+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Mặc định Tôi nên làm sao đây???

Tôi là một con người quá điên dại. Tình yêu tôi trao quá nhiều và niềm đau nhận lại thì cấp số nhân. Trao tình cảm cho cả 2 người đàn ông tôi ngỡ sẽ đi đến hết cuộc đời nhưng lại dập tắt lúc mà cả chính tôi cũng ko ngờ dc.
    Rồi giờ đây sau khi vực dậy khỏi những cơn đau. Tự bản lĩnh đứng lên thì có 1 triệu chứng trỗi dậy. Mặc dù tôi ko hướng bản thân mình níu kéo lại tình cũ. Cũng ko nhớ nhung ai cả. Nhưng có những khi tôi ngủ. Trong mơ gặp lại hình dáng ấy. Con tim chợt đau nghẹn và choàng tỉnh lại trong cơ thể ươt sũng như vừa dc ngâm nước. Thời gian qua đi cũng lâu rồi sao tôi ko thể dập tắt dc cơn đau ấy. Ngay cả với những người muốn tiếp cận tôi đều từ chối. Trái tim đã hóa đá và những nhịp đâp chỉ vang lên những vết nứt. Tôi đã quá khó thở với nó. Nên làm gì trong nỗi tuyệt vọng này đây.???
    Đèn khuya ơi có hay chăng?
    Lẻ loi riêng tôi mỗi đên ....

2. The Following 2 Users Say Thank You to heo-trui For This Useful Post:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tôi nên làm sao đây???

Chuc ban qua duoc thoi gian kho khan nay. neu muon ts inbox cho minh

Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Cảm ơn Saigonvn đã động viên. Thời kì này cũng ko còn gọi là khó khăn nữa. Chỉ là kí ức chợt hiện về mà thôi. Duy chỉ có một điều nuối tiếc là con người mình thay đổi. Ko còn cho ai bước tới trái tim nữa . Cũng ko còn vui vẻ tự do như những ngày mới đôi mươi. Có lẽ đau từ tổn thương. Ko cho phép ta tìm tới ai và cũng ko dám gật đầu đồng ý dẫu cho trái tim mách bảo còn 1 nơi cho ta dựa vào.
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    0

Nếu đã có một lần đặt trọn tình cảm cho một ai đó, hẳn sẽ hiểu nỗi buồn khi chẳng thể tới được cái đích cuối cùng.
    Cũng chẳng biết trách ai, chỉ trách phận mình kém duyên. Nam nữ tìm được nhau giữa dòng đời xô bồ đã là điều khó khăn. Với nam - nam như chúng ta, điều đó lại càng trở nên khó khăn hơn nữa.
    Quên được hay chưa, có mở cánh cửa trái tim một lần nữa hay không.. Hy vọng bạn sớm vượt qua được giai đoạn buồn này, tìm được mảnh ghép của riêng mình :>

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    80

tôi đồng cảm với bạn. Chúng tôi chia tay cũng gần 3 năm rồi. Nhưng ký ức về anh ta thì luôn sống động trong tôi như những ngày tháng còn sống chung. Những giấc mơ, kỷ niệm, những hồi tưởng cứ ùa về. Lắm khi tôi muốn khóc lắm cho thỏa thuê nỗi nhớ. Có những câu nói, hành động ám ảnh mãi trong tâm trí tôi. Điều có thể thức tỉnh tôi về với thực tại là hình ảnh người đó trong tôi, ngày càng trở nên xa lạ. Tôi đã nhớ nhung một người xa lạ, và dần quên một người rất thân quen, từng ngày.

Thanks
    182
    Năng lực viết bài
    0

Một cánh cửa đóng lại sẽ có một cánh cửa mới mở ra. Vấn đề là bạn đang không dám bước chân qua ngưỡng cửa mới.
    Cuộc sống còn nhiều thú vị, còn rất nhiều người tốt bạn nhé. Hãy mở lòng, đừng khép kín nữa.
    Chúc bạn vui.
    P/s: Ý kiến chủ quan: Đa số bottom là người nặng lòng, đặc biệt hơn nữa nếu đối phương là người đầu tiên làm bạn trở thành bottom.

Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Cảm ơn nnamhoang, blueocean,hoang_tuanvt. Cá nhân mình thì gọi đây là bệnh. Bệnh níu kéo, thực ra con người rất là ích kỷ. Khi mà mối tình đi rồi mà trong tim bạn vẫn còn yêu nhiều quá thì trái tim bạn nói rằng nó Ko Đồng Ý. Bạn KO CHO PHÉP điều đó xảy ra . Bạn ko muốn cô đơn. Nên bạn phải ích kỷ níu kéo. Rồi khi ko làm dc gì nữa. Buông tay trong nuối tiếc. Bạn cho bản thân mình đấu tranh và dập đi cái ích kỷ đó xuống. Cho nên nói có hay ko nặng lòng thì do con người có người có người ko nhưng tâm lý chung vẫn là ích kỷ như thế. Cuộc sống mỗi một lần làm chuyện gì vui sẽ nhớ mãi hay đi ăn tiệc cưới hoặc tổ chức sinh nhật sẽ nhớ lâu . Chả ai muốn nhớ chuyện buồn. Vậy mà chuyện buồn thì lại cho ta cảm nhận rất mới mẻ theo cá nhân mình là vậy. Có ai cho ta cảm giác đau tựa ngàn dao đâm vào tim. Có ai làm dc cảm giác trống rộng vô bờ. Thêm vài cảm giác khác kéo theo làm tự nhiên trí nhớ ta tăng vài MB. Ta nhớ ta chưa dẫn mẹ cha đi ăn. Ta nhớ hình như con bạn mình đang cần mình... tôi nhớ có câu nói yêu làm ta giảm thông minh vậy thất tình có lẽ tăng thêm . Ấy vậy cho ta thấy tình thêm vài lần nhé. Thà đau dc khi còn cảm nhận hơn yêu dc mà tự rối gỗ vô tình...
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Bài trên xác nhận là bệnh thì post dưới mình xin có vài loại vacxin tiêm phòng do mình điều chế.coi hữu dụng ko nhé.
    Loại 1 ko nhìn ko thấy tốt nhất ko yêu. Nếu bạn có thế dẹp đi vài loại tình cảm tơ tưởng để thành thánh nữ Maria ozawa ý lộn đức mẹ Maria Amen thì càng tốt khỏi phiền khỏi đau.
    Loại 2 đó là thời gian. Cái này vừa mắc vừa rẻ. Do chính bản thân ta thôi. Thời gian có thể làm mọi vết đau trên nên mờ mờ. Lâu lâu hơi rát chút nhưng cũng ko tệ. Nếu yêu làm tốn thời gian thì thất tình làm bạn đầy thời gian nhưng làm gì cho nó rẻ và tránh gì cho giá nó đừng tăng . Là do bạn tôi cũng ko chỉ dc. Có thể trốn tránh dùm thời gian làm xóa nhòa đi hoặc có thể tận hưởng. Dù sao thì tôi cũng khuyên làm gì thì vẫn nhớ mình thất tình. Đỡ bị giật thuốc hơn đấy.
    Như trên mình chia sẽ mình từng đau và từng đóng hết mọi thứ . Nhưng rồi cũng sẽ có nhiều thứ đến với ta sau đó.ngộp lặn trong bể tình làm vết đau nhứt nhối . Vậy hãy bơi trong đó tận hưởng dòng nước mát lạnh từ aquafina ý lộn từ trái tim bạn. Hãy cứ tận hưởng dẫu đau từ nỗi đau này đến nỗi đau kia. Cảm ơn những ai đã chia sẽ cùng mình . Giờ mình đã bớt đau nhưng hy vọng mọi người vẫn chia sẽ tiếp trong post này để ta cùng xoa dịu cho ai chưa nguôi ngoai.
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    23
    Năng lực viết bài
    208

Tôi nhận ra mình là người giàu xúc cảm. Mỗi khi nghe 1 bài hát vu vơ như " Một đôi lần anh có về , Khoảng trời ngày xưa mình đã ước thề", lại gây ra nhiều cảm xúc. Có lẽ chia ly càng lâu khiến ta chấp nhập nỗi đâu người để lại cho ta và càng đắm chìm trong kỉ niệm đẹp của mối tình xưa dẫu nó là " cuộc tình lầm lỗi". Ta dần quên nỗi đau người trao mà càng yêu hơn nhưng ko phải yêu người đó mà là yêu cảm xúc đã từng có đó. Hình như ko phải ko quan tâm hay làm lơ người ta mới là cảm xúc cao nhất sau khi chia tay mà là càng yêu về kỉ niệm, chấp nhận cho họ đi ra cuộc đời mình. Và đôi lúc lại thích ở một mình rồi khóc mà chả vì yêu vì đau mà vì hình như là vì trái tim. Ta khóc cho ta vì lại một người mang mảnh ghép tim đi mà chưa ai hồi đáp lại cho ta một mảnh. Nhưng trái tim vẫn đập lên tìm tình yêu cho nên thôi cứ yêu nếu ai đến bên ta.
    Lần đầu gặp gỡ
    Cứ ngỡ cố nhân
    Tạm biệt!!!!!!

Thanks
    10
    Năng lực viết bài
    306

Thời gian sẽ xóa mờ đi mọi vết thương, nỗi đau rồi cũng vơi dần chỉ cần thời gian thôi bạn à chúc bạn vượt qua và trái tim bạn một lần nữa sẽ mở cửa. Thân

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối