+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    249

Mặc định Suy nghĩ của mình, mọi người chia sẻ nhé

Chào mọi người hôm nay mình xin viết lên những điều mình suy nghĩ. Nó có hơi dài một chút mong mọi người đọc và chia sẻ nhé….
    Hôm nay mình dùng một ngày để đọc các topic trong diễn đàn và mình đã biết thêm nhiều điều. Nói thật trước khi viết bài này mình nghĩ rằng mình đã từng nghĩ rằng tình yêu trong TGT3 là một cái gì đó thiêng liêng và cao quý. Mình nghĩ tình yêu họ dành cho nhau được bắt đầu bằng sự thông cảm, sự yêu thương và nó là một cái gì đó to lớn đến mức có thể giúp nhau vượt qua mọi rào cản của xã hội. Mình luôn trân trọng tình cảm ấy, rồi mong một ngày nào đó cũng sẽ có một người yêu thương và chăm sóc mình.
    Nhưng không, hình như mình đã nhầm thật rồi!. Hôm nay lúc đọc được chia sẻ của một bạn, bạn ấy nói rằng trong TGT3 tình dục mới là cái quan trọng, rằng tình yêu là một cái gì đó quá xa vời mà dường như ta không bao giờ chạm tới được. Mình đã comment lại và nói rằng đấy là do bạn ấy đã quá bi quan và suy nghĩ tiêu cực. Nhưng rồi càng đọc thêm nhiều chia sẻ mình lại thấy chính mình mới là người có nhiều mơ mộng viển vông. Mình tự nhận thấy mình là một người lãng mạn, khi đọc câu chuyện nói về sự tan vỡ của một mối tình thì mình lại chẳng muốn lãng mạn nữa. Câu chuyện ấy của một bạn chia sẻ, nó được bắt đầu bắng sự gặp nhau rất lãng mạn, dưới cơn mưa một anh chàng đã đuổi theo bạn ấy để xin được làm quen trong khi chưa biết bạn ấy có phải là gay hay không, và giữ họ đã có một tình yêu thật đẹp. Tuy nhiên nửa năm sau một sự thật đã được làm sáng tỏ anh chàng kia đã có người mới từ hơn một năm trước, mối quan hệ giữa họ là tình dục. Không biết đây có phải là câu chuyện thật hay không nhưng nó cũng khiến mình phải suy nghĩ.
    Dường như một tình yêu có khởi đầu càng đẹp thì khi tan vỡ lại càng đau đớn. Với những người sống nội tâm như mình khi yêu chẳng dễ gì điều khiển được cảm xúc, luôn yêu hết mình (mặc dù chưa yêu nhưng mình nghĩ vậy). Mình không muốn khi yêu nhau lại phải luôn đề phòng xem khi nào đối phương sẽ lừa dối mình, phản bội mình. Bạn không thể lúc nào cũng gọi điện, nhắn tin, hỏi người yêu đang làm gì, với ai mọi lúc mọi nơi được. Mình không thích những người khi yêu thì anh anh em em, khi chia tay thì đường ai nấy đi không còn chút tình nghĩa. Người ta nói sau mỗi lần vấp ngã thì con người sẽ trưởng thành hơn, ban đầu mình nghĩ là đúng nhưng rồi nghĩ lại nó chẳng đúng một chút nào trong tình yêu cả. Sau mỗi lần tan vỡ bạn lại càng thận trọng hơn, yêu trong sự đề phòng cảnh giác, chỉ yêu bẳng nửa con tim để nếu có chia tay thì sẽ đỡ đau đớn.
    Không biết mình có nên cố gắng tìm kiếm tình yêu nữa không nhỉ? Mình sợ cái cảm giác khi chia tay, cú ngã đầu tiên lúc nào cũng đau đớn và khó đứng dậy nhất. Trước khi viết dòng này mình xin lỗi tới những Top chung thủy. Vì mình thấy phần nhiều Top chính là người gây ra sự tan vỡ trong tình yêu. Gặp được Bot nào đẹp hơn hay giỏi trong chuyện ấy hơn người yêu mình là lại nghĩ đến việc chia tay. Mình nghĩ rằng suy cho cùng thì Top vẫn là con trai, mà đã là con trai thì mọi người cũng biết rồi đó. Bot mặc dù cũng là con trai nhưng lại có tâm hồn nhạy cảm hơn nhiều. Năm nay mình 17 tuổi, là tuổi quan trọng nhất trong quãng đời học sinh. Mình không muốn vì chuyện tình cảm mà đánh mất đi cơ hội vào đại học. Thôi thì cứ để mọi thứ tự nhiên là tốt nhất, ngoài đời đã khó huống chi là qua mạng, chẳng biết ai thật ai dối. Có khi tình bạn mới là điều quan trọng hơn mọi người nhỉ? Xin lỗi nều bài viết này làm phiền mọi người. Nếu đọc hết rồi thì nhớ cm ý kiến nhé. Cảm ơn!
    YH!: baby_need_a_love

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

Mặc định Re: Suy nghĩ của mình, mọi người chia sẻ nhé

Ai ko biết được tem không ^^. Cho Gin chia sẽ với BABY ^^, trong những câu chuyện được viết trên các diễn đàn (nếu có chữ Truyện có thật) thì đa phần người ta viết về nổi niềm của mình, mà đa số là thất tình cần sự chia sẻ. Còn nếu lỡ có xem bộ phim nào về giới đồng tính thì cũng đa phần là kết thúc 1 mất một còn, xã hội vẫn còn thành kiến chứ ko hải hoàn toàn chấp nhận tình yêu đồng giới, bộ phim có những kết thúc tan thương cũng một phần nào đó phản ánh quan điểm không đồng tình.
    Còn bạn nào đó nói tình yêu đồng giới chỉ quan niệm tình dục, thì do đó là cách nghĩ của bạn đó, bạn không cần quan tâm đâu, mỗi người ai cũng có một tình cảm để trân trọng, có những người yêu nhau chỉ luôn ở bên nhau, họ không quan hệ với nhau, cũng là yêu nhau cũng là trong giới ... Còn cái bạn kia chắt là đang trong tình trạng thất tình, hận đời, hay muốn chứng tỏ cho nên mới nói những câu như vậy.
    Tình cảm xuất phát từ tâm hồn, yêu nhưng hãy nhớ còn có lí trí, đừng quá mộng mị về diễn cảnh tươi đẹp suốt đời, tình yêu cần có sóng gió, mọi vật trên thế gian này đều vận hành và phát triển, tình yêu cũng vậy phải trải qua khó khăn thì mới là một tình yêu hoàn thiện ^^.
    Lời cuối là một lời Gin khuyên dành cho Baby: 17 tuổi không phải là cái tuổi để yêu, mà là cái tuổi để học, để chuẩn bị hành trang tương lai cho mình, đừng quá cần một bờ vai ai đó mà quên mất chính mình, nhiệm vụ của bản thân, bên cạnh chúng ta còn có bạn bè và gia đình. ^^
    Hy vọng đôi dòng dài dòng từ bài rep của Gin có thể share chút thắc mắc của Baby. ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

hi ^^! dancer chào bạn ^^!
    bài viết rất thiết thực nha ^^! nhưng có lẽ nó nên đem qua hội tám thời để mọi người cùng thảo luận sôi nổi hơn ^^
    nói thế này: hầu hết các lời tâm sự, các câu chuyện thuật lại chuyện tình cảm (không bao gồm truyện sáng tác, truyện đọc) thì là các chuyện có kết thúc buồn, không được hạnh phúc, và người viết lên nó luôn có cảm xúc đau thương! do đó, hầu hết các mẫu tâm sự đều là chia tay, nói vậy để bạn biết rằng! không phải lúc nào cũng buồn, ko có tình yêu thực sự ^^ (mặc dù rất hiếm) nhưng ngoài XH bao la ko lẽ ko có ^^, ví dụ như cặp Gay ở nước ngoài gốc Việt Nam với quỹ Anh va Em, hay là nhan nhãn những cuộc đính hôn public ^^! đó là chứng minh cho những cái có thể có tính yêu trong chúng ta ^^
    - nói thêm 1 tý về tình cảm nhé, ko phải khi chia tay đều là lừa dối, đều chỉ vì TD mà đến với nhau sau đó chán thì đg ai nấy đi! dancer nghĩ rằng, ở một giai đoạn nào đó trong cuộc đời của một người, người đó đã yêu chân thành một người khác!, nhưng rồi tình yêu ấy không vượt qua được thời gian, ko vượt qua đc thử thách, nó đã thay đổi, đã biến chất (vì thế mà có cụm từ không còn như xưa), vậy thì đừng trách họ, họ cũng đã từng yêu chân thành và chung thủy, chỉ là tình yêu ấy đã đổi thay! vậy tại sao còn níu kéo nhau ^^
    hì!
    đó là dancer chỉ nói lên và cùng bình luận với bạn với cái nhìn chủ quan thôi ^^! đời người bao ra, xh rộng lớn, sẽ cón nhiều thứ nữa xảy ra! và tình yêu của Gay sẽ là những điều bất ngờ ^^!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    257

"TGT3 tình dục mới là cái quan trọng" là vì đa số mọi người thời nay hơi hấp tấp trong vấn đề yêu đương, vừa gặp nói với nhau một hai câu không cần tim hiểu đã.. a lê hấp thì hỏi sao có tình cảm với nhau được. Do đó gặp phải có những trắc trở khó khăn, hay thấy một đối tượng nào đó hấp dẫn hơn, thì họ dễ dàng bỏ người chung chăn gối mà đi theo tình yêu mới. Cho nên nhưng mối tình trải qua gần thời gian dài rồi hãy tiến đến .. a lê hấp thì sẽ bền vững hơn.

Như bạn nghĩ, tình yêu TGT3 là một cái gì đó "thiêng liêng và cao quý, nó là một cái gì đó to lớn ." cái này cũng phần nào đúng nhưng hơi hiếm . Do đó bạn đừng nên thần tượng hoá tình yêu, nghĩ nó là một cái gì cao siêu, mà hãy nghĩ nó là một sự đồng cảm của hai tâm hồn, hợp tính tình rồi đến với nhau như tình yêu nam nữ thì nó sẽ nhẹ nhàng hơn. Vì khi bạn nghĩ tình yêu quá cao quá đẹp, nhưng lại gặp tình huống không giống như mơ, bạn sẽ dễ thất vọng.

Trong tình yêu không riêng về TGT3, tình yêu nam nữ cũng có những đau khổ không tránh khỏi. Cho nên nếu bạn sợ cảm giác chia tay, sợ đau đớn, mà bỏ qua cơ hội tìm kiếm một nữa kia, thì bạn mãi mãi sẽ không bao giờ có tình yêu cho mình.

Mùa Hè chỉ nói theo những gì Mùa Hè hiểu, lỡ có sai xót bạn bỏ qua cho. Chúc bạn may mắn.
    Lần sửa cuối bởi MuaHeXanh1111; 21-01-2012 lúc 11:25 PM
    Com đi!!! Com đi!!! Khen chê gì cũng được, mỗi lời com là động lực cho mùa hè
    Ký tên: Nhân vật chính diện, đầy khả ái và ngây ngất lòng người

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

mình hiểu bạn đang cảm thấy như thế nào,và mình cũng từng thất vọng nhiều như dzậy,nhưng nói trc cũng phải ngó sau,kg phải tất cả mọi người đều như dzậy đâu bạn ơi,cũng còn nhìu người chân thành và dễ thương lắm á^^,hay có lẽ mình may mắn nhỉ...cái điều quan trọng là bạn phải thật sáng suốt đễ nhận ra ai chân thành,ai giả dối thui...cũng phải thông cảm cho giới mình vì sự thật thì còn quá nhìu đinh kiến xã hội nên bị gò bó hạn chế quá nhìu trong cách sông và tình cảm,kg thể tự do yêu đương cũng như bộc lộ tình cảm như người thường đc nên phải dồn nén lâu ngày thành ra thèm cái cảm giác có người iu,đc làm nhìu chiện của những người iu nhau thường làm nên mới nảy sinh những chiện tiêu cực này á,thậm chí giữa nam và nữ cũng dzậy thì làm seo giới mình tránh khỏi khi bản thân là giới chịu thiệt thòi hơn cả....mình nghĩ bạn cứ yên tâm vì mình nghĩ cũng còn khá nhìu người đàng hoàng mà,trong forum này cũng còn nhìu,quan trọng là ở bạn á...chúc bạn sẽ tìm đc những người bạn thật sự,chân thành và lun dzui dzẻ hen!!!9 to meet u!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hừm...:) chào bạn !! mình đọc xong thì cũng bắt chước mọi ng, bon chen nêu vài dòng suy nghĩ vậy :)...Đối với mình thì mình cũng mơ hồ về vấn đề này lắm. Thú thật thì hồi trc mình cũng ko tin là trong "thế giới này" có t/y thật sự đâu...nhưng mà mình theo chủ nghĩa "thiên thần" (:D nói ra cái này thì ngại ghê), mà thiên thần thì phải lun tin vào phần lạc quan nhất trong những cái bi quan, trong những cái "ko thể xảy ra",...Mình cũng không nói nhìu về cái vấn đề "nhạy cảm" (thật ra là...chưa đủ tuổi để nói:) Nhưng giữa nam nữ có t/y thật sự thì Gay cũng có vậy :D lạc quan lên bạn nhé !!! Fighting !!! believing your love !!! :c9:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    249

Cảm ơn mọi người đã cm nói lên suy nghĩ của mình. Tiếp thu ý kiến của dancer => move topic này sang hội 8

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    249

Mặc định Mọi người chia sẻ ý kiến nhé....

Chào mọi người hôm nay mình xin viết lên những điều mình suy nghĩ. Nó có hơi dài một chút mong mọi người đọc và chia sẻ nhé….
    Hôm nay mình dùng một ngày để đọc các topic trong diễn đàn và mình đã biết thêm nhiều điều. Nói thật trước khi viết bài này mình nghĩ rằng mình đã từng nghĩ rằng tình yêu trong TGT3 là một cái gì đó thiêng liêng và cao quý. Mình nghĩ tình yêu họ dành cho nhau được bắt đầu bằng sự thông cảm, sự yêu thương và nó là một cái gì đó to lớn đến mức có thể giúp nhau vượt qua mọi rào cản của xã hội. Mình luôn trân trọng tình cảm ấy, rồi mong một ngày nào đó cũng sẽ có một người yêu thương và chăm sóc mình.
    Nhưng không, hình như mình đã nhầm thật rồi!. Hôm nay lúc đọc được chia sẻ của một bạn, bạn ấy nói rằng trong TGT3 tình dục mới là cái quan trọng, rằng tình yêu là một cái gì đó quá xa vời mà dường như ta không bao giờ chạm tới được. Mình đã comment lại và nói rằng đấy là do bạn ấy đã quá bi quan và suy nghĩ tiêu cực. Nhưng rồi càng đọc thêm nhiều chia sẻ mình lại thấy chính mình mới là người có nhiều mơ mộng viển vông. Mình tự nhận thấy mình là một người lãng mạn, khi đọc câu chuyện nói về sự tan vỡ của một mối tình thì mình lại chẳng muốn lãng mạn nữa. Câu chuyện ấy của một bạn chia sẻ, nó được bắt đầu bắng sự gặp nhau rất lãng mạn, dưới cơn mưa một anh chàng đã đuổi theo bạn ấy để xin được làm quen trong khi chưa biết bạn ấy có phải là gay hay không, và giữ họ đã có một tình yêu thật đẹp. Tuy nhiên nửa năm sau một sự thật đã được làm sáng tỏ anh chàng kia đã có người mới từ hơn một năm trước, mối quan hệ giữa họ là tình dục. Không biết đây có phải là câu chuyện thật hay không nhưng nó cũng khiến mình phải suy nghĩ.
    Dường như một tình yêu có khởi đầu càng đẹp thì khi tan vỡ lại càng đau đớn. Với những người sống nội tâm như mình khi yêu chẳng dễ gì điều khiển được cảm xúc, luôn yêu hết mình (mặc dù chưa yêu nhưng mình nghĩ vậy). Mình không muốn khi yêu nhau lại phải luôn đề phòng xem khi nào đối phương sẽ lừa dối mình, phản bội mình. Bạn không thể lúc nào cũng gọi điện, nhắn tin, hỏi người yêu đang làm gì, với ai mọi lúc mọi nơi được. Mình không thích những người khi yêu thì anh anh em em, khi chia tay thì đường ai nấy đi không còn chút tình nghĩa. Người ta nói sau mỗi lần vấp ngã thì con người sẽ trưởng thành hơn, ban đầu mình nghĩ là đúng nhưng rồi nghĩ lại nó chẳng đúng một chút nào trong tình yêu cả. Sau mỗi lần tan vỡ bạn lại càng thận trọng hơn, yêu trong sự đề phòng cảnh giác, chỉ yêu bẳng nửa con tim để nếu có chia tay thì sẽ đỡ đau đớn.
    Không biết mình có nên cố gắng tìm kiếm tình yêu nữa không nhỉ? Mình sợ cái cảm giác khi chia tay, cú ngã đầu tiên lúc nào cũng đau đớn và khó đứng dậy nhất. Trước khi viết dòng này mình xin lỗi tới những Top chung thủy. Vì mình thấy phần nhiều Top chính là người gây ra sự tan vỡ trong tình yêu. Gặp được Bot nào đẹp hơn hay giỏi trong chuyện ấy hơn người yêu mình là lại nghĩ đến việc chia tay. Mình nghĩ rằng suy cho cùng thì Top vẫn là con trai, mà đã là con trai thì mọi người cũng biết rồi đó. Bot mặc dù cũng là con trai nhưng lại có tâm hồn nhạy cảm hơn nhiều. Năm nay mình 17 tuổi, là tuổi quan trọng nhất trong quãng đời học sinh. Mình không muốn vì chuyện tình cảm mà đánh mất đi cơ hội vào đại học. Thôi thì cứ để mọi thứ tự nhiên là tốt nhất, ngoài đời đã khó huống chi là qua mạng, chẳng biết ai thật ai dối. Có khi tình bạn mới là điều quan trọng hơn mọi người nhỉ? Xin lỗi nều bài viết này làm phiền mọi người. Nếu đọc hết rồi thì nhớ cm ý kiến nhé. Cảm ơn!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: Mọi người chia sẻ ý kiến nhé....

nếu bạn định move bài từ Box Tâm sự sang bên này thì bạn nên nhờ mod move giúp! chứ ko nên up thêm 1 topic mới ntn ^^! như thế thì một trong 2 bên sẽ phải bị del vì lý do trùng bài! bài đã có ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    257

Mình thấy nên để topic này ở đây. Vì đa số lời tâm sự ít ai com, và rất ít lượt xem. Nhưng riêng bài này so văn hay quá hoặc do đúng tâm trạng nên được nhiều người com, nhiều người quan tâm, hơn nữa move qua hội tám hình như mấy cái buồn buồn người ta ít vào tám lắm.
    Com đi!!! Com đi!!! Khen chê gì cũng được, mỗi lời com là động lực cho mùa hè
    Ký tên: Nhân vật chính diện, đầy khả ái và ngây ngất lòng người

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối