+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15
    Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    148

Mặc định Yêu một người đáng ra không nên yêu...

Tôi vừa tốt nghiệp đại học ở Mỹ vào tháng 6 năm ngoái. Sau mấy tháng tìm việc vất vả, phỏng vấn một vài chỗ nhưng tôi vẫn chưa đạt được một công việc ổn định. Tháng 11, tôi nhận lời làm cho một khách hàng của FPT bên Mỹ. Thật sự lúc đầu tôi cũng không vui vẻ gì lắm vì bất đắt dĩ tôi mới làm cho một cty outsourcing ở Mỹ.
    Sau 1 tháng làm việc, quen được nhiều đồng nghiệp ở chỗ làm. Tôi cảm thoái khá hơn một chút.
    Nhóm của e từ Hà Nội sang làm ngắn hạn và ở trong một khách sạn gần chỗ làm. Tôi thì định cư ở Mỹ nên có xe và biết đường đi lại. Một hôm nhóm bạn e nhờ tôi chở đi chợ mua đồ ăn vì các bạn không có xe. Với bản tính sảng khoái và luôn vui vẻ khi có ai nhờ mình giúp. Tôi đồng ý liền.
    Thế là từ lúc e bước lên xe cùng 2 bạn nữ khác, tôi đã để ý e từ đó.
    Tính tình của tôi khá lãnh cảm khi gặp người mới. Tui chẳng nói gì. Chỉ trả lời câu hỏi khi ai đó hỏi tôi điều gì. Tôi nhớ hôm đó e có nói một câu. “Ước gì em biết anh sớm hơn nữa là có người chở e đi chơi rồi”. Tôi nghe cũng ngạc nhiên nhưng không chú ý lắm.
    Thời gian trôi qua, thấy tôi nhiệt tình nên nhóm bạn e hay kêu tôi chở đi chơi đây đó và ăn uống cho vui. Và thế là tình bạn của nhóm chúng tôi phát triển lên từ đó, đặc biệt giữa tôi với em. Chúng tôi nói chuyện rôm rả, chọc nhau cười rúc rích và ngồi hát với nhau thật lâu. Em là một người chơi nhạc cụ rất cừ và là một dân mê nhạc rock chất lừ. Tôi thấy e khá thú vị.
    Nhưng tôi vẫn giữ mức tình cảm trong giới hạn của nó vì tôi biết rằng e đã có bạn gái và nghe nói là sắp cưới. Bởi vì thế tôi tự nhủ lòng, cho dù thế nào thì thứ tình cảm tôi dành cho e nên dừng lại ở một mức nào đó. Tôi kẻ ra một đường ranh và tự nói với lòng mình là không được vượt qua đường ranh đó. Đừng nên phá hoại cuộc đời của người khác vì chính lòng ích kỉ của mình.
    Mọi thứ vẫn diễn ra bình thường. Sau 3 tháng làm việc, e được về nước để nghỉ lễ giáng sinh. Thật sự lần này về tôi vẫn chưa có tình cảm gì mạnh mẽ. Tôi vẫn xem e như một người em hay cũng có thể nói là một người bạn qua đường.
    Sau 2 tuần nghỉ lễ, e quay trở lại Mỹ và chúng tôi lại gặp nhau. Và mọi việc thay đổi từ đây.
    Tôi không hiểu sao sau lần này, e lại có những hành động rất thân thiết với tôi. E bắt đầu hay vác vai tôi, đánh nhẹ tôi và chủ động nói chuyện với tôi nhiều hơn. Một buổi cuối tuần đầu tháng 1. Nhóm chúng tôi đi ăn lẩu ở một nhà hàng Trung Quốc. Mọi người đang nói chuyện vui vẻ bỗng dưng e tựa đầu vào vai tôi. 2 bạn nam đối diện nhìn tôi và tỏ ra bất ngờ. Tôi cũng giả vờ như không biết gì và tiếp tục cuộc trò chuyện với 2 bạn ngồi đối diện.
    E có xích mích với người bạn chung phòng khách sạn, thế là e không ăn cơm chung với người đó. E kể cho tôi nghe. Tôi cũng tỏ thái độ bất bình với người bạn cùng phòng và khuyên e không lo lắng gì hết và hứa tôi sẽ giúp e bằng mọi cách có thể.
    Kể từ đó hàng ngày đi làm xong là tôi hay chở e đi ăn uống. Đảm bảo rằng e sẽ no bụng khi trở về ks. Có nhiều lúc tôi chán ăn nhà hàng nên cũng tự tay nấu đồ ăn cho e mặc dù hiếm khi tôi vô bếp. E ăn khen tôi nấu rất ngon và gửi những emoji hình trái tim trông rất đáng yêu. Tin nhắn của e gửi cho tôi cũng vui vẻ hơn. Tưởng như tôi là người yêu của e ấy vậy.
    Thời gian cũng thấm thoát 3 tháng. Cũng là lúc e sắp phải trở về vn vì hợp đồng làm việc kết thúc. Trong khoảng thời gian này, chúng tôi đã có những kỉ niệm rất tuyệt. Chúng tôi đi chơi riêng cùng nhau. Hát những bài hát chúng tôi thích. Ăn những món ăn e thích. Và cũng đùa giỡn trên xe như 2 người tình. Nhưng không có gì quá hơn ngoài những việc đó. Vì trong đầu tôi vẫn luôn muốn giữ khoảng cách cho e.
    Có nhiều lần tôi muốn nói với e rằng tôi là một người đồng tính và muốn thổ lộ tình cảm với e. Nhưng có nhiều lần e trêu cợt và có những câu đùa không hay lắm về TGT3. Nên tôi nghĩ tốt nhất là dừng lại.
    2 tuần cuối cùng trước khi e về. Tôi cố tình tránh né e. Tôi giả vờ giận vì một lí do vớ vẩn. Thế là e cuống cuồng lên nhắn tin xin lỗi ríu rít. Và tôi biết được lời xin lỗi của e rất chân thành. 2 hôm sau tôi nói chuyện lại, và e tỏ ra rất vui sướng. Tôi cười thầm trong bụng!
    Hôm chia tay e. E nhắn với tôi rất nhiều. E nói là e sẽ nhớ tôi. E tiếc khi phải chia tay tôi. E hẹn tôi về vn phải báo e biết liền để e “bắt cóc” tôi đi chơi. Tôi nói là tôi sẽ không ra HN, e nói e sẽ mua vé bay vào chỉ để đi với tôi. Dù có trốn ở góc nào ở vn, e cũng sẽ tìm ra tôi. E nhắn với tôi, e muốn ôm và mi má tôi trước khi lên máy bay. Tiếc là hôm đấy tôi phải về có việc nên chỉ thả e xuống sân bay và đi gấp. Em tự trách mình vì không gọi tôi lại.
    Thật sự đến ngày chia tay đó tôi vẫn bình thường và không hề có cảm giác gì. Thế nhưng ngay hôm sau khi e về đến vn. E nhắn tin nằng nặc bảo tôi về vn. E nhắn rằng “nhớ thương thương nhớ, nhớ mùi rắm của anh” vì tôi hay thả bom để chọc e trên xe khi đi chơi chung. Đến lúc này tôi mới có nhiều suy nghĩ kho đọc những tin nhắn ngọt ngào như vậy.
    Điều này càng khiến tôi vô cùng thắc mắc là không một đứa trai thẳng nào lại làm những việc như thế.
    Tôi đã động lòng. Tôi có thể vứt bỏ một công việc tốt ở Mỹ để về vn gặp e. Tôi có thể làm tất cả những gì e muốn. Nhưng tôi sợ. Tôi sợ rằng tình cảm e dành cho tôi chỉ là tình cảm anh em như chúng tôi vẫn hay chọc nhau. Tôi sợ rằng nếu tôi về vn, e sẽ đi chơi với tôi một vài hôm và quay trở về với gia đình e, với người yêu của e. Tôi xem facebook và thấy e share rất nhiều hình ảnh, lời nói tình cảm với bạn gái của e. Tôi ganh tị vì điều đó.
    Tôi dày vò bản thân. Cả tuần suy nghĩ vẩn vơ và trách móc sao e không nhắn tin cho tôi. Tôi nhớ e rất nhiều và tôi muốn nói tôi yêu e. Nhưng tôi sợ khi tôi đối diện với e việc đó. Sự thật sẽ là những gì tôi không mong muốn. Tôi không muốn mất e.
    Tôi nên phải làm sao đây... :(

2. The Following User Says Thank You to aquarius121989 For This Useful Post:

Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Mặc định Re: Yêu một người đáng ra không nên yêu...

Nói thật là tôi hơi vui một chút vì câu chuyện của bạn, có lẽ vì có một người đã có những rung động tình yêu, còn thêm 1 lý do nữa ko biết là do người ngoài cuộc như tôi nhìn rõ hay tôi bi quan về tình yêu quá hay chăng nhưng tôi cảm nhận dc bạn đang gặp một sinh viên ngành " Mỏ", đó là cách chúng tôi ở việt nam đùa vui về loại người dùng tình cảm để kiếm tiền. theo quan điểm cảm nhận của tôi qua cách bạn kể thì tại sao người bạn kia nói cho mọi người rằng bạn ấy có bạn gái còn đang trong lúc đi chung với đồng nghiệp nữa mà thể hiện tình cảm với bạn rõ rang hành động này ko khôn ngoan hơn nữa đâu ai muốn người khác biết cuộc sống riêng tư của chính mình. còn mấy điểm nữa nhưng tôi chỉ nói vậy thôi, nếu bạn cần lời khuyên khi đăng trên mục này thì tôi xin nói vậy thôi là bạn nên ở lại bên mỹ vì bạn còn trẻ mới tốt nghiệp xong cần sự nghiệp vững chải và nếu thật sự yêu người ta sẽ biết suy nghĩ và hiểu cho nhau hơn. còn nếu bạn chỉ muốn chia sẽ thì thôi coi như tôi chưa nói gì cả. hy vọng bạn có một cuộc sống tốt.
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    10
    Năng lực viết bài
    0

Qua những lời bạn kể mình có ý kiến thế này
    1. Qua câu chuyện chỉ biết bạn có cảm tình với em đó.. còn em đó thế nào chắc chỉ có bạn hiểu rõ. Những hành động của em đó người ngoài ko rõ chuyện như mình khó nói là bạn đó đào mỏ, lợi dụng tình cảm này nọ hay là tình cảm thật... rất khó biết khi chỉ nghe kể từ bạn thôi

2. Lần đầu đi xe chung, em đó bảo “Ước gì em biết anh sớm hơn nữa là có người chở e đi chơi rồi”... mình thấy câu này cũng bình thường.. kiểu như đang ko có phương tiện đi, tự nhiên có người sẵn sàng chở đi tùm lum, ngta vọt miệng nói thế thôi... Sau này do bạn để ý thích ẻm, nhớ lại câu nói đó nhiều khi suy nghĩ tùm lum, nghĩ rằng ẻm cũng thích mình nên nói câu đó

3. Vấn đề mọi chuyện thay đổi sau mùa Giáng sinh... Sau đợt này, ẻm có hành động thân mật hơn với bạn... Chỗ này bạn có tìm hiểu rõ chưa.. nếu bạn chưa tìm hiểu thì thật khó nhận xét

Vidu sau Lễ, ẻm chia tay người yêu, ẻm có hành động thân mật với bạn, bạn cố tránh hay yêu cầu ẻm nghiêm túc mà ẻm ko nghe vẫn làm... thì có thể bảo ẻm chuyển sang yêu trai, tấn công bạn

Còn ẻm chưa chia tay người iu, có những hành động thân mật thế nhiều khi cũng chả nói lên được điều gì... Với trai thằng, nhiều đứa ko nghĩ xa xôi đâu, khi đã thân nhau rồi, có những hành động mà người ngoài tưởng như 2 gay.. do mình nhạy cảm nghĩ này nọ thôi

4. Những bữa ăn bạn nấu hay đi ăn chung cũng ko nói lên được điều gì. Bạn nghĩ nấu cho nhau ăn, đi ăn chung này nọ là yêu nhau, thích nhau.. nhưng biết đâu em đó chỉ nghĩ bạn nấu ăn hay đi ăn 1 mình thì buồn, ẻm cũng thế nên bạn rủ ẻm đi ăn chung cho vui
    Chô này bạn ko nói rõ, chi phí những buổi ăn đó thế nào.. bạn bao hay share... nếu bạn bao, ẻm có trả lại bằng buổi ăn khác hay cái khác ko...

Chỗ này dính kinh tế hơi quan trong... nếu bạn bao 100%, ẻm lơ suốt mà còn đòi hỏi đi ăn chỗ này, chỗ kia thì có thể ẻm đang lợi dụng... nhưng ẻm share hay trả cho bạn trong dịp khác thì coi như anh em... Trừ khi bạn bảo ẻm là người ui, bạn lo cho ẻm thì chuyện ẻm lơ là bình thương

5. Bạn ở mỹ, ẻm ở VN... những hành động của ẻm khi sắp về kiểu cũng như lưu luyến này nọ.. đòi bạn về VN dẫn đi chơi, truy tìm bạn này nọ cũng khó nói lắm... phải xem hoàn cảnh thái độ khi ẻm nói.. mới đoán thật hay là xã giao

Túm lại: Bạn cần nói rõ với ẻm bạn gay... xác định rõ ẻm có như thế hay ko rồi hãy từ từ suy nghĩ mà tính... chứ giờ bạn bỏ mọi thứ bên kia, bay về... đùng cái ẻm coi bạn như anh em thì botay
    thậm chí nếu như ẻm xác nhân ẻm gay, thích bạn, thì bạn cũng nên thử thách yêu xa vài tháng rồi hãy tính... chứ đừng đùng đùng bay về vn sống liền
    ngoài bắc họ còn khó khăn về giới tính lắm.. mình biết nhiều bạn bung ở đâu thì bung chứ về ngoài đó gồng dữ lắm... tới tuổi lấy vợ, sinh con cũng phải lấy

Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    148

Thật sự mình không nghĩ e đó lợi dụng gì tôi cả. Tôi đã trải qua rất nhiều chuyện và tôi biết được ai là kẻ lợi dụng hay đào mỏ tôi. Tôi thấy e rất thật thà và thẳng thắn.
    Nhiều khi đi ăn uống tôi cũng ko muốn đi vì ăn ngoài khá là tốn tiền. Nhưng vì tính tôi luôn luôn nghĩ cho người khác và nhất là người mình thương. Và đi ăn e cũng dành trả thay phiên nhưng đa phần tôi dành hết vì tôi nghĩ kinh tế của tôi khá hơn của e.
    Nhưng nói chung chi tiêu của tôi trong mấy tháng quá đã vượt mức kiểm soát và tôi hiện đang nợ thẻ tín dụng.
    Hôm qua tôi có hỏi cô bạn trong nhóm e. Kể với cô ta về những chuyện xảy ra. Cô ta cười và nói là tính thằng đó hay thể hiện tình cảm quá mức đối với những ai thân thiết và khuyên tôi đừng ngộ nhận. Tôi nghe và nửa vui cũng nửa buồn.
    Không hiểu sao tôi cứ liên tục nghĩ về e và đầu óc không thể dứt ra khỏi suy nghĩ ấy. Tôi sợ nếu tôi đối diện với e về chuyện này thì có thể chúng tôi không còn nhìn mặt nhau nữa. Tôi ko muốn đánh mất mối quan hệ này.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Bạn gởi email cho em ấy nói rõ tình cảm của mình dành cho em ấy đi. Đừng ngồi đó thẫn thờ đoán già đoán non nữa. Bạn và em ấy có thể không gặp lại nữa nên chẳng mất mác gì khi bị từ chối. Cố lên nhé.

Thanks
    10
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi aquarius121989 Xem bài viết
    Thật sự mình không nghĩ e đó lợi dụng gì tôi cả. Tôi đã trải qua rất nhiều chuyện và tôi biết được ai là kẻ lợi dụng hay đào mỏ tôi. Tôi thấy e rất thật thà và thẳng thắn.
    Nhiều khi đi ăn uống tôi cũng ko muốn đi vì ăn ngoài khá là tốn tiền. Nhưng vì tính tôi luôn luôn nghĩ cho người khác và nhất là người mình thương. Và đi ăn e cũng dành trả thay phiên nhưng đa phần tôi dành hết vì tôi nghĩ kinh tế của tôi khá hơn của e.
    Nhưng nói chung chi tiêu của tôi trong mấy tháng quá đã vượt mức kiểm soát và tôi hiện đang nợ thẻ tín dụng.
    Hôm qua tôi có hỏi cô bạn trong nhóm e. Kể với cô ta về những chuyện xảy ra. Cô ta cười và nói là tính thằng đó hay thể hiện tình cảm quá mức đối với những ai thân thiết và khuyên tôi đừng ngộ nhận. Tôi nghe và nửa vui cũng nửa buồn.
    Không hiểu sao tôi cứ liên tục nghĩ về e và đầu óc không thể dứt ra khỏi suy nghĩ ấy. Tôi sợ nếu tôi đối diện với e về chuyện này thì có thể chúng tôi không còn nhìn mặt nhau nữa. Tôi ko muốn đánh mất mối quan hệ này.
    Nếu bạn khẳng định em ko lợi dung... đi ăn có giành phần trả.. mình nghĩ cô bạn của bạn nói đúng đó...
    có thể lâu quá bạn chưa gặp được mẫu người bạn thích, rồi lại thấy người ta có những hành đông thân mật, chịu đi chơi với bạn... rồi bạn nghĩ ngta có gì với mình

Túm lại... giờ 2 người 2 nơi... muốn giải toả thắc mắc cứ hỏi thẳng em đó rồi có phương án tính tiếp... chứ bạn cứ rối thế này thì chả làm ăn được gì đâu, càng mau stress thêm

Thanks
    140
    Năng lực viết bài
    202

yêu xa thì sẽ không có kết quả tốt, đó là sự thật chứng minh nhiều rồi. và hơn nữa bạn có thể chỉ bị say nắng mà thôi, nên dừng lại khi có thể bạn nhé. Đi xa hơn nữa thì bạn chính là người sẽ phải khổ.

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    80

tôi đồng quan điểm với heo-trui. Tôi nghĩ người bạn đó rất khôn ngoan và tinh ý khi biết bạn có tình cảm với anh ta, và tôi nghĩ anh ta muốn lợi dụng điểm yếu đó để đạt một điều quan trọng hơn, cao hơn. Tôi không tiện nói ra mục tiêu đó, và tôi có lý do để nghi ngờ anh ta, rất tiếc, cũng vì tế nhị tôi ko thể nói ra.

Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    148

Thật sự là đã từ rất lâu mình không có một ai để yêu thương và được quan tâm.
    Mình vì gia đình phải qua Mỹ định cư lúc mới tốt nghiệp cấp 3. Cuộc sống ở Mỹ thì rất tốt nhưng mình vẫn cảm thấy cô đơn rất nhiều.
    Đã từ lâu mình mới thấy một người bạn hợp tính với mình như vậy. Mỗi khi tôi hỏi một số câu thì e trả lời rất hợp ý với mình.
    Đi chơi 2 đứa thì nói chuyện, trêu chọc nhau rất vui vẻ. Cảm giác như con người này sao quá giống mình.
    Mình không muốn mất đi một người bạn như thế.
    Bây giờ mình quyết định sẽ giữ im lặng và sẽ về vn một cách bất ngờ để xem cách cư xử của ẻm như thế nào rồi tính tiếp. Giờ ngồi suy nghĩ cũng chẳng giải quyết được gì mà cực thân mình.
    Cám ơn tất cả mọi người đã chia sẻ với mình trong mấy ngày qua! Chúc các bạn sức khoẻ.

Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    148

hôm qua e đó nhắn tin cho m nói là có một biến cố lớn. Mình hỏi là gì thì e bảo là có thể sẽ kết hôn. Nghe xong mình thực sự buồn và mình cũng nói luôn tất cả.
    Mình nhắn với e rằng mình sẽ không ra HN gặp e nữa. Mình thương e rất nhiều và mình không muốn làm e khó xử. E đó nhắn lại rằng "khó xử quái gì. anh không ra hà nội thì e cũng sang gặp a thôi". thực sự tới đây mình vẫn ko thể hiểu. Mình đã nói như thế và thể hiện tình cảm ra mà e vẫn nhất quyết ko cắt liên lạc với mình.
    Hôm nay mình dứt khoát và nhắn e rằng "A ko biết là e có hiểu hay là giả vờ ko hiểu. A rất thương e, ngày nào a cũng nhớ về e. a mệt với những suy nghĩ và hoang tưởng trong a. a nghĩ mình nên cắt liên lạc. tốt cho cả e và a. cám ơn e vì tất cả". và e chỉ nhắn lại là "một thời gian nữa sẽ bình thường thôi"
    mình đã unfriend facebook nhưng mình vẫn ko hiểu e muốn gì. Tôi đã nói thẳng ra vậy. Nếu là một người đàn ông thực sự thì họ sẽ hiểu và nói là nên cắt đứt liên lạc. Tôi ko hiểu sao e vẫn ko nói rõ ràng ra sao. Nếu ko thích mình thì sao lại vẫn cho mình hy vọng.
    Hay e đang dò hỏi mình?
    Lần sửa cuối bởi aquarius121989; 15-04-2018 lúc 04:34 PM

12. The Following User Says Thank You to aquarius121989 For This Useful Post:

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối