+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định cho mình hỏi xoá dấu vết

những cái xxx sau khi koi xong xoá đi vẫn còn dấu vết trong ổ đó mấy bạn, ví dụ như các phần mềm khôi phục có thể khôi phục lại, cho dù cái khôi phục đc mở xem đc hay ko thì đôi khi cái tên cũng nói lên tất cả. vậy có cách nào làm sạch vùng ổ trống mà ko tổn hại các file khác ko mấy bạn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: cho mình hỏi xoá dấu vết

uhm!
    cái này hơi khó hiểu!
    nếu như file down về thì bạn nên seve ở desktop hya 1 thư mục nào đó ngoài trự ổ D!
    còn nếu ko chắc ăn thì dùng đóng băng!

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    300

Cái này cũng đơn giản thôi . Trước tiên là bạn dùng một số chương trình xóa file vĩnh viễn để xóa mấy file thì cho dù là chuyên gia máy tính cũng chưa chắc phục hồi được đâu. Còn tên chương trình thì nếu bạn rành thì lên mạng cũng có nhiều chương trình miễn phí lắm. Mà để chắc ăn hơn là lịch sử dùng máy tính của mình không bị ghi nhớ lại thì mình đề nghị thêm là dùng CCleaner để dọn sạch cache của máy tính. Với chừng đó thì mình nghĩ là đã đủ "che mắt thiên hạ" rồi :c4: ( em không có ý nói là tất cả mọi người đâu, trình độ mò của em còn kém lắm ạ )

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

ai có ý kiến khác xin cho mọi người cùng bít nha ...
    7 cũng đang cần gấp vấn đề này .. thanks share
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    389

Exclamation Re: cho mình hỏi xoá dấu vết

:c12: Ý kiến của Duy :
    1. Trước tiên bạn tải phần mềm download dìa và tha hồ download những gì mình thích ?Cần chú ý nơi lưu trữ file [ nên tạo một folder ngoài desktop & đặt tên cho những folder đó theo từng nội dung download về ] Vừa để tiện quản lý nội dung tải về,vừa tránh mở nhầm nội dung khi không cần thiết
    2. Sau khi tải về xong,những vấn đề nhỏ [chuyển file ,chỉnh sửa ..v.v...] thì nên lưu trong cùng 1 folder có cùng nội dung
    3. Vấn đề cốt yếu sau cùng là bạn sẽ delete những folder mà mình vừa tạo xong trên ngoài desktop ....[sau khi đã thỏa mãn ]
    4. Vào recycle bin delete những gì mà mình vừa delete
    5. Mở các chương trình mà mình vừa sử dụng để [download ,chỉnh sửa file,..v.v...] và delete [remote] tất cả những file còn hiện hữu trên chương trình .
    6. Delete tất cả những ứng dụng mà mình tải về sử dụng [đừng delete những cái mà chủ tiệm cài nhá ]
    7. Reset lại mycomputer [cái này dành cho những bạn chơi ngoài tiệm net ] hiệu quả 80%
    8. :c13:Với vẻ mặt buồn rầu thê lương ra nói với chủ quán :" máy đứng em reset !Tính tiền về...
    :c14:Chúc các MEM thành công..chỉ là góp ý nhỏ !Ai có cách hay hơn mời vào giúp bạn nà
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

túm gọn
    thắt nút
    bó sát
    ---------------------> dùng đóng băng đi!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Về dấu vết trên internet có cách nè:
    nếu sd FF: sử dụng chức năng "quên trang này" trong history của FF thì nó sẽ quên vĩnh viễn trang đó luôn :D, nhưng nhớ là bật internet connection lên và delete hết cookies ở trong đó
    còn anh IE vào tool và sau đó del cooks
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    302

bày cho bạn 1 cách hay hơn nè. dùng trình duyệt web google chrome , nó có chế độ mở cửa sổ ẩn danh. Tức là mọi thông tin bạn lướt web bằng cửa sổ đó sẽ tự biến mất khi tắt nó đi. Rất đơn giản mà dễ dùng :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đúng là mấy bạn ko hiểu ý mình, mình ko hỏi về xóa history. ví dụ thế này nha, mình có 1 film abc, sau khi mình xóa cái film đó trên máy tính, quăng máy tính để đó rồi đi chơi. có người mở máy lên, tìm thì ko thấy film j hết. nhưng nếu người đó dùng một phần mềm phục hồi dữ liệu( vd Disk Digger), để phục hồi, trong danh mục các file đã xóa sẽ hiện tên abc.flv... có thể sau khi phục hồi, abc.flv ko mở xem đc, nhưng chính cái tên abc cũng làm người ta hiểu ra mọi chuyện.
    mình mún hỏi cách xóa triệt để file abc.flv đó, có một số chương trình như clndisk có thể xóa mọi file ko thể tìm đc nữa, nhưng mình ko bít khi dùng, nó có nhiệt tình xóa lun những file đang còn sử dụng của mình ko, và mình hỏi xin một chương trình chắc chắn chỉ xóa triệt để file đã xóa, còn file chưa xóa thì chắc chắn an toàn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    302

thế thì tốt nhất là đặt pass cho máy tính thôi bạn ạ. mà để phục hồi đc cũng phải mất hàng tiếng. chả có gì phả lo đâu. :D

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối