+ Viết bài mới
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 15 của 15
    Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    211

Mặc định Re: Yêu một người đáng ra không nên yêu...

Nói thật là tôi ko định khuyên bạn điều gì cả. nhưng lại nhớ 1 câu thế này " người ta lừa em thì chỉ lừa dc 1 lần ". cho nên bạn cứ theo những gì bạn muốn làm đi . còn trong trường hợp này nghe theo ai cũng ko là cách giải quyết.
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Nếu em ấy yêu bạn sẽ tìm mọi cách để gặp bạn, đến bên bạn, ôm ấp bạn,.... ngược lại chỉ là thương hại thôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    35

..................................
    Lần sửa cuối bởi namei; 27-04-2018 lúc 02:07 PM

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi aquarius121989 Xem bài viết
    Nhưng có nhiều lần e trêu cợt và có những câu đùa không hay lắm về TGT3.(
    vì tôi biết rằng e đã có bạn gái và nghe nói là sắp cưới.
    Hôm qua tôi có hỏi cô bạn trong nhóm e. Kể với cô ta về những chuyện xảy ra. Cô ta cười và nói là tính thằng đó hay thể hiện tình cảm quá mức đối với những ai thân thiết và khuyên tôi đừng ngộ nhận.
    Next gấp nhé bạn. Gay như chúng ta đã quá cô đơn và buồn tẻ, chỉ cần có 1 người có cùng đặc điểm tính cách, sở thích tương đồng có những hành động cố ý hoặc vô tình là tự mình lại bắt đầu hoang tưởng loạn cả lên.

Đúng như một bạn đã comment, có vẻ giống "Đào mỏ". Mình cũng đã gặp một tình huống ảo tưởng thế này rồi, lý trí đâu thắng nổi con tim để rồi khi sự thật phơi bày, con tim lại vỡ vụn.

Nói chung đừng cho người ta quá nhiều lợi ích khiến họ có những hành động khiến ta lầm tưởng. Hành động đó nếu không xuất phát từ việc nhận được lợi ích thì có lẽ sẽ tin tưởng hơn.

Nhưng một mặt nào đó, mình cũng hi vọng mình sai và bạn sẽ có một câu truyện kết thúc có hậu.

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    125

Thật ra đào mỏ hay không không quan trọng. Quan trọng là bạn có 1 partner có thể đồng cảm và mang lại cảm xúc được chia sẻ, vui vẻ cùng nhau, hiểu nhau, thể hiện tình cảm chân thật với nhau. Cái này có thể sẽ kéo dài trong thời gian ngắn và kết thúc, nhưng nó mang lại những cảm xúc mới lạ trong bạn. Điều này giúp bạn lạc quan, yêu đời hơn.

Vấn đề là làm sao để bạn có những người như thế ở bên bạn? Người bạn kia ở HN, mà theo mình biết, người HN nếu là gay thì họ thường hay che dấu gia đình và cố gắng có vợ con để khỏi bị dị nghị. Sau khi có vợ, sinh con thì họ sẽ trở nên mạnh dạn hơn và sẵn sàng quay trở lại với bản năng thích đàn ông của mình. Do đó, bạn không có gì phải buồn cả. Có thể bạn đó cũng là gay và 2 bạn rất hợp nhau, nhưng liệu bạn có thể chờ để bạn kia "hoàn thành" xong bổn phận của mình với gia đình hay ko? Và liệu sau đó bạn ấy còn muốn quay lại với bạn hay không mới là khó trả lời.

+ Viết bài mới
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12