+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tìm một mối quan hệ nghiêm lúc định hướng lâu dài

Chào mọi người.
    Như tiêu đề, thì mình mong muốn tìm được một mối quan hệ lâu dài nghiêm túc, dù biết là hi hữu nhưng mình cũng sẽ cố gắng thử.
    Giới thiệu sơ về mình.
    Mình là thụ/bot, nay 23t, cao 1m63 nặng 53 (đang cố gắng cải thiện cân nặng), ngoại hình không đến mức đẹp trai hoàn hảo nhưng ưa nhìn và mình cũng tự tin vào mặt mũi mình. Hiện mình có công việc cũng ổn định, làm việc tại TP HCM.
    Không như nhiều người có ước mơ hoài bão to lớn về sự nghiệp, công việc hay là đam mê gì đó. Với mình, mình nghĩ điều mà mình ao ước hơn tất thảy đó là có thể kiếm được một người có thể cùng nắm tay nhau đi qua những ngày tháng dài phía trước, cùng nhau tạo dựng một gia đình. Và mình đặt hết tâm tư, tình cảm, sự quan tâm để có thể thực hiện được điều đó. Có thể nói, tình yêu, sự quan tâm của người mình thương mới có thể khiến cho cuộc đời mình trở nên đáng sống vậy.
    Về tính cách, mình là người có suy nghĩ nội tâm nhưng cũng sẽ có người thấy mình trẻ con và vui vẻ. Mình là người ngoài lạnh trong nóng, có lý trí để có thể tạo ra giới hạn trong tình cảm của mình ( kiểu như mình dù rất thương người ta, nhưng vì cảm giác người ta không còn coi trọng mình thì mình sẵn sàng rời xa, dù rất đau buồn), ăn nói sắc lạnh khi cần thiết nhưng trong lòng thì luôn mềm yếu nhu nhược.
    Và mình cảm thấy mình là người có suy nghĩ cầu tiến, luôn muốn mọi thứ tốt hơn chứ không dậm chân tại chỗ.

Cuối cùng, mình mong muốn tìm một người cũng có ý định tìm một mối quan hệ lâu dài nghiêm túc, chân thành để làm quen, chứ mình không thích tốn thời gian cho những cuộc tình dạo chơi hay thử cảm giác, hay những người chóng thay đổi.
    Người mà mình tìm kiếm hy vọng có thể trưởng thành, chính chắn, và có thể thật sự nghiêm túc dành hết tâm tư tình cảm để tìm hiểu, làm quen một người. Mình thật sự không có niềm tin ở những người đi "rãi thính" và "làm quen" với nhiều người cùng một lúc.
    Ngoại hình thì cao hơn mình một chút, thân hình ko quá gầy hay quá béo là được, tuổi từ 24-28. Và mình thực sự có thiện cảm với những người tài giỏi, có khả năng làm chủ cuộc sống của họ.

Cảm ơn các bạn đã đọc tin, hy vọng sẽ có duyên với một ai đó :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tìm một mối quan hệ nghiêm lúc định hướng lâu dài

Cho mình xin contact để liên lạc đi chứ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Hi mọi người, mình vẫn chưa tìm được một ai đó nên up lên để mong tìm được người nào đó phù hợp. Hy vọng những người thật sự nghiêm túc tìm hiểu và mong muốn một mối quan hệ xác định lâu dài có thể đọc kỹ nội dung bài post và đồng cảm với mình.
    Mình không tìm những bạn lừa tình, lừa tiền hay chỉ muốn một mối quan hệ hời hợt dễ dàng nhanh chóng, nên mong các bạn hãy đừng làm mất thời gian của nhau, vì mình không phải mì ăn liền đâu. Hi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hôm nay là một ngày chủ nhật cuối tuần, cũng là ngày kết thúc một năm. Một mình ở trong căn nhà trọ, chỉ có le lói ánh sáng từ phòng mình.
    muốn đi chơi đó, muốn có chuyện để nói với một ai đó, nhưng bỗng thấy chẳng có ai, thấy mình thật chông chênh và cô đơn.
    lướt fb cũng hết, xem phim cũng hết, thể rồi cũng chẳng biết phải làm gì
    tôi biết ngoài kia có thật niềm điều mới mẻ và vui tươi đang chờ đợi tôi, và một ngày buồn rầu thật sự là một ngày lãng phí, tôi mong muốn cuộc sống mình có ý nghĩa thực sự và có người bên cạnh.
    lại xem trộm fb của người yêu cũ, giờ tôi cũng chả nhớ chúng tôi chia tay lần cuối cùng là ngày tháng nào nữa, và tôi cũng không muốn tìm hiểu xem nó là ngày tháng nào và chúng tôi đã xa bao lâu, hoặc có thể là chúng tôi giận nhau bao lâu, có lẽ chuyện tình của chúng tôi đã thực sự kết thúc rất lâu rồi.
    tôi cũng cố gắng tìm hiểu mỗi từng người nữa, có những người thực sự gieo lên cho tôi một hy vọng và mong muốn tìm hiểu, hy vọng có thể tìm thấy một ý nghĩa nào đó trong cuộc sống này, nhưng rồi mọi thứ chẳng như ý muốn, có khi nào bản thân tôi chưa thật sự sẵn sàng, tôi cố tìm những rào cản trong bản thân mình, cũng có thể cuộc tình trước đã khiến tôi dè dặt hơn, sợ bị lừa dối, sợ bị tổn thương, sợ nếu tình cảm không sâu đậm thì sẽ không thể níu giữ được nhau, tôi cẩn trọng với mọi thứ, tôi không liều mình chấp nhận hy sinh từ lúc đầu để có thể hy vọng bắt đầu một mối quan hệ như khi xưa, để rồi mọi thứ chẳng còn lại gì, và cũng có thể là duyên số của tôi vẫn chưa đến, nên tôi vẫn chưa thể gặp được người tôi có thể quên mình vì họ và họ cũng kiên nhẫn chân thành với tôi.
    Vẫn biết tìm một người phù hợp để yêu trong giới đã khó, tìm một người cùng đi với mình trên một con đường dài còn khó hơn, nhưng biết làm sao được, có lẽ đó là sự gan lì tự phụ của tôi, và nó cũng đôi khi thể hiện trong tính cách của tôi khiến người khác khó chịu.
    Và biết đâu đấy, nếu định mệnh có vẫy gọi tôi một lần nữa...

Thanks
    43
    Năng lực viết bài
    0

mình trải qua nhiều cảm giác như bạn rồi, mình còn chưa có yêu bao giờ và cũng ko có hi vọng về yêu nữa...
    Zalo 0901sausau5504 :3

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mình vẫn chưa tìm được ai, hic

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    13