+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    53

Mặc định Tâm sự người đã có gia đình

Mình đã lập gia đình nh bản thân mình biết mình là Bi vì luôn có cảm giác với người cùng giới.mình luôn dc mọi người để ý kể cả nam và nữ nh mình luôn từ chối vì k muốn có thêm rắc rồi xảy ra.
    Rồi tình cờ 1 ngày mình lên diễn đàn và gặp dc cậu ấy,lúc đầu định nc bình thường cho vui nh rồi càng nói càng thân từ lúc nào k biết. Rồi chúng tôi hẹn nhau đi cà phê nói chuyện, sau lần gặp ấy mình thấy bản thân mình có rất nhiều cảm xúc với cậu ấy nh rào cản lớn nhất là mình đã lập gia đình nên k nói ra. Rồi chuyện gì fđến nó cũng đến chúng tôi nt nói chuyện và cậu ấy nói rằng dù biết đến với nhau sẽ rất khó khăn nh cậu ấy vẫn châp nhận điều đó,chấp nhận đứng trong bóng tối chỉ để dc bên cạnh tôi. Giây phút ấy tôi như chết lặng tôi biết tôi cũng có tình cảm với cậu ây nếu chúng tôi bắt đầu sẽ khổ cho cậu ấy và bản thân tôi cũng có lỗi với vợ tôi.nhưng rồi cả 2 k kiềm chế dc cảm xúc của mình nữa chúng tôi bắt đầu quen nhau.
    Trong khoảng time bên nhau tôi đã làm tất cả mọi thứ để cậu ấy dc vui vẽ và hp.nh rồi sau gần 2tháng quen nhau cậu ấy nói cậu ấy muốn dừng lại vì thấy có lỗi với gia đình tôi và cậu ấy cũng đã thích 1 chàng trai khác ( đơn phương),nếu tiếp tục mối quan hệ với tôi thì cũng k có kết quả gì.
    Giây phút ấy tôi như chết lặng, bản thân cảm thấy buồn và tổn thương. Tại sao cậu ấy có thể thay đổi nhanh đến như vậy,tại sao đang yêu và dc yêu lại chọn yêu đơn phương và từ bỏ tình cảm mà trc đây bản thân cậu ấy chủ động. Có rất nhiều câu hỏi tại sao mà bản thân tôi cũng k trl dc.
    Hiện tại tôi đã cố quên đi cậu ấy nh trong lòng vẫn con nổi đau âm ĩ mãi và chẳng biết tại sao? E đến nhanh như 1 cơn gió và cũng ra đi như 1 cơn gió để lại biêt bao tôn thương trong tôi

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    133

Mặc định Re: Tâm sự người đã có gia đình

Quote Nguyên văn bởi coolcool Xem bài viết
    Mình đã lập gia đình nh bản thân mình biết mình là Bi vì luôn có cảm giác với người cùng giới.mình luôn dc mọi người để ý kể cả nam và nữ nh mình luôn từ chối vì k muốn có thêm rắc rồi xảy ra.
    Rồi tình cờ 1 ngày mình lên diễn đàn và gặp dc cậu ấy,lúc đầu định nc bình thường cho vui nh rồi càng nói càng thân từ lúc nào k biết. Rồi chúng tôi hẹn nhau đi cà phê nói chuyện, sau lần gặp ấy mình thấy bản thân mình có rất nhiều cảm xúc với cậu ấy nh rào cản lớn nhất là mình đã lập gia đình nên k nói ra. Rồi chuyện gì fđến nó cũng đến chúng tôi nt nói chuyện và cậu ấy nói rằng dù biết đến với nhau sẽ rất khó khăn nh cậu ấy vẫn châp nhận điều đó,chấp nhận đứng trong bóng tối chỉ để dc bên cạnh tôi. Giây phút ấy tôi như chết lặng tôi biết tôi cũng có tình cảm với cậu ây nếu chúng tôi bắt đầu sẽ khổ cho cậu ấy và bản thân tôi cũng có lỗi với vợ tôi.nhưng rồi cả 2 k kiềm chế dc cảm xúc của mình nữa chúng tôi bắt đầu quen nhau.
    Trong khoảng time bên nhau tôi đã làm tất cả mọi thứ để cậu ấy dc vui vẽ và hp.nh rồi sau gần 2tháng quen nhau cậu ấy nói cậu ấy muốn dừng lại vì thấy có lỗi với gia đình tôi và cậu ấy cũng đã thích 1 chàng trai khác ( đơn phương),nếu tiếp tục mối quan hệ với tôi thì cũng k có kết quả gì.
    Giây phút ấy tôi như chết lặng, bản thân cảm thấy buồn và tổn thương. Tại sao cậu ấy có thể thay đổi nhanh đến như vậy,tại sao đang yêu và dc yêu lại chọn yêu đơn phương và từ bỏ tình cảm mà trc đây bản thân cậu ấy chủ động. Có rất nhiều câu hỏi tại sao mà bản thân tôi cũng k trl dc.
    Hiện tại tôi đã cố quên đi cậu ấy nh trong lòng vẫn con nổi đau âm ĩ mãi và chẳng biết tại sao? E đến nhanh như 1 cơn gió và cũng ra đi như 1 cơn gió để lại biêt bao tôn thương trong tôi

Mình thấy chuyện này rất bình thường. Bạn có gia đình rồi nên hiển nhiên là không thể dành 100% cho cậu kia được. Ngược lại, việc cậu ấy yêu một người khác (dù hiện tại là đơn phương) thì cũng không có gì lạ, có mấy ai chấp nhận là người thứ 3 mãi. Bạn đang có gia đình mà vẫn quan hệ ngoài luồng thì đâu đòi hỏi được cậu kia phải chung thuỷ với mình. Điều mình muốn gửi tới bạn là hãy vui vẻ lên, không có gì phải buồn trước một chuyện mà việc nó xảy ra gần như là đương nhiên.

Bạn buồn quá hay sao mà câu văn lủng củng thế "Hiện tại tôi đã cố quên" => "Hiện tại tôi đã quên" hoặc "Tôi đã cố quên".

3. The Following User Says Thank You to teenboy123 For This Useful Post:

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    133

Quote Nguyên văn bởi coolcool Xem bài viết
    Bạn không dành cho cậu kia 100% thì đâu trách được. Bạn buồn quá hay sao mà viết lủng củng quá. "Hiện tại tôi đã cố quên" => "Hiện tại tôi đã quên" hoặc "Tôi đã cố quên" chứ. :D.

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    249

Đừng buồn anh hỡi, khi đã trót yêu ai rồi.
    Bận lòng chi nữa, xin hãy cố quên đi...
    Đừng buồn nữa bạn nhé, vã hãy cố gắng sống vui, mình trả lời bài kia của bạn và qua đây vẫn thấy nó, chắc bạn đau lòng dữ lắm... mình không thể giúp gì được ngoài khích lệ bạn cố lên, và mong là mọi chuyện tốt đẹp nhất sẽ đến vơi bạn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Bạn hiểu rất rõ không thể cho cậu ấy danh phận, cuộc tình này mãi mãi trong bóng tối nên bạn đã cố gắng bù đắp cho cậu ấy rất nhiều về thời gian, tình yêu và cả tiền bạc. Bạn không có lỗi gì vs cậu ấy cả, ban đầu cậu ấy đã biết và cũng chấp nhận mối quan hệ này nhưng rồi cũng lý do này cậu ấy chia tay. Có thể :
    - cậu ấy không tin vào tình yêu bạn dành cho cậu.
    - cậu ấy vẫn chưa quên dc người xưa, muốn tìm một tình yêu mới nhưng cuối cùng vẫn không quên dc nên không thể tiếp tục dối mình dối người nữa.
    - cậu ấy đến vs bạn bằng tình dục thôi.

trăm ngàn lý do nhưng cũng là quá khứ rồi, đến vs nhau bằng tự nguyện thì chia tay cũng nên dứt khoát, bạn và cậu ấy không ai lỗi cả nên đừng tự trách mình hay cậu ấy nữa, xem đây là kỷ niệm là giao điểm cuộc đời, buông xuống để thanh thản tâm hồn.

Thanks
    10
    Năng lực viết bài
    0

Khi mới quen nhau cái gì cũng dễ dàng đồng ý.. nhưng khi quen rồi sẽ có những cái khó khăn, mặc cảm, buồn chán... nên họ rút thôi..

Mình liệt kê vài cái bạn đọc và suy nghĩ thử xem... và mình đảm bảo sau này bạn có quen người khác, kết cục cũng như thế...

- 1 tuần 7 ngày, cuối tuần bạn dành cho gia đình, vợ con.... 5 - 6 ngày còn lại đi làm, bạn cũng chỉ gặp bạn đó sau giờ làm việc, chỉ tranh thủ vài tiếng đồng hồ... ban đầu có thể vui vẻ nhưng lâu dần sẽ chán, cảm giác giống như bổn phận... hết vui...

- Nhiều khi bạn đó muốn đi chơi xa, du lịch cuối tuần với bạn cũng chả được... gặp nhau ít, cuối tuần lủi thủi 1 mình như ko có bồ bịch vậy thà ko có cho khoẻ

- Bạn có gia đình, đi chơi với bạn 1-2 lần ko nói gì.. nhưng đi thường xuyên sẽ phải cẩn thận, đề phòng.. lỡ ai đó thấy rồi tới tai vợ bạn... rồi sẽ chuyển sang ghen tuông này nọ sẽ mệt... lỡ vợ bạn nghi ngờ, đi đánh ghen, bạn sẽ bênh ai ...

- Bạn nghĩ bạn bù đắp cho ngta để họ ko thấy thiệt thòi... nhưng ở gay cái quan trong nhất vẫn là tình cảm và cái này đảm bảo bạn ko bù đăp được

- Bạn có thể là gay ham tiền/ callboy/ hay là bất cứ cái gì đó nhưng khi bạn xác định quen nghiêm túc, có nghĩa có người iu cái bạn cần vẫn là tình cảm... Có người yêu làm chi, khi cuối tuần cũng 1 mình, làm gì cũng 1 mình, đi chung thì lén lút lo sợ bị bắt gặp, gặp nhau ko thoải mái.. mỗi lần gặp được bù bằng vật chất... đảm bảo chả đứa nào thích thế đâu

- Sau này khi bạn có con, bạn sẽ ưu tiên cho con... đang đi chơi nghe con có chuyện bạn sẽ chạy về liền... nên mối quan hệ càng khó bền... nên thà bb sớm cho đỡ khổ

Túm lại: bạn đã có gia đình thì đoạn tuyện giới này đi.... tốt cho tất cả... cho dù bạn có thích ai cũng ko bền lâu đâu khi bạn còn gia đình, vợ con... họ cũng ngại làm người thứ 3

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    48

Nói chung tôi khuyên bạn nên để mối tình này xuống. Bạn ko thể dành đc tình cảm nhiều đã đành. Thời gian cũng ko
    Tôi cũng là người trong cuộc tình vs bi. Tôi chấp nhận thầm lặng nhưng nhiều lúc rất mong thấy tôi cực khổ chắt chiu cơ hội để gặp mặt. Ng ấy biết và bù đắp lại cho tôi. Nhưng tôi chả thâý bao giờ. Còn phải tự phải điều chỉnh theo hình mẫu mà người ấy muốn. K điều chỉnh ko đc. Vì sợ ng ấy phản bội. Sau chính tôi cũng k chịu nổi là chính mình nữa. T chia tay. Rồi vài ba bữa giận chuyện gì lấy tôi ra kiếm chuyện. Mà nói như thể tôi phản bội ấy. Tôi thực sự mệt mỏi

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    136

Sao bạn không nghĩ đến việc đến thời điểm nào đó bạn nên sống cho chính mình, nếu bạn cảm thấy mình yêu đàn ông hơn và không thích che giấu vợ con thì mạnh dạn dứt bỏ để sống đúng với chính mình. Còn không thì cố giữ lấy hạnh phúc vợ con hiện có. Và thi thoảng đổi gió bằng những mối tính chớp nhoáng như thế. Chú ý .. đừng quá nặng tình với một ai trong giới gay, vì mối tình đa số không bền.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đọc nghe buồn quá nhỉ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    53

Chuyện buồn thường sẽ để lại nổi đau lâu và dài, nó cứ âm ỉ mãi không thôi