+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: là chấp cũng là thả

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    70

Mặc định là chấp cũng là thả

gửi a!

từ trước tới nay, e là một ng sống khép kín. em có rất ít bạn mà cũng ko phải bạn thân để tâm sự nhiều. khi e biết e là gay từ năm lớp bảy, cuộc đời e như nhảy sang trang mới. em có ba dấu ấn mà e ko bao giờ quên. lúc em học ba, ba mẹ e ly thân. lúc e học lớp bảy, e là gay. lúc em học năm ba đại học, ba e xuất huyết mà chết

e là một ng có chút ngịch ngầm. có chút xấu xa, cũng ko ưa làm hại ai chẳng qua hoàn cảnh tạo ra e tính cách như vậy. mặc dù có chút ưu điểm nhưng e nghĩ mình nhược nhiều hơn là ưu. vì thế mà e có chút tự ti. e đón nhận tình cảm của a qua những bữa ăn chung. nó đến thật nhẹ nhàng. thấm dần vào tim e. đó là kỷ niệm mà e ko quên đc. a ko quan tâm e đặc biệt. chỉ hỏi e hôm nay ăn gì. có đói bụng ko. e còn nhớ mấy hộp sữa mà a gửi e chống đói. a từng mời e về nhà nhưng e thật khờ. vì ngại. vì ko dám công khai. e ko dám vào nhà a. e đã chảy nước mắt khi viết những dòng này. từ ngày mai. e sẽ ko đc nói nhớ a qua face. e buộc phải quên a.
    e thực sự xin lỗi khi ko nghĩ tới cảm thụ của a. e biết là a lo lắng cho e. e lựa chọn cuộc sống cô đơn nhưng vì mẹ, còn a lựa chọn cuộc sống chung đôi cùng ng yêu. đích đến khác nhau buộc hai ta ko thuộc về nhau. có chăng thỉnh thoảng nhớ.
    e cũng từng yêu. lúc e còn ngây thơ tin rằng ng yêu sẽ yêu e suốt đời nhưng lúc đó ko đau đớn như lúc này. có thể là do e tống táng cảm xúc nhờ ng thứ hai. coi ng thứ hai như lấp chỗ trống. để rồi năm ba năm bốn trôi qua. e quên sạch mối tình đầu là lúc mối tình thứ hai chấm dứt.
    sau đó thì e cũng gặp gỡ nhưng e ko còn thích ai nữa, chỉ cho tới gặp a. tình cảm a dành cho e ko đo bằng tiền. ko phải mua quà lớn tặng e mà là từ những thứ nhỏ nhất. ở bên a. e cảm thấy mình sống ko cần ngụy trang. ko phải ngụy trang thành ai cả. e đc sống vs bản chất thật của mình. quãng thời gian đó thật vui vẻ. e cũng ko hiểu sao e lại gục ngã trước a. để rồi khi chia tay. e nhận ra là e yêu a mất rồi.
    a nói e cần phải buông vì e cần bước tiếp con đg e chọn. e từng hận a ko níu kéo e nhưng e thật xấu khi ko nghĩ tới cảm thụ của a.
    chị gái e biết đc tình cảm của e dành cho a. chị nói tới mẹ rất nhiều. e biết e làm theo ý chị. cuộc đời e sau này như thế nào e cũng hình dung đc một chút. sự cô đơn sẽ dằn vặt e tới cuối đời nhưng e vẫn lựa chọn con đg đó. e thừa nhận mình ko đối mặt nổi vs mẹ.
    từ ngày mai. e sẽ ko nhắn tin yêu thương vs a nữa. e từng ảo tưởng a coi e là tình nhân cũng đc nhưng a ko chấp nhận. e cũng ko cách nào.
    bây giờ e muốn nghỉ việc ở đây bởi e cứ thấy nhớ mỗi lần a chở e vòng vèo để ôm ấp. cái khu đó tối chút lạnh lạnh nhưng ấm quá khi bên a.
    e phải thả xuống tình yêu này. ko biết trái tim e khi nào mới lành lại nhưng e ko kiếm ng mới để trút bỏ nỗi đau đâu. như a nói. e phải nỗ lực trên con đg e chọn.
    cuối thư. e chúc a dành đc học bổng.

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    47

Mặc định Re: là chấp cũng là thả

Anh không biết gì về em, về cái tính xấu nhiều hơn tính tốt như em chia sẻ, nhưng anh tin một điều, tình yêu thì không có ngoại lệ. Xấu hay tốt, người ta đều biết yêu, mong chờ được yêu, và khao khát sống trong tình yêu. Hoàn cảnh mẹ góa con côi của em, có lẽ không mới trong thế giới chúng ta. Anh không nghĩ từ bỏ tình yêu cho chữ hiếu là lối thoát duy nhất, đành rằng mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau. Tuy nhiên, anh thấy chị gái em có vẻ khá ích kỷ khi chất hết lên vai em trách nhiệm với mẹ già. Có thể giữa chị, em, và mẹ có mối quan hệ như thế nào đó, nhưng thứ lỗi anh không chấp nhận sự thoái thác trách nhiệm. Là chị, là vai lớn, lẽ ra nên động viên và ủng hộ tinh thần cho em mình trong cuộc sống, thay vì bắt em mình sống thay cho trách nhiệm của mình.
    Nếu em thật sự yêu anh ta và anh ta thật sự yêu em, tại sao không đặt thẳng vấn đề là muốn cả hai người cùng gánh vác cho gia đình hai bên?? Rất nhiều cặp vợ chồng hai bên song thân đều khó khăn, song họ vẫn vun vén chu toàn, thì tại sao em và bạn em lại đầu hàng?
    Đừng hi vọng rằng không có người này mình sẽ có người khác mà buông tay. Tình yêu của em dành cho bạn em rất đẹp, nồng nàn, và cái cách bạn em quan tâm em cũng rất ngọt ngào. Đừng bỏ cuộc em nhé.

3. The Following User Says Thank You to blueocean For This Useful Post:

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    70

Mặc định Re: là chấp cũng là thả

Quote Nguyên văn bởi blueocean Xem bài viết
    Anh không biết gì về em, về cái tính xấu nhiều hơn tính tốt như em chia sẻ, nhưng anh tin một điều, tình yêu thì không có ngoại lệ. Xấu hay tốt, người ta đều biết yêu, mong chờ được yêu, và khao khát sống trong tình yêu. Hoàn cảnh mẹ góa con côi của em, có lẽ không mới trong thế giới chúng ta. Anh không nghĩ từ bỏ tình yêu cho chữ hiếu là lối thoát duy nhất, đành rằng mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau. Tuy nhiên, anh thấy chị gái em có vẻ khá ích kỷ khi chất hết lên vai em trách nhiệm với mẹ già. Có thể giữa chị, em, và mẹ có mối quan hệ như thế nào đó, nhưng thứ lỗi anh không chấp nhận sự thoái thác trách nhiệm. Là chị, là vai lớn, lẽ ra nên động viên và ủng hộ tinh thần cho em mình trong cuộc sống, thay vì bắt em mình sống thay cho trách nhiệm của mình.
    Nếu em thật sự yêu anh ta và anh ta thật sự yêu em, tại sao không đặt thẳng vấn đề là muốn cả hai người cùng gánh vác cho gia đình hai bên?? Rất nhiều cặp vợ chồng hai bên song thân đều khó khăn, song họ vẫn vun vén chu toàn, thì tại sao em và bạn em lại đầu hàng?
    Đừng hi vọng rằng không có người này mình sẽ có người khác mà buông tay. Tình yêu của em dành cho bạn em rất đẹp, nồng nàn, và cái cách bạn em quan tâm em cũng rất ngọt ngào. Đừng bỏ cuộc em nhé.
    Nó tan tành từ mấy tháng trước rồi a. Em từng mong có có phép, chụp nguyên a ta vào một tấm hình. Lúc nào cần thì phóng ra nhưng ko có. Tình yêu của e vs a ta, cũng như a ta với e ko đủ lớn. Em đầu hàng mà a ta cũng đầu hàng. Ko có phép lạ ở đây. Em cũng chỉ là người thường thôi, ko phải siêu nhân. A ta cũng ko phải superman để chống lưng lên nhận áp lực. Thế giới có sụp đổ, anh vẫn sẽ che chở cho em. Em luôn muốn nhận đc tình cảm của người khác nhưng em cũng là đàn ông. Đến lúc này em phải gánh trách nhiệm của một đứa con trai duy nhất trong nhà. Cuộc đời của em ko khổ, ít ra em còn có mẹ. Mẹ em năm nay gần 70 rồi, già rồi. Ko còn trẻ nữa. Người dành hết cả cuộc đời chỉ nuôi lớn gia đình này. Em ko muốn bà phải khó chịu thêm nữa. Có thể em sẽ vui vẻ nhưng chục năm sau, tình yêu ko có, có tiền thì còn đỡ, ít ra còn có trai trẻ ngủ cùng, ko có thì thì chỉ là một thằng gay vừa già, vừa ko có tiền thôi. Em muốn một tương lai khác, tương lai em có một đứa con để yêu thương. Còn việc thiếu tình thương của mẹ này nọ, gia đình ko đầy đủ em ko quan tâm. Em ko cao thượng như vậy đâu. Em chỉ là người bình thường thôi. Em thà làm ma chứ ko làm bụt

+ Viết bài mới