+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Anh trai!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Mặc định Anh trai!

Xin lỗi anh trai
    Anh à, cuộc sống là gì? Là hạnh phúc, niềm vui hay rồi là những giọt nước mắt phân ly. Dù tình cảmanh em chúng mình chỉ mới chớm nở thôi nhưng cuộc sống luôn phũ phàng, em phải nhận trong số phận của em. Sự thật là sau ngày đó, em và anh đã xa nhau lắm
    "Anh trai à!", "Anh trai ơi!" là tiếng em vẫn thường gọi anh những ngày thường lệ, những lúc chát với nhau, những tiếng nói trong điện thoại, những đêm em nằm, em mơ một giấc mơ về người anh của mình. Nhưng kể từ bây giờ em không được gọi anh như vậy nữa rồi anh ơi! Tại sao lại như thế này? Tại sao cuộc sống mang cho em tới hai người anh, để rồi chính em lại từ bỏ họ? Em không chịu được, em không thể. Em không muốn chấp nhận điều đó!

Để rồi một ngày nọ, anh đã làm em tổn thương, hơn cả người mà em yêu nhất. Giờ đây, em muốn quên đi hình ảnh một chàng trai tròn tròn da trắng nõn, cao cả và bao dung - một chàng trai hơi mập, nước da ngăm đen - em đã thầm cảm ơn vì đã có được các anh.

Anh có biết không? Nhiều khi em nghĩ, "Có phải rằng đây là sự trả giá cho số phận của em không?" để em có lý do để ngui ngoai mà chấp nhận cuộc sống không có người anh nào. Và em chấp nhận số phận mình là một chuỗi nước mắt đắng cay, phũ phàng nên em không có tình yêu nữa và tình anh em nữa. Vậy mà ông trời cho em được gặp hai anh. Anh đã mang cho em nụ cười hạnh phúc, những cảm giác bình yên và sự sẽ chia trong cuộc sống. Anh à, vậy mà tại sao lại như thế này?

Anh à, bây giờ mình phải chấp nhận thôi. Chấp nhận một sự thật là, anh em mình không cung chí hướng. Anh, có những niềm vui riêng mà em không thể nào can dự được. Anh nói anh là anh trai em, mà có khi nào anh nghĩ đến em chưa, có khi nào anh chịu nghe ý kiến của em về việc làm của anh chứ? Thế mà giờ đây, anh lại lấy tư cách anh trai ra để mà dạy bảo em! Thôi thì, đã không cùng chí hướng, không cùng một thuyền, lắm lúc lại xung đột ý kiến. Em đành chấp nhận là một người em bất hiếu, dừng lại đây những kỉ niệm đẹp của em về anh, và về nhau. Trong lối nhỏ nào đó của con tim, em tin mình vẫn còn chỗ cho anh. Anh trai ơi!

by MNXQ - cảm hứng từ một bài viết trên mạng!

[--Auto Merged--]

Em là một thằng con trai yếu đuối, và em mong có được một người để chia sẽ, chở che như thế nào! Em yếu đuối, nhưng kỳ thực, lại là một seme đấy anh ạ!
    3h rồi, cũng không biết làm gì, cái điệp khúc khóc... cứ diễn mãi...nhưng có lẽ đến lần này là quá đủ cho em rồi!

Em thích chạy exciter, thế nên người đàn ông chạy nó làm em thán phục!
    Em thích ai hiểu biết, và biết chia sẽ, thế nên người đàn ông như anh, làm em cảm động!

Từ nay, chiếc chìa khóa cửa sổ tâm hồn em sẽ đóng chặt, quyết không mở nó ra đâu anh!

Em tắt đèn, anh trai nhé!

p/s: thưởng nóng cho ai phát hiện chi tiết nào bài viết không chỉ nói đến 1 người anh trai ;D
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Anh trai!

Quote Nguyên văn bởi Ma nam xảo quyệt Xem bài viết
    Để rồi một ngày nọ, anh đã làm em tổn thương, hơn cả người mà em yêu nhất. Giờ đây, em muốn quên đi hình ảnh một chàng trai tròn tròn da trắng nõn, cao cả và bao dung - một chàng trai hơi mập, nước da ngăm đen - em đã thầm cảm ơn vì đã có được các anh.

Em thích chạy exciter, thế nên người đàn ông chạy nó làm em thán phục!
    Em thích ai hiểu biết, và biết chia sẽ, thế nên người đàn ông như anh, làm em cảm động!

p/s: thưởng nóng cho ai phát hiện chi tiết nào bài viết không chỉ nói đến 1 người anh trai ;D
    Theo e thấy thì 2 câu trên... thưởng quà nèo thưởng nèo....
    Bh cơm mờn... 1 tình cảm thật trong sáng... e cũng đã từng có những người a e như vậy... rất thân thiết và yêu thương nhau... có những phút trãi lòng giữa a e với nhau... cùng chia sẽ và bạn luận về cuộc sống... mang đến cho nhau tiếng cười và hp... có lẽ đó là những người a, người chị tuyệt vời nhất mà e từng có... nhưng rồi thân nhau lắm thì cắn nhau đau... chỉ 1 vì 1 hiểu lầm nho nhỏ mà tất cả kô thể bỏ qua cho nhau... e đã cố gắng làm tất cả để níu kéo cái tình cảm đó... để nó mãi nguyên vẹn kô bị tổn thương và sứt mẻ... nhưng li nước đổ đi thì kô bao giờ lấy lại được... bây giờ mỗi người 1 nơi.... mỗi người 1 cuộc sống... và 1 suy nghĩ... kô biết họ còn nhớ đến e hay ko? nhưng trong lòng e họ mãi là người a người chị mà e tôn trọng nhất :D sẽ mãi kô phải mờ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Những gì không phải là của mình thì mãi không thuộc về mình, em à!
    MNXQ®

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hjx hjx..... xúc động ( khoé mi em đã cay :( )

Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

vẫn biết là vậy nhưng cảm thấy kô cam tâm... chỉ vì 1 số chuyện vặt vãnh mà tình cảm ấy sức mẻ... cái giá phải trả để đánh đổi tình bạn quá lớn... giờ đây chỉ còn mình ngồi suy nghĩ và nhớ lại...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    313

nếu nói không quan tâm e thì ngày đó a hok ngồi nghe e kể những chuyện đó. nếu thói không quan tâm e thì a đã ko pm cho Bạch xà nói là chăm sóc e đàng hoàng. nếu nói không quan tâm em thì a đã không "dạy đời" em. nếu nói không quan tâm em thì a không bảo e nên lựa chọn kỹ càng. a nghĩ không phải a không quan tâm em mà là em không thể nhìn ra được. Chính em mới là người chối bỏ. lúc a khuyên em thì em bỏ ngoài tai. lúc em làm sai thì e nói a nghe lời người khác. vậy a có nên quan tâm e khi sự quan tâm đó bị bỏ phí không? nếu chỉ vì a chạy chiếc exciter mà làm anh trai em thì xin lỗi nói thẳng là chiếc xe đó là anh trai em chứ không phải anh. E hãy suy nghĩ kỹ đi và coi hành động của em là đúng ko. còn việc không chung chí hướng thì từ đầu a đã biết. mỗi người ai cũng có niềm vui riêng. nếu coi nhau như là anh em thì nên vui với niềm vui của người anh em chứ không phải là vì ghét cái đó mà từ bỏ luôn. A chỉ muốn nói bao nhiu đó. e tự suy nghĩ đi. lớn rồi. đừng để bị chửi rồi mới nghe.
    Hội Phó Huynh Đệ Hội

Hỏa Diệm Đại Ma Vương

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Hiểu nhầm một cách trầm trọng về chiếc exiter!
    MNXQ®

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    313

a có lẽ là nói thay cho người kia luôn
    Hội Phó Huynh Đệ Hội

Hỏa Diệm Đại Ma Vương

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    371

hêy ! đọc bài này xong đang vui cái " bổng dưng muốn ấy " quá ! 1,2,3 buồn !
    yêu tinh hội
    một thời vang bóng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

sao lại liên quan đến xe cộ!
    hajzz!
    bài viết.........hơi có tý vấn đề! nhưng dù sao cũng là tâm sự của MN

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối