+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Xin góp ý

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Xin góp ý

Thấy có hai chữ “Thắc Mắc” ngay tiêu đề của Box nên nghĩ là viết bài này ở đây chắc là phù hợp. BQT hoặc các bạn nào có ai rành về chương trình ghi âm để đọc truyện audio xin vui lòng chỉ giúp Long. Thật sự L hiếm khi nghe đọc truyện nhưng từ lúc tình cờ đọc được truyện audio của tác giả Nguyễn Nam Long thì mới nảy sinh ra ý định thử đọc 1 lần post lên coi có giống ai hay không? Long đang trong quá trình hình thành văn mẫu chuẩn bị, sẽ text lại từ ngữ và edit khi hoàn thiện bài sau. Giờ Long muốn hỏi là mình muốn chèn nhạc xen kẻ một đoạn hoặc một ngữ cảnh thì làm như thế nào? Và phải vào phòng kín, phải có máy ghi âm hay là lấy cái điện thoại có chức năng ghi âm ra đọc được không? Mong các bạn chỉ dẫn .Bên dưới là truyện Long đang trong quá trình xây dựng thử nghiệm
    http://www.vietboy.net/truyen-bang-c...au-tay-103244/

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    257

Mặc định Re: Xin góp ý

radio em không ranh nhưng quan trọng vẩn là mấy âm thanh tiếng động ngoài lề , như tiếng sóng vỗ, gió thổi, hoặc chó kêu mấy cái đó nếu chen vào được thì hay lắm
    Com đi!!! Com đi!!! Khen chê gì cũng được, mỗi lời com là động lực cho mùa hè
    Ký tên: Nhân vật chính diện, đầy khả ái và ngây ngất lòng người

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    238

anh Long chắc đọc radjo tặng cho con nào nè
    Tao đã trở lạj lợj hạj khôn lường, đừng tưởng tao là con MQA ngây ngô như trước nga mấy con đũy ngựa

Cửu Âm Bạch Cốt Trảo

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    398

Long tải phần mềm thu âm Adobe Audition đi, đây là phần mềm thu âm tốt nhất đấy.Mình dùng Adobe AU 3.0.Nếu không biết sử dụng Long lên mạng tra hướng dẫn, có đầy đủ hết đấy. Còn muốn chỉnh sửa thì Long phải dùng phần mềm Adobe Premiere Pro, đây là phần mềm dựng phim, nghĩa là cắt các hình ảnh từ dữ liệu thô có sẵn ghép vào theo kịch bản. Phần mềm này dựng được cả âm thanh và hình ảnh. Đầu tiên bạn thu âm, xong bạn đổi đuôi thành mp3 rồi chỉnh sửa lại.Mình học báo hình nên chỉ cần đi quay thôi rồi nhờ bạn kỹ thuật dựng lại. Nếu bạn là lính mới mà mò thì hơi vất vả đấy =)) Mình được học qua dựng nhưng chỉ biết chút ít thôi.
    Lần sửa cuối bởi ~RiPpple~; 21-01-2012 lúc 07:56 PM
    Wallace ôn nhu Baron bá đạo

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi ~RiPpple~ Xem bài viết
    Long tải phần mềm thu âm Adobe Audition đi, đây là phần mềm thu âm tốt nhất đấy.Mình dùng Adobe AU 3.0.Nếu không biết sử dụng Long lên mạng tra hướng dẫn, có đầy đủ hết đấy. Còn muốn chỉnh sửa thì Long phải dùng phần mềm Adobe Premiere Pro, đây là phần mềm dựng phim, nghĩa là cắt các hình ảnh từ dữ liệu thô có sẵn ghép vào theo kịch bản. Phần mềm này dựng được cả âm thanh và hình ảnh. Đầu tiên bạn thu âm, xong bạn đổi đuôi thành mp3 rồi chỉnh sửa lại.Mình học báo hình nên chỉ cần đi quay thôi rồi nhờ bạn kỹ thuật dựng lại. Nếu bạn là lính mới mà mò thì hơi vất vả đấy =)) Mình được học qua dựng nhưng chỉ biết chút ít thôi.
    Cám ơn Pipple, Long sẽ thử, hy vọng tác phẩm audio đầu tay ko bị làm ăn sống nhăn

+ Viết bài mới