+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Mặc định Sao ký ức lại quay về

10h30..................
    bữa nay đi coi phim hotboy nổi loại về! không biết phải vì mình thay đổi tâm trạng vì tình tiết của phim không nữa! có thể là như vậy đi. nhưng thực sự suy nghĩ lại mình cũng thật tức cười! tự nhiên đi coi một mình! có thể là mình đang muốn quen với cuộc sống độc thân này! nhưng sao nhìn người ta có đôi có cặp mình lại thấy tủi tủi vậy .....................có phải là ký ức trở về không! mình chợt nhận ra rằng mình đang lãng quên 1 điều gì đó!

Về tới nhà mới biết rằng hôm nay đã là 18/11 rồi nhỉ! cái ngày cách đây 2 năm mình đã nói chia tay với 1 người mà mình đã iu hơn chính bản thân mình. nhưng mình đã chọn phương án chia tay. thì mình phải đối đầu với quyết định của mình. sao vầy nè nước mắt lại rơi nữa rồi, mình phải mạnh mẽ lên chứ . Phải chi hôm bữa không đi nhiều chuyện với mấy đứa ở Thi Âm là mình sẽ ko phải gặp lại người đó rồi. Sao ông trời trớ trêu tôi vậy nè! cho tôi gặp a trong quán làm j. Bây giờ anh ốm hơn trước, nhìn phong trần hơn. nhưng những nét trên mặt a, luk đó sao nước mắt tôi lại muốn rơi vậy, may là tôi kềm lại được. những thứ mà tôi nghĩ là mình đã quên rồi nhưng sao luk đó nó lại ập đến với tôi vậy nè. Những kỷ niệm bên a, những ngày a hì hục đạp xe chở tui dưới những tàn cây, những cái bánh hotdog và nước dừa mà tui muốn ăn và những luk 10, 11 giờ tối, a phải chạy cả 12km mang vào cho tôi, những con gấu bông mỗi thứ 7 a từ SG về hay cả căn phòng này của tôi cũng là a trang trí, nhìn lại xung quanh tôi những thứ tôi có đều do a tặng. A ơi! em nhớ a lắm! chắc ko bao h a đọc được bài viết này của em đâu! em biết ngày e nói tiếng chia tay a đau khổ lắm. nhưng a ak! đã 2 lần rồi em đã tha thứ cho anh! em ko thể chấp nhận lần thứ 3 được nữa. sức em có hạn anh ak!
    Hôm nay em về nhà! nhưng không phải nhà em! mà chính là căn nhà mà mẹ anh đã mua cho anh và em! em luôn quét dọn nơi này sạch sẽ vào mỗi tối thứ 6 và ở đây tới chiều chủ nhật chỉ để đợi 1 điều nhỏ nhoi là a sẽ nhớ về đây! nhưng em nghĩ nơi này có sao đi nữa thì chắc chẳng bao giờ anh nhớ đến đâu.
    Anh biết không còn 1 tiếng nữa là trọn 2 năm rồi! từ ngày xa anh em không thể chấp nhận được bất cứ ai! với ai cũng đi cafe 1,2 lần rồi thôi, vì đâu đâu trong mấy quán nước mà ko là nơi em và a đã từng ngồi trầm, những hình ảnh của anh lại hiện về, em ko muốn lừa dối người ta làm thế thân cho anh. em biết rằng dù người ta là thế thân nhưng chắc rằng không một ai đối xử với em được như anh! ko ai hiểu em muốn j và cần gì như anh! cũng ko ai biết em thích ăn gì, uống gì, mặc đồ j như anh và cũng ko còn những tin nhắn vào mỗi sáng và mỗi tối! em cố gắng dẹp đi những thứ thuộc về anh nhưng sao khó quá anh ak! em không thể ngủ nếu thiếu con banda anh tặng cũng như mỗi sáng em đều quen nhìn vào cái gương mà trên đó toàn những hình anh chụp cho em, hay em đã quen với mùi dầu thơm mà a bắt em xài. Làm sao đây để em quên hả anh! Đêm nay em sẽ thức suốt đêm để đếm time trôi qua. Để ngày mai em lại tươi cười vui vẻ nhìn nhận 1 cuộc sống mới! 1 cuộc sống mà trong đó vắng hình bóng của anh!
    Anh biết không mỗi lần a gọi cho em hay a nt cho e là tim e lại đau nhói! dù e ko bắt máy hay e ko rep tin nhắn. Nhiều lần em muốn nhắn lại rằng em nhớ anh nhiều nhưng ko được. e ko thể làm vậy!
    Máy em lại vang lên bản nhạc này nữa rồi! bài nhạc ngày nào e cũng nghe! có thể a vẫn còn nhớ! tip nhạc e hay nghe là nhạc nhẹ đúng ko anh! thôi dù j e vẫn mún nói với a 1 điều như bài Khóc Thầm mà e hay hát: "........... Giờ đây mới biết xa anh sẽ làm chết cả đời em..............".

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Sao ký ức lại quay về

nghe tâm sự mà đau lòng quá đi, gửi link cho người đó đọc đi bạn ơi, coi chừng bị chứng trầm uất dẫn đến trầm cẩm vì thương nhớ lâu ngày đó nha

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

:213: Thiên thần sẽ giúp đỡ bạn...:c11: cố lên !! fighting !! believing yourself and....your love :c11:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

wow! bài viết rất đúng với tâm trạng của dancer nha ^^! gần như là giống hoàn toàn ^^thật sự thì bài viết không nói lên lý do! nhưng mình nghĩ lý do hay ko thì chính bạn đã quyết định sự chấm dứt của một tình yêu, với tâm tràng thế này thì mình nghĩ đó hẳn là 1 điều gí đó khiến bạn suy nghĩ rất nhiều! hoặc bạn và him cũng đã vài lần xa nhau rồi quay lại ^^! nhưng lần ctay này có lẽ sẽ là mãi mãi...ai nói rằng: yêu nhau sẽ mãi bên nhau, mình lại nghĩ khác! yêu nhau và ctay đôi khi nó lại đồng dạng! ctay ko có nghiã là chúng ta đã hết tình cảm! mà đôi khi yêu thương còn rất nhiều! nhưng bên nhau lại làm tổn thương người mình yêu mà thôi!
    có lẽ bạn và dancer cũng có quan điểm sống và yêu trong cùng 1 dạng ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    257

Mình cũng từng mang tâm trạng giống bạn. Khi thất tình, trái tim mình trở nên băng giá, mình đã khóc.. khóc rất nhiều, thậm chí còn nghĩ tới cái chết, từ khi xa người ấy, mình đã sống một cuộc đời không có hy vọng. Nhưng mình nghiệm ra một điều, cứ đau buồn mãi không giúp ích gì cho mình. Chi bằng hãy quên đi tất cả và làm lại từ đầu. Đừng nghĩ về tình yêu đó nữa thì sẽ không đau khổ.
    Com đi!!! Com đi!!! Khen chê gì cũng được, mỗi lời com là động lực cho mùa hè
    Ký tên: Nhân vật chính diện, đầy khả ái và ngây ngất lòng người

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Cung chung canh ngo voi ban nay, nghe ban tam su ma minh cung muon khoc, uoc gi nhung nguoi co tinh luon duoc o ben nhau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Quote Nguyên văn bởi doanthanglong1988 Xem bài viết
    nghe tâm sự mà đau lòng quá đi, gửi link cho người đó đọc đi bạn ơi, coi chừng bị chứng trầm uất dẫn đến trầm cẩm vì thương nhớ lâu ngày đó nha
    hic thực sự mình cũng muốn lắm bạn ak! nhưng mình không thể có thể là do cái tính cố chấp của mình! mình biết cứ ôm ấp trong lòng như vậy mãi không phải là cách nhưng bạn ơi! làm sao mà quên được.thanks bạn nhá

Quote Nguyên văn bởi ohyeah_96 Xem bài viết
    :213: Thiên thần sẽ giúp đỡ bạn...:c11: cố lên !! fighting !! believing yourself and....your love :c11:
    cám ơn bạn nhiều nhá! nếu thực sự có thiên thần mình mong thiên thần sẽ mang 1 người khác đên để xoa dịu trái tim đau khổ này của mình bạn ak.

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    wow! bài viết rất đúng với tâm trạng của dancer nha ^^! gần như là giống hoàn toàn ^^thật sự thì bài viết không nói lên lý do! nhưng mình nghĩ lý do hay ko thì chính bạn đã quyết định sự chấm dứt của một tình yêu, với tâm tràng thế này thì mình nghĩ đó hẳn là 1 điều gí đó khiến bạn suy nghĩ rất nhiều! hoặc bạn và him cũng đã vài lần xa nhau rồi quay lại ^^! nhưng lần ctay này có lẽ sẽ là mãi mãi...ai nói rằng: yêu nhau sẽ mãi bên nhau, mình lại nghĩ khác! yêu nhau và ctay đôi khi nó lại đồng dạng! ctay ko có nghiã là chúng ta đã hết tình cảm! mà đôi khi yêu thương còn rất nhiều! nhưng bên nhau lại làm tổn thương người mình yêu mà thôi!
    có lẽ bạn và dancer cũng có quan điểm sống và yêu trong cùng 1 dạng ^^
    hic nếu bạn biết được lý do thì chắc bạn cũng sẽ như mình thôi! lúc mình quyết định chia tay mình xem như mình ko thể sống được. sau khi mình chia tay người đó mình phải nhập viện 1 tuần. nhưng có thể đó là cái giá phải trả vì mình đã quá yêu người ta. cám ơn bạn tri âm nhá

Quote Nguyên văn bởi MuaHeXanh1111 Xem bài viết
    Mình cũng từng mang tâm trạng giống bạn. Khi thất tình, trái tim mình trở nên băng giá, mình đã khóc.. khóc rất nhiều, thậm chí còn nghĩ tới cái chết, từ khi xa người ấy, mình đã sống một cuộc đời không có hy vọng. Nhưng mình nghiệm ra một điều, cứ đau buồn mãi không giúp ích gì cho mình. Chi bằng hãy quên đi tất cả và làm lại từ đầu. Đừng nghĩ về tình yêu đó nữa thì sẽ không đau khổ.
    hic. mình đã cố gắng quên rồi đó bạn! nhưng càng quên lại càng nhớ thêm :(. đã chia tay 2 năm mấy rùi chứ ít ỏi j đâu bạn. mình thực sự ko quên được.thanks bạn nhá

Quote Nguyên văn bởi Độc Hành Xem bài viết
    Cung chung canh ngo voi ban nay, nghe ban tam su ma minh cung muon khoc, uoc gi nhung nguoi co tinh luon duoc o ben nhau.
    hic! đúng là ở trong trường hợp này có nhiều người chung cảnh ngộ với nhau quá bạn nhỉ! mong sao một ngày nào đó những trái tim đau khổ sẽ được sưởi ấm bằng ngọn lửa tình yêu :(

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    225

nghe bạn kể mình thấy iu mà không đến được với nhau thì khổ wa bạn nhỉ. Vậy mình có nên iu hay ko ? hay mãi mãi ngồi chờ đợi trong cô đơn...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

bạn hãy thử yêu và thử cảm nhận xem. có thể bạn sẽ may mắn hơn mình tìm được người yêu bạn thực lòng
    y.h: linh_khuyen0111

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    225

Quote Nguyên văn bởi linhkhuyen91 Xem bài viết
    bạn hãy thử yêu và thử cảm nhận xem. có thể bạn sẽ may mắn hơn mình tìm được người yêu bạn thực lòng
    cảm ơn bạn nhiều!!!chúc bạn gặp được nhiều may mắn trong cuộc sống :c3:

+ Viết bài mới