+ Viết bài mới
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 25 của 25
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tâm tình giữa trưa

Em đã từng hẹn hò với một người đàn ông có gia đình ! Rất lâu rồi, có lần anh ấy gọi điên tâm sự với em và khóc rất nhiều, nói rằng anh ấy sống như thể trong địa ngục vậy " Em chỉ nhớ có vậy thôi !
    Em sinh năm 91, em đã ngồi nói chuyện với mẹ em về vấn đề em đồng tính, mẹ nói cũng nghi ngờ rồi, nhưng giờ mới biết, mẹ chỉ khuyên sống hạnh phúc và tránh xa các mối quan hệ đồng tính không lành mạnh. Đừng phô trương quá, cứ bình thường như đàn ông, độc thân cũng không sao đâu ! không ép lây vợ

Em có bạn trai và anh ấy nói sau này sẽ lập gia đình !

Chuyện của anh em nghĩ cây kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra thôi, anh cứ sống tốt với gia đình, đối xử tốt với vợ con anh, bởi nếu sau này có bị phơi bày thì tình cảm sẽ làm mọi người hiểu nhau hơn. Em thấy có nhiều cặp đôi khi về già vợ biết chồng đồng tính nhưng thông cảm vì tình cảm đủ lớn, và lúc đó người chồng được sống thật được tự do hẹn hò, mà không phải sợ có lỗi với vợ nữa. Em nghe ở đâu đó rằng, càng lớn tuổi người ta càng khao khát được sống thật. Bây giờ anh lùi thì chắc chắn không được, bởi thế phải tiến về phía trước, nếu a muốn một mối quan hệ đồng tình nhưng phải kín đáo không được uỷ mỵ, giữ nó ở mức trên bạn bè một chút thôi, đừng biến thành tình yêu ! Và hãy chuẩn bị thật tốt cho tương lai ! Em nghĩ cuối cùng a sẽ tìm được hạnh phúc thôi ! Dù có thể là một khoảnh khắc ngắn e chúc anh tìm được !

2. The Following User Says Thank You to thecoldcat For This Useful Post:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    106

Cám ơn bạn. Mình cũng cố gắng sống thật tốt. Cố gắng gìn giữ gia đình. Không chọn thì thôi một khi đã chọn con đường này thi mình phải đi suốt quãng đường còn lại. Không có ý định phải phá nát gia đình . Chỉ là đôi lúc thấy cô đơn cần một người thấu hiểu vậy thôi.

Thanks
    27
    Năng lực viết bài
    28

Tôi cũng như bạn vậy á...tôi lấy vợ cũng 5 năm rồi...ngay từ đầu cũng rất muốn dốc toàn sức sống vì gia đình..vợ tôi cũng rất tốt, nhưng cuộc sống gia đình mà không có tình yêu thật sự rất kinh khủng... nhân có một sự biến cố kia trong gia đình, tôi đã nói thật với vợ và cha mẹ mình, chuyện tôi là người đồng tính...ban đầu thì mọi người không thể tin vào sự thật đó...nhưng rồi cha mẹ tôi cũng hiểu, vợ tôi cũng hiểu..nhưng vợ tôi không chịu chia tay với tôi, bởi cô ấy nói đã lỡ thương tôi quá, giờ tôi đã xin nghỉ việc ở que...xin lên thành phố sống và làm việc sống một mình, tiếp tục với sự thử thách của tạo hóa. đúng như bạn ở trên kia có nói, chỉ cần cố gắng sống tốt hết mức có thể, thì dù trời có sập xuống...cuộc sống có dồn mình đến tận cùng của sự chiệu đựng...thì sẽ luôn có một ánh sáng chiếu đến mình @@

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    0

Mình rất đồng cảm với bạn. Mình cũng nghề giống bạn. gđ thúc giục lấy vợ nhưng mình chần chừ năm này qua năm khác, ngoảnh đi ngoảnh lại mình đã là trung niên. Đến giờ mình vẫn ở một mình. Mình đã tự khép chặt con tim trước cuộc đời trần tục. Tự mình gặm nhấm nỗi buồn, nỗi cô đơn đã bao năm nay. Mình sợ những tiếng bàn tán xì xầm khi đã lớn tuổi nhưng chưa lập gia đình. Có người còn ác tâm hơn cố nói cho mình nghe " Đồ cú có gai". Thật đau khổ khi mình là khiếp gay. Đêm về cô đơn trong chính căn nhà của mình. Con tim đã đóng băng trước mọi người. Đau và cô đơn cùng cực bạn à. Bạn chọn việc lập gia đình theo mình lại là cách hay. Hãy cứ sống và có trách nhiệm với gia đình; nỗi buồn cũng chỉ bằng một nửa của mình thôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    106

Không biết đó là quyết định đúng hay sai nhưng đã chọn con đường này thì phải quyết tâm theo nó. Cám ơn anh đã động viên em

7. The Following User Says Thank You to Dongthap1984 For This Useful Post:

+ Viết bài mới
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123