắp đặt để gặp nhau. Dù họ có ở đâu chăng nữa. Dù họ có đi đâu chăng nữa. Một ngày nào đó họ sẽ gặp nhau”. (Ăn cắp trong sách)
    Chúc anh sớm tìm ra bạn đời.

10. The Following User Says Thank You to Pocari For This Useful Post:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi thienminhvl Xem bài viết

có những người như vậy bên cạnh thì thật may mắn biết bao. cơ mà đừng nghe lời xúi bậy lấy bừa 1 ai anh ơi ^^ tội người ta lắm

12. The Following User Says Thank You to thesin For This Useful Post:

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    130

Quote Nguyên văn bởi Pocari Xem bài viết
    Tính ra anh may mắn đó chứ, ko biết dùng từ “may mắn” trong hoàn cảnh này có hợp ko :v. Mà làm gì làm cũng đừng lấy bừa anh ơi. Tội con người ta.
    “Có những người đc số phận sắp đặt để gặp nhau. Dù họ có ở đâu chăng nữa. Dù họ có đi đâu chăng nữa. Một ngày nào đó họ sẽ gặp nhau”. (Ăn cắp trong sách)
    Chúc anh sớm tìm ra bạn đời.
    Mình nghĩ cũng ko có gì may mắn cả. Mình chỉ sinh ra 1 lần, khi chưa hiểu rõ về số phận của mình thì buồn chán, thất vọng. Việc không thừa nhận giới tính và sống thật đẩy mình vào thế bế tắc. Nên cách chia sẻ như thế là cách giúp mình thoát bế tắc và dần sống yêu đời hơn. Tất nhiên mình ko thể lấy vợ rồi. Cũng mong tìm đc bạn đời cho đỡ tẻ nhạt trong cuộc sống.

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối