+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    47

Mặc định Gửi người tôi thương mến

Gửi e

Giờ phút này, tôi đã ko còn là gì của e nữa. Không phải người tình, ko phải người thương. Tôi lớn hơn e chắc cũng phải 4 tuổi. Thế nhưng đứng trước mặt e. Tôi chưa bao giờ làm anh cả. Riêng hôm nay, tôi được vươn lên. Được e gọi là a. Nghe mà chua xót làm sao. Đúng vậy, tôi và e giờ không còn chung đường nữa. Đó là sự thật

Tôi gặp e trong tình huống ko đẹp. Đơn giản là, hai thằng nhu cầu tăng cao cần tìm người thoả mãn. Ban đầu, tôi cũng nghĩ rằng, tôi và e chỉ là bạn tình. Chả có lí do gì mà thành được đâu. Vậy nên trước mặt e to ko có phòng bị, không lo lắng. Để rồi tôi gục ngã trong vòng tay e, trong nụ hôn của e.

Em nói tôi có một nụ cười đẹp. Tôi đã từng nhìn trước gương, cố cười, cố híp mắt. Tôi cũng thấy bình thường, chứ đâu đẹp tới mức nó hấp dẫn em. Vậy mà e bị hấp dẫn bởi nó

Trước khi e đến với tôi, tôi ko biết rằng e có bạn gái. Em chỉ nói bóng gió rằng, e đã chia tay. Và tôi tự não bổ rằng, em độc thân. Tôi có quyền đc ở trong vòng tay e. Nếu mà biết em chỉ đứng giữa hai dòng nước, tôi sẽ ko bao giờ chui vào cánh tay của em.

Tôi là gay, một đứa đồng tính nam từ hồi 13 tuổi. Vậy nên tôi có một linh tính khá nhạy cảm. Tôi nhanh chóng nhận ra e có gì đó là lạ. Và tôi đúng.

Em luôn để a phải chờ đợi tin nhắn mỗi đêm. Em luôn bận rộn quá mức cần thiết. Em luôn che dấu mọi thông tin về cuộc đời em. Và điều quan trọng nhất, e ko cho a bước vào cuộc đời em. A đã từng hận, đã từng khóc vì e dối lừa a. Để rồi khi nhận ra, a đã không kiềm chế nổi cơn giận. Khi a đã trao thời gian, sức lực, tâm trí cho em.

Em biết không. A chưa bao giờ hy vọng vào một tình yêu. A cứ nghĩ rằng, sau lần vấp ngã đầu tiên của mối tình đầu. A sẽ sống một mình, cô độc tới già. Hứng thì tìm một bạn tình lâu dài. Thế mà a lại gặp em. Em thắp sáng con đường mà a đi. Con đường mà a nghĩ, a sẽ cô độc tới cuối đời. Em luôn nói rằng, e sẽ đi chung đường với a. Sẽ sống là chính mình. A đã từng rất vui vì điều đó. Nhưng mà khi a phát hiện e vẫn còn qua lại với bạn gái mà e gọi là bạn gái cũ. Tim a thật sự vỡ vụn. Ko có cái gọi là chia tay mà e nói. A nhận ra e đã lừa dối a. Và a bắt đầu thấy thấm thía cái gọi là bisexual.

Hôm e tiễn bạn gái về nhà. A đã cảm thấy ngờ vực về e. Linh tính a mách bảo rằng e đg nói dối. A lại đúng. Đỉnh điểm là việc e gọi a để mua vé cho bạn gái mình. E nghĩ a cao thượng vậy sao.

Chiều hôm đó, a với e hẹn nhau đi tết hiv. E lại báo hủy. A tự lặn lội đi một mình. Đương nhiên là a âm tính. Ngoài lần với e ra, thì a chưa bao giờ quan hệ không an toàn. A cũng chẳng léng phéng với ai. A mừng rỡ báo tin cho e. A cứ nghĩ e sẽ vui. Vì chứng tỏ a sạch sẽ trước khi gặp em. Vậy mà e dội lại một gáo nước lạnh. Em nói rằng, e cũng bị đấy. Em biết rằng lúc đó a ko buồn vì mình có khả năng nhiễm HIV. Mà là a tan nát vì một lần nữa niềm hy vọng bị dập tắt. Lúc đó a đã nghĩ rằng em bị hiv. Em cố tình lừa gạt tình cảm a, rồi trao cái căn bệnh quái ác ấy. A cố liên lạc em nhưng em lại bận. A lững thững đi xe máy về nhà. Em biết không, a đã ko ngừng suy nghĩ về em, và a suýt bị ô tô đâm chết. Sau khi về đc nhà, a gọi cho e nhiều cuộc. Và y như rằng, em nói em bận.

Cuối cùng, em nói rằng em lừa a. Sở dĩ em lừa vậy là em tức câu nói của a. A bàng hoàng nhận ra, a ko biết lời nói của e đâu là thật, đâu là giả. Chuyện quan trọng, em còn có thể lừa a. Thì chuyện gì của e là thật. A bắt đầu k tin vào tình yêu em dành cho a.

Sau đó là chuyện gì. A cũng ko nhắc lại. A chấp nhận đến lần nữa với e trong yên lặng. A tự hứa với em rằng. A sẽ k can thiệp cuộc sống của em. Sẽ ko làm cho bạn gái của em biết. Chỉ hy vọng rằng, có một chút hơi ấm từ e, một chút sủng ái của e, một chút đáp lại từ em. Nhưng a sai.

Khoảng khắc em nói rằng anh ko sạch bằng cô ấy. Anh biết, trong mắt e, a chỉ là đom đóm. Còn cô ấy là cả vầng trăng. Đom đóm mà dám tranh phong với nguyệt lượng sao. A tự hỏi rằng, a chưa bao giờ phản bội em, kể cả trong tư tưởng. Vậy sao e nỡ lòng nào nói a như vậy. Lần này thì trái tim a, k còn có thể hàn gắn đx nữa.

Em biết không, thứ để a chấp nhận làm người thứ ba thầm lặng, ko phải sex mà là tình yêu của em dành cho a. Một khi nó đã ko còn. Quá nhỏ bé thì a cố làm gì nữa. Em luôn cho rằng cô ấy phải chịu nỗi đau nhiều hơn a. Nhưng e đâu biết a phải dằn vặt thế nào khi em ốm, a ko thể chăm sóc. Em đâu biết rằng a mang tiếng kẻ thứ ba là như thế nào

Em thực sự xúc phạm anh.A hận bản thân mình tại sao lại yêu em. Tại sao lại ngu ngốc khờ dại khi đã 28 tuổi rồi.

Em à. Sau ngày hôm nay. A sẽ ko còn là người yêu của em, ko là tình nhân, ko là bạn tình.

A sẽ chỉ là a. Cô độc nhưng tin tưởng mình hơn.

Cảm ơn em đã cho a tình thương ít ỏi của mình

2. The Following User Says Thank You to namei For This Useful Post:

Thanks
    234
    Năng lực viết bài
    155

Mặc định Re: Gửi người tôi thương mến

Rồi sẽ có người phụ hợp với em

Hãy để mọi chuyện đến tự nhiên, bắt đầu là một sự đồng cảm, 1 cái gì đó chung để có thể nc được

Hãy cứ hy vọng nhé, nhưng không nôn nóng
    Cát bụi sẽ trở về cát bụi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    47

Quote Nguyên văn bởi namphong078 Xem bài viết
    Rồi sẽ có người phụ hợp với em

Hãy để mọi chuyện đến tự nhiên, bắt đầu là một sự đồng cảm, 1 cái gì đó chung để có thể nc được

Hãy cứ hy vọng nhé, nhưng không nôn nóng
    Vậy nên e mới buông bỏ thứ không thuộc về mình. Em mới nhớ tới câu nói này

Xuân qua thu đến, đông sang hạ về, cứ bình tâm mà chờ tình đến rồi hãy yêu, chứ đừng vì thèm thuồng hạnh phúc của người khác mà đang tâm cướp nó về làm của mình

Với xã hội, việc làm người thứ ba là đã sai từ đầu rồi, là lỗi lầm chẳng ai chấp nhận đc, dù có vì tình yêu đi chăng nữa. Khi là người thứ ba, em k chỉ thừa nhận mình là người sai, mà còn phải đối diện với vô số áp lực từ xung quanh. Mà áp lực đó đến từ chính người yêu thì đúng là ko thể chịu đựng nổi.

Vậy nên e từ bỏ thứ vốn dĩ không thuộc về mình. Mà chờ đợi vào một tình cảm mới. Nơi mà e sẽ sống thanh thản hơn, an toàn hơn, trân trọng hơn.

Giờ đây thì em k còn lục hình để xem nữa, k xem lại tin nhắn nữa, cũng ít khóc hơn. Đi tập gym cũng khiến tim e đủ sức chịu đựng hơn. Còn đc thấy trai đẹp sáu múi miễn phí. So sánh với người cũ thì hơn chứ k kém. Kaka. Thực sự thì ý định chấm dứt em đã có từ lâu rồi. Chẳng qua lúc đó em chưa nhìn vào sự thật thôi. Trước em còn để ý tới ý nghĩ đối phương nhưng giờ thì mặc kệ. Em là em, ko việc gì phải thay đổi để đúng với hình mẫu mà em ấy đặt ra. Em xứng đáng nhận đc hạnh phúc, đc trân trọng. Bởi em tin em sẽ là mặt trăng của một người nào đó. Mà không phải đom đóm không bảo giờ dám tranh phong với mặt trăng.
    Tâm em giờ còn đau nhưng mà thành thản hơn rất nhiều. Em k hối tiêc về những gì đã dành cho em ấy. Em từng hận đấy như suy nghĩ m là người văn minh. Chia tay cũng phải thanh lịch và ko đc kém sang. Haha

Chúc a cũng tìm đc bầu trời của mình

Thanks
    234
    Năng lực viết bài
    155

Kkkk

Cám ơn lời chúc của em!
    Cát bụi sẽ trở về cát bụi

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    248

Thất vọng được chắt chiu từng ngày...
    Còn rời xa là sự lựa chọn đã từ rất lâu...

Em hi vọng anh có thể vựt dậy sau nỗi đau này và có thể sống vui vẻ hơn nữa để mà còn hi vọng vào tình yêu. Chúc anh có thể đạt được những điều mà anh mong muốn.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    144

Đọc mà thấy buồn cho đời gay....

Thanks
    127
    Năng lực viết bài
    211

Duyên còn thì đẹp .
    Duyên tan thì cười.
    Không phải những kỷ niệm tuyệt vời vẫn còn đó với anh mà . Ở đời không phải thứ tuyệt vời nhất là những điều gọi là kỷ niệm sao ^^ !
    Chúc anh luôn anh mạnh khỏe và tìm được ngươì thương nhé !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    47

Quote Nguyên văn bởi uranda Xem bài viết
    Duyên còn thì đẹp .
    Duyên tan thì cười.
    Không phải những kỷ niệm tuyệt vời vẫn còn đó với anh mà . Ở đời không phải thứ tuyệt vời nhất là những điều gọi là kỷ niệm sao ^^ !
    Chúc anh luôn anh mạnh khỏe và tìm được ngươì thương nhé !
    Duyên ko biết khi nào sẽ tan. Cô đơn. Sự lựa chọn thứ 2. T out đây, ko tìm kiếm gì nữa. Chờ duyên tận là lúc tự bước trên đôi chân mình

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    47

Hy vọng có thể trở thành động lực để bản thân chúng ta không ngừng cố gắng, nhưng chính nó cũng có thể khiến chúng ta trở nên đau đớn biết nhường nào...

Khi chúng ta yêu một ai đó, chúng ta luôn hy vọng có thể cùng người đó tạo dựng nên một tình yêu hạnh phúc. Tuy nhiên, giữa hy vọng và thực tế là một khoảng cách rất xa.Tình yêu muôn đời, luôn có những lý lẽ riêng. Vì thế cho nên, con tim chúng ta cứ rung động trước một người mà chẳng cần biết là đúng người hay sai người. Vì yêu, chúng ta sẽ không ngừng hy vọng và cố gắng để chiếm được trái tim, có được tình cảm người ấy.Tuy nhiên, có rất nhiều người rất lạ, dù rằng rõ ràng không có tình cảm đặc biệt dành cho chúng ta, ấy vậy mà vẫn không ngừng đón nhận những gì mà chúng ta cố gắng trao đi. Để rồi lại gieo vào lòng chúng ta những hy vọng.
    Hy vọng có thể trở thành động lực để bản thân chúng ta không ngừng cố gắng, nhưng chính nó cũng có thể khiến chúng ta trở nên đau đớn biết nhường nào, nếu như hy vọng về một thứ mà bản ân chúng ta không thể nào có được.
    Nhất là trong tình yêu, cứ tưởng như tình cảm chân thành mà mình trao đi, sẽ được đền đáp xứng đáng bằng tình cảm. Nhưng ai ngờ đâu, đó thực ra chỉ là ảo vọng mà chúng ta tự xây nên bằng những hy vọng, mà người kia cứ vô tình gieo rắc vào lòng chúng ta.Vì vậy cho nên, nếu không yêu xin đừng trao nhau những hy vọng. Bởi sự hụt hẫng và thất vọng mà họ nhận về, khi đã lún sâu hơn vào tình cảm dành cho bạn sẽ khiến họ cảm thấy rất đau đớn và tổn thương.Bạn không thể lấy đi thời gian, tâm sức mà họ dành ra chỉ để giúp bạn xua đi nỗi cô đơn đang chế ngự. Bạn cũng không thể coi tình cảm chân thành của người khác dành cho, là thứ để khiến bạn cảm thấy tự hào hơn về bản thân mình.
    Đừng xem thường tình cảm của người khác dành cho mình, để rồi vô tư đùa giỡn với nó. Bởi bạn có biết hay không, mỗi người đều có những mối bận tâm riêng trong cuộc sống của mình. Nhưng khi có tình cảm với một người nào đó, họ luôn muốn để người đó trở thành mối bận tâm lớn nhất trong cuộc đời.Vì thế cho nên, họ không ngại ngần dành ra thời gian chỉ để khiến người kia cảm thấy vui và hạnh phúc. Nhưng người kia thì sao, lại chỉ coi đó là những giây phút vui vẻ thoáng qua, chứ không hề muốn một lần nghiêm túc với tình cảm đó. Điều đó thật sự không hề công bằng một chút nào.Sẽ chẳng có một ai muốn trở thành con thiêu thân, lao vào tình cảm không có hồi kết. Vì vậy, sẽ chẳng có ai cố gắng yêu một người nếu người kia không từng bước gieo hy vọng vào lòng chúng ta. Khi thời gian cứ trôi đi, niềm hy vọng mỗi lúc càng tăng cao thì đến khi nhận về nỗi thất vọng lại càng lớn.Thử hỏi xem là bạn, bạn có thấy mình thật là ngốc khi cứ ngỡ đã nắm trong tay cơ hội bước vào thế giới của người kia. Và trái tim lúc này thử có đau đớn hay không?Tình yêu là thứ tình cảm thiêng liêng và đáng trân trọng. Vì vậy cho nên, nếu không yêu xin đừng làm người khác tổn thương chỉ vì ham muốn cá nhân và sự ích kỷ của bản thân mình. Hãy để thời gian, tâm sức mà họ dành ra cho bạn cho một người xứng đáng hơn.

Sưu tầm

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    47

Người ta nói
    Cuộc đời là một chuyến đi cho tới khi gặp đc người để mình dừng lại.

Kết thúc một cuộc tình vì lầm tưởng rằng ng đó là người để mình dừng lại. Yêu đó. Thương đó nhưng mà ko còn là những ngày tháng vui vẻ. Có chăng chỉ là cãi nhau. Quan điểm sống ko phù hợp. Tính cách ko hợp. Có thể thay đổi đc vì nhau thì tốt quá nhưng ko ai thấy thay đổi cả. Chỉ để lại vết thương càng lúc càng lớn. Chia tay là điều mà đã dự báo từ trước. Dù rằng con tim hối hận sao ko kiềm chế cơn tức giận đc. Sao ko thể bớt nhạy cảm, bớt suy nghĩ đc. Nhưng mà trong hàng vạn lí do để ở lại, ko tìm thấy một lí do nào để có thể bên nhau cả đời. Vậy nên chấm dứt là điều nên làm. Nó tốt cho cả hai, ko ai phải bận tâm. Dù rằng có khó khăn ở khoảng thời gian ban đầu, đôi lúc muốn nhắn tin níu kéo nhưng mà. Khi tuyệt tình dùng tình thân để đè nặng, ko thể quay lại nữa rồi.viết trăm từ a ko yêu em nữa. Viết hoài thì nó cũng thành sự thật. Viết thêm ba từ kết thúc rồi để chấp nhận sự bắt đầu mới

Chúng ta giờ chỉ là ng xa lạ. Chúc e hạnh phúc.

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối